ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพตุ๊กตาทอง วัดสามงาม และกุมารทองที่ต่างๆ  (อ่าน 20210 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
แอบนำภาพตุ๊กตาทองในเนสเซอรี่ของ ท่านเปรี้ยวปี๊ด มาประกอบกับกระทู้ภาพบรรยากาศวัดสามง่ามครับ 11;

อยู่กันอย่างอบอุ่นมาก...

ของเล่นเพียบ ทั้งของน้องผู้หญิงและน้องผู้ชาย..

เริ่มต้นกันที่ ตุ๊กตาทองวัดสามง่าม แบบต่างๆ น้ององค์ใหญ่เป็นรุ่นพิพิธภัณฑ์ องค์สีเทาในกรอบเป็นรุ่นแรกๆ มีแต่ผงพรายทั้งองค์ น้ององค์สีทองเล็กๆเป็นรุ่นที่ลูกศิษย์ที่เป้นพระทำมาถวายท่านปลุกเสก 1 พรรษา ส่วนอีก 3 องค์ที่เหลือ จำชื่อรุ่นไม่ได้ครับ..

โหงพรายน้อยกุมารี ของ อ.คม ไตรเวทย์ คลองบางกุ้ง สุพรรณบุรีครับ...น่ารักมาก

พี่จุก วัดสวนหลวง อัมพวา สมุทรสงคราม ครับ เพื่อนๆที่เล่นกุมารคงรุ้ดี ว่าเก่งแค่ไหน

กุมารทองหลวงปู่อั๊บวัดท้องไทรครับ องค์สีทอง2องค์ กับองค์สีชมพู ส่วนองค์ที่เป้นเนื้อทองแดง เป้นกุมารหลวงปู่เปิ่นครับ ออกที่วัดนก

องค์สีชมพูตรงกลาง เป็นกุมารของหลวงพ่อประเทือง วัดด่านเจริญชัย เพชรบูรณ์ครับ อีกสององค์ไม่ทราบที่มาครับ

องค์ใหญ่ในน้ำมัน ของหลวงปู่ฤทธิ์ วัดชลประทานราชดำริห์ ครับ อีก 2 องค์ไม่ทราบที่มาครับ องค์ในหรอบ กุมารดูดรกหลวงปู่ชื่น วัดตาดี ครับ

แถม..วัวธนูหลวงพ่อพุฒ วัดกลางบางพระ กับ เจ้ากล้า บางระจัน ของหลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐินครับ

แม่นางพิม หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทรครับ

แม่นางกวัก องค์ทองเหลืองใหญ่ๆ ของหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระครับ ส่วนเหรียญในพาน เป้นเหรียญนางกวัก หลังปลาตะเพียน หลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอกครับ องค์ตั้งเป็นของวัดโตนดเตี้ย อยุธยาครับ

สุดท้ายแถมเครื่องรางให้ชมกันครับ เล็บครุท ที่ใช้ในการทำน้ำมันว่าน108 ใช้ป้องกันสัตว์ตระกูล วิฬุรปักเข ทุกชนิดครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ส.ค. 2551, 01:05:38 โดย ack01 »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
    ตัวจริงเลยครับ
เยอะมากหลากหลายดีครับ
ฝากรูปแม่นางพิมไว้แล้วกันครับ

ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ หมาน เเอ็งเจิ้ล

• ศัตรูที่น่ากลัวที่สุดคือใจของเราเอง
  • จตุตถะ
  • อนิจจัง ทุกข์ขัง อนัตตา
 :074: :074: :074:เยอะจัง...
ผู้มีกุศลในใจ คือ มีบุญในใจ หนักแน่น ใครด่าว่าติเตียน ก็ไม่เสียใจ ไม่โกรธ ไม่เกลียด เพราะว่าใจมีบุญเป็นเครื่องอยู่ ตรงกันข้ามกับใจที่มีกิเลสเป็นเครื่องอยู่ กิเลสอยู่ในใจใคร ก็มีแต่ ปั่นจิตใจให้เดือดร้อนวุ่นวาย
หลวงปู่เหรียญ วรลาโภ วัดอรัญญบรรพต

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
 :016: น้องเปรี้ยวปี๊ด  สุดยอดไปเลย มีลูกวิ่งเล่นบ้านเต็มเลยนะ 5555 :015:
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
แอบเอารูปน้องกุมารมาโพสท์ตอนไหนคะนี่ เดี๋ยวคนอื่นเค้าจะกลัวเอานะคะว่าเป้นผู้หญิงแต่ดูแลน้องกุมารเยอะจัง..    09; 
น้องๆได้ขึ้นเวบบางพระคงจะดีใจกันใหญ่   :077:
ขอบคุณพี่บัฟด้วยนะคะสำหรับรูปแม่นางพิม เคารพและรักแม่นางพิมมากค่ะ    :089:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตัวจริงเลยนะนี่ เมื่อวานฟังวิทยุ FM 102.0 มีคนนึงเป็นดารา ชื่อ จีด ไรนี่ล่ะ ที่เป็นพี่ของ แจ๊ค

ทำธุระกิจเครื่องสำอางค์ ครีมทาหน้าอ่ะครับ เลี้ยงกุมารทอง 275 องค์ มั้ง แหล่มเลยอ่ะ

โดยหลักจะเป็นของ สายวัดสามง่าม โดยเฉพาะเลย เขาเด็ดจริง......  :053:

ฟังวิทยุมา เขาบอกว่า เขาน่าจะเปนคนที่เลี้ยงเยอะที่สุด ใครเยอะกว่า ยกมือขึ้น
  :007:

พี่นาวไม่เอาอย่างเขามั่งล่ะ เล่นสัก 300 องค์  :004:

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
เหอะๆเจ๊กุมารเยอะจัง ฮุฮุ   :005:   :005:   :005:
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
แน่นอนจริงๆ ครับ  :015:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
บ้านพี่นาว
มีของเล่นก็เยอะเสื้อผ้าสวยๆก็บานตะไท
กุมารองค์ไหนๆ ก็อยากจามาอยู่กับพี่นาว
ช่ายมั้ยคับ พี่เอ๊ก อิอิอิ :005:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
เยอะแยะเลยครับพี่น้อง
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ robotboy

• ตติยะ
    • อีเมล
สอบถามครับ

วัวธนู ห้ามวางกับกุมารรึปล่าวครับ มีคนบอกมา
คือสงสัยน่ะครับ เห็นวางด้วยกัน

ขอบคุณครับ

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สอบถามครับ

วัวธนู ห้ามวางกับกุมารรึปล่าวครับ มีคนบอกมา
คือสงสัยน่ะครับ เห็นวางด้วยกัน

ขอบคุณครับ

ส่วนตัวผมว่าไม่จริง.... หลวงพ่อแย้ม ยังสร้างกุมารทอง ขี่วัว เลยครับ  :095:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ประมาณนั้นครับ ของหลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม ท่านก็มีออกกุมารทองขี่วัวธนูครับ ประเด็นนี้จึงไม่น่าจะเกี่ยวกันครับ แต่ที่อยากฝากไว้ กุมารทอง ห้ามวางไว้ใกล้พระครับผม  :001:

• อัฏฐมะ
ประมาณนั้นครับ ของหลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม ท่านก็มีออกกุมารทองขี่วัวธนูครับ ประเด็นนี้จึงไม่น่าจะเกี่ยวกันครับ แต่ที่อยากฝากไว้ กุมารทอง ห้ามวางไว้ใกล้พระครับผม  :001:

น้อยคนนะครับ ที่จะเอา กุมารทอง ไปไว้กับพระ  :058:

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ครั
บ้านพี่นาว
มีของเล่นก็เยอะเสื้อผ้าสวยๆก็บานตะไท
กุมารองค์ไหนๆ ก็อยากจามาอยู่กับพี่นาว
ช่ายมั้ยคับ พี่เอ๊ก อิอิอิ :005:
ครับก๊อต ผมโดนปล้นลูกไป 6 คนครับ  01;

• อัฏฐมะ
น่าสงสารแท้ บอกให้ยกให้ผมไม่เอา  :095:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
แล้ว น้องธนดล กะ น้องจำนวน ลูกพี่ที่ให้ไป อยู่ที่หนาย  เอาไปไว้หนาย บอกมาซะนะเจ้าเปรี้ยว เอาลูกชั้นไปทิ้งไว้ไหน  น้องเศรษฐีอีก หายไปไหนหมด ฮึ  :043:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
แล้ว น้องธนดล กะ น้องจำนวน ลูกพี่ที่ให้ไป อยู่ที่หนาย  เอาไปไว้หนาย บอกมาซะนะเจ้าเปรี้ยว เอาลูกชั้นไปทิ้งไว้ไหน  น้องเศรษฐีอีก หายไปไหนหมด ฮึ  :043:

ครบตามภาพด้านบนเลยจ๊ะ เฮียโจ้   :027:   ลูก ๆ รายงานตัวด่วน ปะป๋าเรียกหา ป๋าแก่แล้วสายตาไม่ค่อยดี   :004: :004:

• อัฏฐมะ

ครบตามภาพด้านบนเลยจ๊ะ เฮียโจ้   :027:   ลูก ๆ รายงานตัวด่วน ปะป๋าเรียกหา ป๋าแก่แล้วสายตาไม่ค่อยดี   :004: :004:

ผมก็เห็นอยู่นะ  :100:

• ผู้คุมกฎ

ตาไม่ดีอ่ะดิ น้องอยุ่กันครบแหละ น้องขุมทรัพย์ กุมารดูดรกหลวงปู่ชื่น ของท่านก็อยุ่กะเปรี้ยวด้วย มองดูให้ทั่วๆนะท่านพี่  37;

ออฟไลน์ nong125

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เค้า ให้ บูชา ปะ คับ
แล้วบูชาประมาณเท่าไร หรอ คับ :043:
 :017: :017:

• ผู้คุมกฎ
อยากบูชาตุ๊กตาทอง เชิญดูตามกระทุ้นี้นะครับ แล้วไปบุชาที่วัดสามง่าม..

http://www.bp-th.org/webboard/index.php/topic,5070.0.html

ส่วนภาพตุ๊กตาทองที่ลงไว้ในกระทุ้นี่ เพื่อเป้นวิทยาทานแก่เพื่อนๆได้ศึกษากันครับไม่ได้ เอามาให้เช่าแต่อย่างใด.. 36;

ออฟไลน์ สถุน

• ตติยะ
อยาก ได้ มั่ง จัง

เช่า ที่ ไหน ได้ บ้าง คับ

ห้ามโพสกระทู้ที่ส่อเจตนาไปในทาง ซื้อขายแลกเปลี่ยนวัตถุมงคลโดยเด็ดขาด

:016: :025: :025: :025: :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.ย. 2551, 04:08:35 โดย โองการยันนะรังสี »

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
ของผมเค้าก็ยังอยู่กานครับนะ
พี่เอ็กอิอิ น้องร่ำรวยที่ได้จากหลวงพี่ท่านก็ยังอยู่ดี
ซนเอาเรือ่งหุๆๆ  :002:

• ผู้คุมกฎ
ของผมเค้าก็ยังอยู่กานครับนะ
พี่เอ็กอิอิ น้องร่ำรวยที่ได้จากหลวงพี่ท่านก็ยังอยู่ดี
ซนเอาเรือ่งหุๆๆ  :002:

ของเราเงียบๆอ่ะก๊อตแต่ก็ยังอยุ่นะ พาไปหาหลวงพี่ พาไปหาหลวงปุ่แย้ม บ่อยๆ  36;

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
เยอะดี จัง สวยมาก

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
แม่พิมพ์7องค์ ประทับใจครับท่าน อีกทั้งบรดากุมารกุมารี แถยังมีเจ้ากล้าของหลวงพ่อเพี้ยนอีก ยกนิ้วเลยขอรับ  :016: :016: :016: :016: :016: สุดยอดจริงๆ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
เยอะจิงๆ พี่เอ๊กซ์  กลับห้องคงเพลิน วิ่งเล่นกันเต็มห้อง

ถูกชะตา  ๕๕+

• ผู้ดูแล
สมาชิกใหม่ค่ะ
กุมารทอง เก่ง และเฮง วัดเตาเหล็ก

อีกองค์พระอาจารย์ที่วัดแถวบางเลน มอบให้มาค่ะ ตั้งชื่อให้ว่าน้องสมหวังนะคร๊าบ  36;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ม.ค. 2552, 09:37:16 โดย เปรี้ยวปี้ด »

• ผู้คุมกฎ
สรุปรวมทั้งหมดตอนนี้ ที่สถานรับเลี้ยงเด็ก PEAWZEED  GOLDEN GHOST BOY มีน้องๆในการดูแล้วกี่คนแล้วครับ..

...ยกพวกแกล้งหมากันเข้าไป..

...ยอร์คเชียทอเรีย ได้ช๊อคตายกันพอดี  38;....

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
 01; บอกได้คำเดียวอิจฉา  11;

• เด็กวัด
โอ้โหแฮะ พี่สาวคนสวยของผมได้ของดีจากหลวงพี่ท่านมาอีกแระ
แหง่มๆๆ อิจฉาเล็กๆนะเนี่ยคับ :009:

ออฟไลน์ Kansuda

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
พี่เปรี้ยวมีลูกๆเยอะจัง   ไม่ปวดหัวแย่เหรอ :010:

• ผู้ดูแล
พี่เปรี้ยวมีลูกๆเยอะจัง   ไม่ปวดหัวแย่เหรอ :010:

ที่ใดมีรัก ที่นั่น มี ยาพารา ค่ะท่าน   36;