ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกรุดและเครื่องรางที่ผมใช้ติดตัวอยู่เป็นประจำ  (อ่าน 10101 ครั้ง)

ออฟไลน์ ha-nu-ma-na

• ตติยะ
    • อีเมล
พระสมเด็จ ล.พ.รวย วัดตะโก อยุธยา พัตยศ ปี42

ตะกรุด ล.พ.จำลอง วัดเจดีย์แดง ตะกรุดทองแดงจารมือ ไม่ทราบว่าเกจิไหนครับ

ลูกอม เนื้อข้าวในบาตรล.พ.จำลอง

ตะกรุด เมตตา ของ ล.พ.เสาร์ วัดดอนหญ้านาง(ตะกรุดรุ่นนี้แม่ค้าส้มตำเช่าไปแล้วต้องเอามาคืนเพราะขายไม่ทันครับ)

ตะกรุดคาดเอวไม่รู้พระเกจิท่านใด น้องเมียให้มา

ถ้าภาพไม่ชัดกราบขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ ถ่ายจากมือถือ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สุดยอดครับ :016: ขอแลกเปลี่ยนกันชมนะครับ

เส้นนี้ผม คาดเอวเป็นประจำครับ
  :089:

ออฟไลน์ ha-nu-ma-na

• ตติยะ
    • อีเมล
สุดยอดครับ :016: ขอแลกเปลี่ยนกันชมนะครับ

ของคุณโจรฯ สวยครับ ผมเคยเปิดในกระทู้ของคุณครับ
ของผมยังมีอีกนะครับเอาไว้ผมจะโพสมาให้เพื่อนๆชมกันอีก

อีกอย่างครับ คงไม่ว่ากันนะครับ วัตถุมงคล และ เครื่องรางของผมส่วนใหญ่จะเป็นของทางอยุธยาอะครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สุดยอดเลย ครับแต่ละท่าน

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ไม่เป็นไรครับ เรายินดีกับ ทุกสำนัก ทุกวัด ครับเปิดกว้างไม่ปิดกั้น ครับผม  :016:

ของผมก็ไม่ค่อยเยอะครับ ที่คาดก็มี ตะกรุดหนังเสือไฟ หลวงพ่อเปิ่น อยู่ดอกเดียว  :095:

ออฟไลน์ jaratkul

• จตุตถะ

ครับ
ไผ่ตัน ของหลวงปู่อั๊บ ใช่ไหมครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เก็บรักษาดีๆนะครับ สุดยอดทั้งนั้นเลย :001:

• อัฏฐมะ
ครับผม หลวงปู่อั๊บ ที่ใส่คาถา มหากระดอน ครับพี่ กว่าจะหาหลอดใส่ ยากมากเลย   :054:

ออฟไลน์ robotboy

• ตติยะ
    • อีเมล
สอบถามครับ
วัดดอนหญ้านางไปยังไงครับ แล้วตะกรุด กับเสือที่วัดยังเหลือมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

• อัฏฐมะ
สอบถามครับ
วัดดอนหญ้านางไปยังไงครับ แล้วตะกรุด กับเสือที่วัดยังเหลือมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

หลวงพ่อเสา วัดดอนหญ้านาง อยู่ใกล้ๆ กับ หลวงพ่อรวย วัดตะโก (วัดอยู่ซอยตรงข้ามกันเลย)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ทุกวันนี้ก็ห้อยเอวแค่นี้แหละครับ..

เลิกคงกระพันแล้วครับ เอาเมตตาแคล้วคลาดปลอดภัยดีกว่า..

นี่อีก ดอกนึงครับใส่ไม่ถอดเลยอันนี้..ตะกรุดมอญ

พวงกุญแจบ้าน..

อุปกรณ์สำหรับคนตาไม่ค่อยดี ..กล้องส่องพระ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ส.ค. 2551, 10:48:08 โดย ack01 »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
แต่ละท่าน สุดยอดครับ   :016: :015: :016: :015: :016: :015: