ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องสักบัวบังใบครับ  (อ่าน 8527 ครั้ง)

ออฟไลน์ suntornpoo

• ตติยะ
ถามเรื่องสักบัวบังใบครับ
« เมื่อ: 26 ส.ค. 2551, 07:28:13 »
พอดีได้ไปสักบัวบังใบที่วัดอัปสรสวรรค์มา อยากทราบว่ามีต้องมีคาถาท่องรึเปล่าครับ
เพื่อนๆพี่ๆ ท่านใดพอทราบรบกวนแนะนำด้วยนะครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ  :054:

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ถามเรื่องสักบัวบังใบครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ส.ค. 2551, 09:19:18 »
รอให้สายตรงมาฟันธงอีกทีครับผมมิยู้ๆๆๆๆ  :005:   :005:   :005:
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ส.ค. 2551, 09:52:59 »
เรื่องคาถานั้น ไม่ต้องใช้ก็ได้ครับ...

เป็นเมตตามหาสเน่ห์อยู่แล้วครับ

ผมก็สักอยู่ที่หน้าขาข้างซ้าย เหมือนกันจ้ะ
  :016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ส.ค. 2551, 12:57:50 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ maneeseenin

• ตติยะ
  • จะเอาอะไรกะฉัน
    • MSN Messenger - maneeseenin@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ส.ค. 2551, 11:31:25 »
ของผมขาขวา   ส่วนคาถามีแต่อาจารย์ท่านให้ใช้กับบัวบังใบหล่อ   ตัวคาถานั้นผมหาไม่เจอ :075: สงสัยเก็บจนลืม
ใจเย็นๆ

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 ส.ค. 2551, 12:58:53 »
ถ้าจะใช้จริงๆ ก้ใช้ อิทธิจิตติมานิ ได้นะครับ  :016:

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 ส.ค. 2551, 01:03:09 »
ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความรู้ครับ ขอบผมสักที่ต้นขาด้านขวาครับ

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 ส.ค. 2551, 01:12:48 »
ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความรู้ครับ ขอบผมสักที่ต้นขาด้านขวาครับ
อาจารย์ออด สักให้หรอครับ   :089:

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 ส.ค. 2551, 03:52:03 »
หลวงพ่อไม่ได้สักให้ครับ เป็นฆราวาสสักแล้วให้หลวงพ่อ ครอบให้อีกที

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 ส.ค. 2551, 08:36:37 »
อ.ออด ก็เก่งครับ เป็น ศิษย์หลวงพ่อประเทือง ด้วย  :016:

ออฟไลน์ suthi

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 ส.ค. 2551, 01:56:41 »
บัวบังใบ หลวงพ่อออด

เปนสายหลวงพ่อไสวใช่มั้ยครับ

พอจะมีคาถามั้ยครับ ผมก็สักเหมือนกัน

อยากเอาไปใช้น่ะครับ

อกหักบ่อยมาก

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 ส.ค. 2551, 04:06:00 »

พอจะมีคาถามั้ยครับ ผมก็สักเหมือนกัน

ถ้าอยากให้เขารักเรานานๆ เราก็อย่าไปใช่ของอะไรกับเขาเลยครับ ให้เขารักเราที่จิตใจจริงๆ ดีกว่า

มันยังจะดีกว่าการหลงไหลชั่ววูบ นะครับ มั่นคงกว่าเยอะ....  ถ้าเราเล่นของกับเขา น่าคิดไหมครับ

ว่า
" ถ้าวันไหนของเราเสื่อมแล้วเขาจะรักเราไหม " น่าคิดนะครับแบบนี้ บางคนก็อาจจะคิดว่า

ของเราสักมาไม่เสื่อมหรอก มันจะติดตัวไปตลอดชีวิต ก็ลองคิดในแง่กลับกันมั่งครับ.....  :075:

ถ้าวันไหนเรามีลูกสาว แล้วมีชายหนุ่มมาเล่นของใส่ลูกสาวเรา เราจะคิดยังไง......
...  :089:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 28 ส.ค. 2551, 04:19:00 »
^
^
^
ด้วยความเคารพครับ
   โจรพูดดี
ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 28 ส.ค. 2551, 04:29:10 »

ถ้าอยากให้เขารักเรานานๆ เราก็อย่าไปใช่ของอะไรกับเขาเลยครับ ให้เขารักเราที่จิตใจจริงๆ ดีกว่า

มันยังจะดีกว่าการหลงไหลชั่ววูบ นะครับ มั่นคงกว่าเยอะ....  ถ้าเราเล่นของกับเขา น่าคิดไหมครับ

ว่า
" ถ้าวันไหนของเราเสื่อมแล้วเขาจะรักเราไหม " น่าคิดนะครับแบบนี้ บางคนก็อาจจะคิดว่า

ของเราสักมาไม่เสื่อมหรอก มันจะติดตัวไปตลอดชีวิต ก็ลองคิดในแง่กลับกันมั่งครับ.....  :075:

ถ้าวันไหนเรามีลูกสาว แล้วมีชายหนุ่มมาเล่นของใส่ลูกสาวเรา เราจะคิดยังไง......
...  :089:

..ตอบได้สาระอย่างไม่น่าเชื่อครับ..

..ลักษณะปลงอนิจจัง เหมือนคนพึ่งอกหักมา.. 37;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 ส.ค. 2551, 04:44:01 »
คุณโจรครับบางทีรักด้วยหัวใจแท้ๆโดยมิได้พึ่งศาตร์ใดๆเลยยังทิ้งไปง่ายๆซ่ะงั้นTT

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 28 ส.ค. 2551, 04:49:55 »
..ตอบได้สาระอย่างไม่น่าเชื่อครับ..

..ลักษณะปลงอนิจจัง เหมือนคนพึ่งอกหักมา.. 37;

ไม่ต้องเตรียม สมน้ำหน้าครับ พี่ชายที่รัก กระผมยังรักกันดี   :090:  ไม่ให้พี่หัวเราะง่ายๆหรอก  :095:

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 28 ส.ค. 2551, 04:55:24 »
^
^
^
ด้วยความเคารพครับ
   โจรพูดดี
ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ขอบคุณครับ  :089:

คุณโจรครับบางทีรักด้วยหัวใจแท้ๆโดยมิได้พึ่งศาตร์ใดๆเลยยังทิ้งไปง่ายๆซ่ะงั้นTT

ครับพี่เอ บางที ไม่ใช่คู่แท้ก็ไม่ได้หรอก ถ้าเราไปเล่นของยังไงก็ยากที่จะบังคับทั้งตัวและจิตใจที่แท้จริงได้

แต่งงานกันมาเป็นสิบปียังเลิกได้ ถ้าไม่ใช่คู่ที่แท้จริง .....  คู่ที่แท้จริงของเราอาจจะยังไม่เกิด บวชรอดีไหม 
:095:

พี่น้องครับ ผมจะเล่านิทานไรให้ฟัง ...

กาลครั้งหนึ่ง นางฟ้าเคยให้หัวใจคนละ 2 ดวง ให้แก่มนุษย์ไว้ครอบครอง มนุษย์ทุกคนมีหัวใจ 2 ดวงทั้งอกซ้ายและขวา

แต่มนุษย์นั้น ชอบทิ้งหัวใจอีกข้างไว้ ไม่ค่อยรักษา นางฟ้ามาพบหัวใจถูกทิ้งขว้างหลายดวง นางฟ้าก็เลยเอาหัวใจไปซ่อน

ทั้งในน้ำบนบก บนต้นไม้ แม้แต่เหวลึกแค่ไหน มนุษย์ยังลงไปหาหัวใจมาจนได้ นางฟ้าไม่รู้จะทำอย่างไร นางฟ้าเลยต้อง

เสกให้ หัวใจอีกดวงไปอยู่กับมนุษย์อีกคน และให้มนุษย์ทุกคนมีหัวใจเพียงดวงเดียว ...

จึงทำให้มนุษย์ต้องค้นหาหัวใจอีกดวงให้เจอ ....   จบ
  :114:

ออฟไลน์ nop

• ตติยะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 29 ส.ค. 2551, 07:33:14 »
กำลังใจ