ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพบรรยากาศวัดสามง่าม อ.ดอนตูม จ.นครปฐม  (อ่าน 62802 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
วันนี้ได้มีโอกาสไปทำธุระแถวดอนตูมครับ เลยแวะวัดสามง่าม กราบหลวงปู่แย้ม...ก่อนที่ท่านจะติดกิจนิมนต์ไปปลุกเสกวัตถุมงคล..

[bgcolor=#ff2700]หลวงพ่อเต๋ คงทอง ต้นตำหรับตุ๊กตาทองวัดสามง่าม..[/bgcolor]
พระครูประยุตนวการ หลวงปู่แย้ม ฐานยุตโต อายุ 94 ปี สืบทอดวิชาต่างๆของหลวงพ่อเต๋ คงทองไว้จนหมดสิ้น เช่นวิชาทำตุ๊กตาทอง พระสีสะแลงแงง ชูชก ตะกรุดสามห่วง เป้นต้น

ซุ้มทางเข้าวัดอรัญญิการาม(วัดสามง่าม)

ศาลาด้านซ้ายมือของทางเข้าวัด..

บรรยากาศหน้ากุฏิหลวงปู่แย้ม..

กราบนมัสการรูปปั้นหุ่นขี้ผึ้งหลวงพ่อเต๋ และสรีระของท่านในหีบ..

ไหว้พี่เจ้าสัว ตุ๊กตาทององค์ใหญ่ ศักดิ์สิทธิ์มากครับ..

ถ่ายติดอะไรมาก็ไม่รุ้ช่วยดูกันหน่อยนะครับ

เข้าไปกราบหลวงปู่แย้มครับ..

แท่นบูชาที่ปลุกเสกน้องตุ๊กตาทอง..

น้องตุ๊กตาทองพิมพ์เจ้าสัว(ไม่มีจุกเหมือนพี่เจ้าสัว) องค์ละ 4000 บาท

น้ององค์เล็ก องค์ละ 700 บาท น่ารักมาก..

น้องตุ๊กตาทองขี่วัวธนู อยากได้มากครับ ออกจากวัด 2500 ตอนนี้ไม่มีแล้วครับ(องค์นี้มีเจ้าของแล้ว)

วัตุมงคลในตู้ครับ ตุ๊กตาทององค์จิ๋วพกพา องค์ละ 300 บาท ชูชกองค์ละ 100 บาท ผ้ายันต์พระสีสะแลงแงง ผืนละ 100 บาท

เหรียญตลับยาหม่อง หลังหน้าผากเสือ ขุนแผนหลังตราไก่ ลูกอมชานหมาก และอื่นๆอีกมากมาย..

ตะกรุดสามห่วงที่หลายๆคนถามถึง ดอกละ 500 บาท ครับ

..ตอนหน้า พบกับภาพแอบถ่ายกุมารทองจากเนสเซอรี่ของเปรี้ยวปี๊ด .. 06; ..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ส.ค. 2551, 10:38:24 โดย ack01 »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ฮิ้ววววววววว ไปเที่ยวมาไม่ชวนเลยนะ น่าน้อยใจจริงๆ  :070: !!! จะฝากเช่าสะหน่อยพี่ชาย อิอิ  :095:

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับที่นำรูปมาให้ดู ผมก็อยากจะไปกราบหลวงปู่เหมือนกัน และจะไปบูชาตะกรุดสามห่วงด้วยครับ แต่ไปไม่ถูกช่วยบอกทางหน่อยครับหรือขอแผ่นที่หน่อยครับ (ผมอยู่กรุงเทพแถวบางเขนครับ)
ขอขอบคุณครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ pit2520

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรัทธาก่อให้เกิดปาฏิหาริย์
    • MSN Messenger - pittaya2520@hotmail.com
    • อีเมล
ไม่ชวนกันบ้างเลยครับ อยากไปด้วย แงๆๆๆ 01;เราอยากไปเช่าตะกรุด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ส.ค. 2551, 11:01:59 โดย pit2520 »
ความเสื่อมอยู่ที่ตัวเรา

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
ภาพยันต์พระศรี
จากเวปคนรักมีด เป็นของผมเองครับ
http://www.konrakmeed.com/webboard/upload/index.php?showtopic=2881

ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณมากครับที่นำรูปมาให้ดู ผมก็อยากจะไปกราบหลวงปู่เหมือนกัน และจะไปบูชาตะกรุดสามห่วงด้วยครับ แต่ไปไม่ถูกช่วยบอกทางหน่อยครับหรือขอแผ่นที่หน่อยครับ (ผมอยู่กรุงเทพแถวบางเขนครับ)

กระทู้เมื่อเร็วๆนี้ตอบกันไว้ละเอียดมากครับสำหรับทางและวิธีการเดินทางไปวัดสามง่าม

ลองใช้การค้นหาดูนะครับ ที่เป้นแถบด้านบนน่ะครับ คล้ายๆกูเกิ้ลเลย อยากทราบเรื่องอะไรมีหมด..

• ผู้คุมกฎ
ขอบคุณพี่บัฟสำหรับรูปผ้ายันต์เขียนมือ และเนื้อดิน พระสีสะแลงแงงของหลวงปู่ด้วยครับ

ของผมเป็นแบบพิมพ์ครับ รุ่นเก่า ..

แบบรุ่นใหม่ไว้จะถ่ายรูปมาให้ชมกันครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
นี่เจ้าตัวน้อยของผม เนื้อดินเหมือนกัน อิอิ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
เมื่อวานนี้ ดีใจทีได้ไปกราบนมัสการหลวงปู่ เห็นหลวงปู่สุขภาพแข็งแรงขึ้นเยอะ และยังโชคดีได้เห็นหลวงปู่นั่งเล่นกับเหลนของท่าน อารมณ์ดีมากเลยค่ะ ดีใจที่ได้เห็นหลวงปู่ยิ้มและหัวเราะเหมือนเมื่อวาน ขอให้หลวงปู่สุขภาพดีอย่างนี้ตลอดไปนะคะ 
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ punminburi

• ทุติยะ
  • **
http://www.luangpukahlong.com/board.php?b=showb&Category=sumkajisn&No=2567
ลองเข้าไปดูนะครับ อธิบายทางไปค่อนข้างชัดเจนครับ

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ขอขอบคุณครับ คุณ punminburi ที่ฝากลิงค์อธิบายเส้นทางขอคุณมากครับ
 :054: :054: :054: :054: :054: :054: :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
กราบนมัสการหลวงพ่อเต๋ คงทอง , หลวงปู่แย้ม กะว่าช่วงเทศกาลกินเจ จะแวะไปครับ ว่างๆก็แวะเข้าไปชมของหายากในพิพิธภัณฑ์ของทางวัดสามง่ามดูก็ได้ครับ ท่านจะได้พบกับปู่โสมเฝ้าทรัพย์ กุมารทองของหลวงพ่อเต๋ , หลวงปู่แย้ม เกือบทุกรุ่น ตะกรุดเก่าๆของหลวงพ่อเต๋ พระเครื่อง , เครื่องราง , เหรียญ ฯลฯ ครับ อยู่ด้านข้างกุฏิหลวงปู่แย้มครับ แวะเข้าไปชมกันได้ครับ :001:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพ่อเต๋ คงทอง , หลวงปู่แย้ม กะว่าช่วงเทศกาลกินเจ จะแวะไปครับ ว่างๆก็แวะเข้าไปชมของหายากในพิพิธภัณฑ์ของทางวัดสามง่ามดูก็ได้ครับ ท่านจะได้พบกับปู่โสมเฝ้าทรัพย์ กุมารทองของหลวงพ่อเต๋ , หลวงปู่แย้ม เกือบทุกรุ่น ตะกรุดเก่าๆของหลวงพ่อเต๋ พระเครื่อง , เครื่องราง , เหรียญ ฯลฯ ครับ อยู่ด้านข้างกุฏิหลวงปู่แย้มครับ แวะเข้าไปชมกันได้ครับ :001:

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับท่าน :054:

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
ขอบคุณคร๊าบ คิดถึงหลวงปู่มากเลย

^-^

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
อยากไป ครับ รอพี่บีมพาไปอยู่ 555+

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
นำภาพบรรยากาศภายในพิพิธภัณฑ์ วัดสามง่ามมาให้ชมค่ะ  :077:

ปู่โสมเฝ้าทรัพย์ค่ะ

ตุ๊กตาทองรุ่นต่าง ๆ ค่ะ  :027:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ต้องอย่างนี้สิครับ เยี่ยมจริงๆครับเจ๊มะนาว รอชมต่อไปเรื่อยๆนะครับผม  :053:

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
สุดยอดครับ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
เอ็ม   ออน MSN ด้วย รออยู่ รับทราบเปลี่ยน

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
อยากเลี้ยงกุมารแต่กลัวเอาไม่อยู่
" ไม่มีคำว่าสายเกินไปสำหรับการเริ่มต้นในสิ่งที่ถูกต้องและดีงาม "

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ได้ไปรับลูกชายมาเลี้ยงสมใจแล้วครับ หลวงปู่แย้มท่านเสกให้นานเลยครับ  กราบนมัสการขอบคุณหลวงปู่แย้มอีกครั้งครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ แก๊งค์ - ยา - กู - ซ่า

• ศิษย์วัดบางพระ
  • ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
  หลวงปู่แย้ม ท่านมีเมตตา มากๆ ค่ะ แถมยังใจดีมากๆ ด้วย นับถือค่ะ
[shake]ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น[/shake]

• เด็กวัด
วันนี้ผมได้ไปกราบหลวงปู่มาและครับ ท่านมีเมตตา และดูมีพลังเข้มขลัง มากครับ นับถือมากๆครับ :054:

ออฟไลน์ robotboy

• ตติยะ
    • อีเมล
ไปมาอาทิตย์ที่แล้วครับ พอดีผมผมยาวตอนถวายของหลวงเอาผ้ามารองของถวาย
บอกหลวงปู่ว่าเป็นผู้ชาย หลวงปู่ก็ไม่ได้ยิน เห็นหลวงงปู่ใส่ที่ช่วยฟังแล้ว
เลยไม่กล้าบอกให้ท่านจารศีรษะให้

ออฟไลน์ kao1373

• ตติยะ
    • อีเมล
ดูบรรยากาศดีนะครับ ดูหลวงปู่ใจดีจังครับ  :050:

ออฟไลน์ monkana

• ปฐมะ
  • *
ถ้าไปจะได้พบหลวงปู่ป่ะคับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณภาพบรรยากาศวัดสามง่ามที่นำมาให้ชม ผมยังไม่เคยไปเลยครับ มีรถประจำทางไหมครับ อยากรู้จะได้ไปสักที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.ค. 2552, 12:38:49 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
ขอบคุณครับท่าน ack01 นะครับที่นำรูปสวย มาฝาก  :005:

ผม กับ แม่ ก็ ว่าจะไปกันพอดี เลย ครับ พอดี แม่ กับ ผม ชอบเลื้ยงน้องกุมาร   :002:
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณพี่เอ็กครับที่นำเอาภาพสวยๆและเรื่องราวดีๆมาเล่าสู่กันฟัง
วัดสามง่าม กับวัดบางพระอยู่ไม่ไกลกันเท่าไหร่
ถ้าใครไปวัดบางพระบ่อยๆ แวะไปกราบนมัสหลวงปู่เต๋และหลวงปู่แย้ม
ท่านด้วยก็จะเป็นสิริมงคลยิ่งเลยครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ football_in_law

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอบคุณที่แบ่งภาพให้ชมนะค่ะ

ออฟไลน์ salapao

• ตติยะ
กราบนมัสการหลวงปู่แย้มครับ สุดยอดจริงแต่ละภาพ ทางไปวัดสะดวกครับ เรียนเชิญนะครับ

เกิดเป็นคน...อย่าคิดว่าตนเป็นเทวดา

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
ว่าแล้วต้องไปกลาบหลวงปู่ซะแล้ว

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอคุณมากครับที่นำมาให้ชมครับ