ผู้เขียน หัวข้อ: แรกเปลี่ยนประสบการณ์จากทุกๆท่านครับ  (อ่าน 7858 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ใครเคยมีประสบการณ์ เข็มฉีดยาแทงไม่เข้ามั่ง ครับ   หรืออื่นๆ

ไงก็ช่วยเล่าให้ฟังด้วยนะครับ แรกเปลี่ยนความรู้ เกี่ยวกับวัตถุมงคลกัน ครับ

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
น้องผมเคยมันแขวนพระหลวงพ่อโตวัดบ้านเชี่ยน
พยาบาลแทงตั้งหลายทีไม่เข้าต้องถอดพระออก  จริงๆครับ
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
ท่านเอ็มครับผมส่งข้อความไปที่ข้อความส่วนตัวได้รับหรือเปล่า
เปิดอ่านดูหน่อยครับ :063: :063:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
แม่ผมห้อยเบี้ยแก้ หลวงตาเผือด วัดมะกอก ไปเจาะเลือด เข็มแทงไม่เข้าครับ   :016:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
เนื่องจากเป็นคนที่เลือดหวานพอดีกับที่หมอกำหนด น้องๆพยาบาลก็เลยต้องแปลงร่างเป็นแวมไฟร์ผู้น่ารักมาดูดเลือดที่แขน 2 เดือนครั้ง

ก่อนหน้าที่จะเดินมาสู่เส้นทางสายสักก็ไม่มีปัญหาอะไรในการเจาะเลือด จิ้มเป็นกระฉุดตลอด
หลังจากที่สักยันต์ เก้ายอด 29ยอด ยันต์แปดทิศ จากหลวงพี่ญา แล้ว วันนั้นก็คล้องพระตามปกติ แขวนตระกรุดใบลาน100ปี หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย ตะกรุดดำ วัดเจดีย์แดง ตะกรุดนวะหรคุณ ไว้ที่เอว ปรากฏว่าวันนั้นตอนเจาะเลือดรู้สึกเจ็บมากเลยหันไปมอง ( ปกติไม่เจ็บ ) พยาบาลเลยถามว่า พี่ไปทำอะไรมา ทำไมแทงไม่เข้านี่หนูกลั้นใจแทงแรงเลยน๊ะถึงเข้า ( น้องบอกว่าเป็นเคล็ดถ้าแทงเข็มไม่เข้าให้กลั้นใจขอขมาแล้วจึงแทง)  น้องเขาเลยบอกว่ามีของดีอ่ะไรขอบ้างน๊ะจะไปให้แฟน ผมก็ยิ้มๆ
หลังจากนั้นอีก 2 เดือน ก็ได้หนุมาณเชิญธง งบน้ำอ้อย จากหลวงพี่ญา ได้สาริกา กับยันต์พุฒซ้อน จากหลวงพี่นันท์ คล้องพระตามปกติ พกตะกรุดหลวงพ่อมี ตะกรุดขุนกระบี่ วัดบางพระ ตะกรุดจักรพรรดิ์นารายณ์ หลวงปู่กาหลง ใส่ไว้ในกระเป๋าสะพาย วันนั้นก่อนออกจากบ้าน ได้ยกมือไหว้หลวงปู่ บอกว่าจะไปโรงพยาบาลขอให้หลวงปู่คุ้มครองอย่าให้มีอุปสรรค วันนั้นปรากฏว่าเจาะเข้า แต่.......ไม่มีเลือดเลย ดูดเท่าไรก็ไม่ขึ้น แทงดูดขยับดูดเปลี่ยนแขนก็แล้ว เปลี่ยนขนาดเข็มก็แล้ว ก็ดูดเลือดไม่ได้ ควานเข็มแทงเข้าแทงออกจนเจ็บกว่าตอนแทงไม่เข้าอีก จึงบอกหลวงปู่ในใจ ขอให้มีเลือดเถอะลูกช้างเจ็บอ่ะครับหลวงปู่ เท่านั้นแหล่ะดูดเลือดออกมาได้เป็นหลอดเลย พยาบาลงง บอกเจอพี่นี่หนูหมดความมั่นใจเลย ตอนเช้ามา รอยเจาะเขียวอี๋เป็นดวงๆทั้ง 2 ข้างเลยครับท่าน

ก็ไม่ทราบว่าสืบเนื่องจากสิ่งใด โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านครับท่าน

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
อ่านและครับ ...พี่ปอม ...กำลังโทรเรียกเพื่อนๆ อยู่  ........ ขอบคุณครับที่ส่งข่าวมา  ตอนนี้กำลังติดต่อเพื่อนๆอยู่ครับ

ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ทุกท่าน ครับ ........

ออฟไลน์ เต้

• สัตตมะ
  • **
  • บารมีหลวงปู่ไปล่ วัดกำแพง
แถวบ้านผมมีคนห้อยหลวงปู่ไปล่โดนยิงตกสะพาน ยิงไม่เข้าคับ

ออฟไลน์ sarun

• ทุติยะ
  • **
ของพี่ผมนั่งกินเหล้าอยู่มีคู่อริ มาจอดรถยิงแต่ยิงไม่ออก

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมยังไม่มีประสพการณ์เข็มแทงไม่เข้าเลย แต่ถ้าอย่างอื่นมีครับ แคล้วคลาดตลอด ถ้าเข็มแทงไม่เข้าของผมไม่เอาครับกลัวเข็มฉีด แม่กลัวเข็มสัก

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ประสบการณ์เข็มแทงไม่เข้า ยังไม่เคยเจอครับ
แต่ถ้าวิ่งไปเหยียบกิ่งไม้แหลมๆ แล้วไม่เข้าอันนี้เคยเจอครับ
ตอนไปเขาชนไก่ อิอิ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• เด็กวัด
 :053: สุดยอดครับ .... ขอบคุณข้อมูลและประสบการณ์จากทุกๆท่านมากเลย ครับ  :053:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เอ็มคิดถึงนายหวะอยู่บ้านตลอดป่าวเพื่อน

• เด็กวัด
เอ็มคิดถึงนายหวะอยู่บ้านตลอดป่าวเพื่อน

อยู่ตลอด ...นานๆถึงจาไปไหนมาไหนที .....เจอตุ้ย เหมือนกัน ไง ถ้ารวมๆๆกันได้ แล้วจะนัด รวมตัวรุ่นเรากันนะเพื่อน

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ของผมมีแต่ไม่ชัดหน่ะ โดนอะไรไม่รู้ตรงประตูรถเมล์ขูดถลอกแต่เลือดไม่ไหลฮุฮุ

ใส่หอมเชียง48กับข้อมือเสือฮุฮู   :005:   :005:   :005:
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ เด็กลาดพร้าว

• ตติยะ
    • อีเมล
ของผมมีแต่หักใบคัดเตอร์คับจะกดลงให้มันหักแต่ใบที่หักกับเข้าตาแต่ไม่เข้าคับ

หอมเชียง48เดี่ยวๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เอาเรื่องของหลวงพ่อเปิ่นละกันนะครับ สมัยเด็กๆ รู้สึกว่าช่วงนั้นจะเป็นช่วงเทศกาลปีใหม่ ผมไปอยู่บ้านอาม่าที่ห้วยพลู เกิดเป็นคางทูมครับตอนนั้น ปวดมาก คุณพ่อผมเลยพาผมไปวัดบางพระ ไปให้หลวงพ่อเปิ่นท่านเขียนเสือให้ที่แก้มทั้งสองข้าง ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ เพราะหายเป็นปลิดทิ้งเลยครับ .

ขอแทรกอีกเรื่อง ตอนเด็กๆนี่ผมจะห้อยเหรียญเสมาเล็กหลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม ติดตัวเป็นประจำ เคยมีอยู่ครั้งนึง นึกอย่างไรไม่ทราบกะว่าจะข้ามถนน แต่ก็ไม่ได้มองรถรา พอวิ่งกระโจนออกไปกลางถนนเท่านั้นแหละ ตัวผมกระเด็นถอยหลังออกมาอย่างไม่ทราบสาเหตุ ก่อนที่จะมีรถมอเตอร์ไซต์วิ่งตัดหน้าผมไปนิดเดียวจริงๆ แคล้วคลาดสุดยอดครับผม .

ออฟไลน์ alone

• ตติยะ
เคยเหยียบตะปูอ่ะครับ แต่เป็นแค่รอยแดงๆ

• เด็กวัด
ขอบคุณครับ ....สำหรับข้อมูล ทุกๆท่าน .... แต่สำหรับผมเยอะเหลือเกิน ครับ เลยไม่รู้จะเอาเรื่องไหน

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
โดนตีด้วยขวดเบียร์ที่หัว  ขวดแตกครับแต่หัวผมไม่เป็นไรครับ  ก็มึนเหมือนกันครับ หลวงพ่อท่านคงช่วยไว้ครับ :054: :054:

ออฟไลน์ โยมน้า

• สัตตมะ
  • **
โบราณท่านว่า ยิงไม่ออก(จากบ้านไปดู ) ฟันไม่เข้า ( ไปยุ่งเกี่ยว ) แล้วจะปลอดภัย

ฝากไว้ให้คิดกันครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ส.ค. 2551, 12:30:42 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »
อ่อนโยน แต่ไม่อ่อนแอ แข็งแรง แต่ไม่แข็งกระด้าง

ร่วมกันสืบสานภาษาและวัฒนธรรมที่ดีของไทยสืบต่อไป ด้วยการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง
   (ภาษาไทยถ้าตั้งใจ มีสติในการใช้ จะไม่มีคำว่าผิด)

• เด็กวัด
โบราณท่านว่า ยิงไม่ออก(จากบ้านไปดู ) ฟันไม่เข้า ( ไปยุ่งเกี่ยว ) แล้วจะปลอดภัย

ฝากไว้ให้คิดกันครับ

ขอบคุณครับ ....ส่วนมากเหตุการณ์มันพาไปอะครับ  :075:

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ถูกของคุณโยมน้าครับ     :016: :015: :015: 38; 38; 38; 

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอนเด็กๆผมเคยแขวนสมเด็จวัดสุทัศน์
โดนรถมอไซด์ฝ่าไฟแดงมาชนกระเด็นลุกขึ้นมาเดินไม่เป็นไรเลย

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
ของผมโดนปิ๊กอัพฝ่าไฟแดงมาชนลากมอไซค์ไปประมาณ10เมตร

ตอนตี4 ชนแล้วหนีไปเลย เหอะๆ

ฝรั่งนั่งกินเบียร์อยู่ข้างทางวิ่งมาช่วย ถาม Are you ok?

ผมก็ลุกขึ้นมาปัดแขนก็ไม่มีรอยเลือดออก ไม่มีแผลเลย

ผมก็บอกว่า ok เขาไม่เชื่อก็เลยถามผมว่า ชัวร์?

ผมก็เลยวิดพื้นโชว์เลย 55

แล้วเขาก็พูดกับเพื่อนเขาว่า Amazing....He's lucky

ตอนนั้นรถมอร์ไซค์ก็คอหน้างอ เบรคงอ บังโคลนหน้า กับ บังลมแตก แต่ก็ยังพอขี่ไปได้

พอดีนัดเพื่อนไว้ที่ร้านคาราโอเกะ เลยต้องไปหาเพื่อน

ตื่นเช้ามามาไล่ตรวจดูแผล ก็มีแต่รอยแดงๆตรงมือ แล้วก็มีรอยช้ำตรงนหน้าขา นอกนั้นก็ไม่มีอะไรแล้วครับ

ปล.ตอนนั้นห้อยพระขุนแผนครูบาจันต๊ะ และมีพวงกุญแจปลัดของอาจารย์ที่เชียงใหม่ แล้วก็ ของดีจากหลวงพี่ญา วัดนางเหลียว ครับ
"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"

• เด็กวัด
สุดยอดเลย ครับ เยี่ยม ขอบคุณครับ  :015:

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
**ผมสักหลวงปู่แล วัดพระทรง (ลิงลม) ,หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม (อักขระทั้งตัว)

และก้อวัดบางพระ คับ

เคยประสบเหตุการณ์โดนยิงด้วยอาวุธปืน  อาการสาหัส  แต่ไม่ตายครับ

อาจจะเปงเพราะกรรมเก่า หรือครูบาอาจารย์มาช่วยให้รอด ก้อเปงใด้ครับ

ทุกวันนี้ถือคติ อย่าประมาท ครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ Noname

• อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
  • ปัญจมะ
  • อะไรอะไรก็พระไตรลักษณ์
เคยแขวนพระเนื้อไม้ตะเคียนเมตตาดีสุดสุด
การเกิดนั่นแหล่ะเป็นทุกข์อย่างยิ่ง
การบริหารขันธ์นั่นแหล่ะทุกข์
พระนิพพานนั่นแหล่ะคือทางดับทุกข์

• เด็กวัด
รอดมาดีแล้ว ครับ คุณพระคุ้มคลอง ครับ...แสดงว่าเรายังมีบุญอยู่ ....... แต่ที่โดนเพราะอาจเป็นกรรมเก่าเจงๆแหละครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ผ่อนหนักเป็นเบาครับท่านบีม หลวงปู่คุ้มครองครับ  :001: