ผู้เขียน หัวข้อ: โดนของครับ  (อ่าน 7197 ครั้ง)

ออฟไลน์ minkey_mouse

• สัตตมะ
  • **
  • การอดทนเป็นสิ่งที่ขมขื่นผลลัพท์ของมันหวานชื่นเสมอ
    • อีเมล
โดนของครับ
« เมื่อ: 27 ส.ค. 2551, 12:51:34 »
พี่ๆครับมีใครพอจะทราบว่าวิชาปู่เจ้าสมิงพรายคืออะไรครับ พอดีมีคนทักว่าโดนวิชานี้ไปตอนนี้รุ่นน้องผมโดนวิชานี้ไปอาการแบบว่าจิตไม่ค่อยอยู่กับเนื้อกับตัว อยากทราบวิธีแก้ ถ้าเป็นไปได้มีอาจารย์ท่านไหนช่วยได้บ้างไหมครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: โดนของครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ส.ค. 2551, 07:50:08 »
ลองไปเอาน้ำมนหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร มาดื่มดูครับ  :016:

ออฟไลน์ dayinwza120

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ส.ค. 2551, 10:29:51 »
ไม่รู้อะ
 :002:
ไม่มีสิ่งใดเหนื่อกว่าใจของเรา
เวรย่อมระงับได้ด้วยกำลังแห่งความอดทน
จะดีจะชั่ว อยู่ที่ ตัวทำ
จะสูงหรือต่ำ อยู่ที่ ทำตัว

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ส.ค. 2551, 10:44:16 »

ลองไปหาหลวงปู่กาหลง เขี้ยวแก้ว ลองปรึกษาท่านดูท่านเก่งวิชาปู่เจ้าสมิงพรายครับ
พระเถราจารย์ผู้มีฤทธิ์อำนาจวาจาประกาศิตด้วยเขี้ยวแก้วกลางเพดานปาก  พระเถราจารย์ที่มีบุญอำนาจวาสนา อาคมแก่กล้า ความเข้มขลังศักดิ์สิทธิ์ วัดเขาแหลม  อ.วังสมบูรณ์  จ.สระแก้ว

พระผู้มีวัตรปฏิบัติเคร่งครัด 1 ปีสรงน้ำ 1 ครั้ง ลป.กาหลงท่านเล่าว่าเคยสิ้นลมหายใจมรณภาพมาแล้วครั้งหนึ่ง โดยท้าววิษณุกรรมมารับ แต่โบสถ์วัดเขาแหลมหลังที่ 9 ยังสร้างไม่เสร็จจึงต่ออายุขัยให้
วิชาปู่เจ้าสมิงพรายเป็นวิชาโบราณลองเข้าไปดูครับ www.siamholy.com

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ส.ค. 2551, 04:33:38 โดย BODY GLOVE »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 ส.ค. 2551, 12:57:16 »
เบี้ยแก้ครับ จุดธูปกลางแจ้ง 3 ดอก บอกหลวงปู่ที่ท่านทำเบี้ย ....และแช่น้ำ แล้วเอาไปดื่มดูครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 ส.ค. 2551, 07:55:45 »
เอาจริงๆที่เคยอ่านมา
วิชาของปู่เจ้าสมิงพรายนั้น
ท่านใช้ทำเสน่ห์ครับ ในวรรณคดีเรื่องลิลิตพระลอ
นั้น พระเพื่อนพระแพง ได้ไปหาปู่เจ้าสมิงพราย
ในป่า เพื่อให้ปู่เจ้าทำเสน่ห์ใส่พระลอครับ
พระลอพอโดนของเข้าไปก็มีอาการเพ้อหาแต่พระเพื่อนพระแพง
จนแทบคลุ้มคลั่ง
ผมก็เลยพอจะเดาว่า น่าจะโดนทำเสน่ห์มาหรือป่าว
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 ส.ค. 2551, 09:26:50 »
เบี้ยแก้ แน่นอนที่สุดครับ เคยอ่านบทความของคุณลุงสุธน ศิษย์ก้นกุฏิของ หลวงปู่เพิ่ม วัดกลางบางแก้ว ใช้ได้ผลชะงัดเลยครับผม อาราธนาทำน้ำมนต์ดื่มดูครับ  :001:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 ส.ค. 2551, 10:35:54 »
ลองใช้เบี้ยแก้ดูสิครับ นำดอกไม้ ธูป เทียน บูชาพระรัตนตรัยก่อนเพราะว่าจะทำอะไรต้องอาราธนาบารมีพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ก่อนเสมอครับ

เมื่อกล่าวคำนอบน้อมพระรัตนตรัยเสร็จแล้ว ให้กล่าวคำอาราธนาพระเกจิอาจารย์ หลวงปู่ หลวงตา ที่ท่านได้ทำเบี้ยแก้อันนั้นขึ้นมา  และกล่าวชื่อคนที่โดนคุณไสย อาราธนาขอบารมีท่านช่วยทำน้ำมนต์แล้วเราก็เอาเบี้ยแก้ทำน้ำมนต์   ใช้อาบ  ใช้ดื่มครับ  (ถ้าให้ดีก็เอาเบี้ยแก้ติดตัวคนที่โดนคุณไสยสักเวลาหนึ่ง เผื่อว่าเค้าจะทำกลับมาอีกครับ เมื่อหายดีแล้วให้ไปถวายสังฆทาน อุทิศส่วนกุศลให้คู่กรรม คู่เวร  ให้สรรพสัตว์ทั้งหลายครับ

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ART6689

• ตติยะ
  • ......
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 ส.ค. 2551, 10:39:12 »
ปู่เจ้าสมิงพรายท่านแก่งด้านมนต์ชื่อกำเหนิดมาจากป้อมค่ายสร้างขึ้น เมื่อสร้าง เมืองนครเขื่อนขันธ์รัชกาลที่2ปู่เจ้าสมิงพราย เป็นบริวารของ เทพารักษ์พระทรงเมือง

• ตติยะ
  • ......
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 ส.ค. 2551, 10:43:05 »
ซื้อพวงมาลัยไหว้ท่านบ้าง และตั้งน้ำแล้วพูดว่าองค์ปู่เจ้าสมิงพราย อะหัง ปูเชมิ

แปลว่า ข้าพเจ้าขอบูชาองค์ปู่จ้าสมิงพรายครับ สิ่งที่ข้าพเจ้าไม่รู้และทำผิดไปขอให้พ่อปู่จงอภัยให้ข้าพเจ้าด้วย

• ตติยะ
  • ......
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 ส.ค. 2551, 10:51:57 »
ห้อยเบี้ยแก้หรือให้พระรดน้ำมนต์ครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30 ส.ค. 2551, 08:24:32 »
เอ่อ น่าจะมี ท่านใดช่วยโพสวิธีใช้เบี้ยแก้หลวงปู่เจือแบบ สมบูรณ์นะครับ เพราะ ในอดีตคู่มือใบใหญ่มาก ปัจจุบันให้ใบเล็ก
และเชื่อหรือไม่ว่าการแก้แต่ละอย่าง การใช้งานแต่ละแระเภท ใช้คาถาและวิธีการต่างกันแยกย่อยครับ ท่านใดมีฝอยที่ติดมารุ่นแรกที่เป็นใบกระดาษสีขาว อักษรสีฟ้าๆ ลงให้ทีจ้า
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 30 ส.ค. 2551, 09:06:49 »
เอ่อ น่าจะมี ท่านใดช่วยโพสวิธีใช้เบี้ยแก้หลวงปู่เจือแบบ สมบูรณ์นะครับ เพราะ ในอดีตคู่มือใบใหญ่มาก ปัจจุบันให้ใบเล็ก
และเชื่อหรือไม่ว่าการแก้แต่ละอย่าง การใช้งานแต่ละแระเภท ใช้คาถาและวิธีการต่างกันแยกย่อยครับ ท่านใดมีฝอยที่ติดมารุ่นแรกที่เป็นใบกระดาษสีขาว อักษรสีฟ้าๆ ลงให้ทีจ้า

เดี๋ยวผมพิมพ์มาลงให้นะครับ พึ่งกลับจากมหาลัยมาครับ

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 30 ส.ค. 2551, 09:17:56 »
ขอบคุณล่วงหน้าครับท่าน

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 30 ส.ค. 2551, 09:20:35 »
ถ้าเดินทางสะดวก  ก็ลองไปที่วัดหลวงปู่หงษ์ครับท่านแก้ได้ทุกอย่างครับ  ถ้าไกล้ๆก็หลวงปู่เจือครับท่านก็เก่งครับ :085: :085: :085: :085: :085:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ส.ค. 2551, 09:23:16 โดย somboon matkeaw »

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 30 ส.ค. 2551, 09:24:24 »

อิทธิคุณเบี้ยแก้วัดกลางบางแก้ว

กันถูกกระทำย่ำยี  กันคุณผีคุณคนคุณไสยเวทย์อาถรรพ์  ยาสั่ง  ฝังรูปฝังรอยผีเข้า  เจ้าสิงมิลงเลย  กันไข้ป่าสารพัดผีป่า  โป่ง  โป้ง ผีเปิ่ง  ผีปอบกองกอย  พาให้ผิดท่าหลงทาง  เข้าสิงให้วิกลจริตพลุ่งพล่าน  เฉียบพลันอยากตายด้วยอัตวินิบาตกรรม  ผูกคอล่อพิษ  โดดน้ำ  ลุยไฟ  โดดสูง  จูงค่าง  ผีเข้า  เจ้าสิง  ถ้าจริงหาย  กันจิตคิดวิกล  ด้วยอุปทาน  กันมนตยายำ  ย่ำยีด้วยเล่ห์กลมายา  สารพัดอุปาทานอันวิกลพิการแล

แก้เจ็บปวดด้วยโรคร้ายแต่   เวรกรรมแต่กรรม  เมื่อมีมรณะสัญญา  ให้มีเวทนา  ทุรนทุรายด้วยสัมภะเวสี  โอประปาติกะของเปรต  อสุรกาย  ให้เร่าร้อน  ทุรนทุราย  เจ็บแสบ  ปวดร้อนร้อนร้าวหนาวสั่นก็ดี  เพราะกรรมเก่าเวรก่อนนั้นเป็นวิบาก

สู้ไว้ข้างหน้า  ไม่กล้าไว้ข้างหลัง  เมตตามหานิยมไว้ขวา  กันอาวุธศาสตราไว้ซ้าย  แขวนคอ  แก้ลมเพลมพัด  อัมพาต  แขน  ขา  ปาก  คอ  หลัง  ลิ้นกระด้าน  ถอนคุณไสยรูปรอยลงบนใบหมอนคลึงแป้งถอนคุณ  คลึงปูนถอนพิษ  ถอนเสา  ถอนพระภูมิ  ศาลเจ้า  เจว็ด  เสมา  กำแพง  เศกภาวนา   สสมุหเนยยะ  สะมุหะนะติ  สะหุหะคะโต  สีมาคะตัง  พันธะเสมายัง  สะมุหะ  นิตัพโพ เอวังเอหิ  นะเคลื่อน  โมถอน  พุทคลอน  ธาเคลื่อน  ยะเลื่อนหลุดลอย  สวาหะ

?โลปุสุ  สะวิพุ  สังภะอะ? ว่าแต่นารายณ์ถวายจักร 7 ที

ภาวนาก่อนใช้ อะสัง วิสุ โล ปุสะพุภะ  พุทธะสังมิ  อิสะวาสุ

เอาดอกไม้หลากสี  ดอกพุทธรักษา  ธูปเทียนบูชา  อธิษฐานด้วยขันน้ำมนต์ และอธิษฐานเอากตามใจเถิด  แล้วภาวนาต่ออายุ  สะธะวิปิ  ปะสะอุ  3 ที

บทสักกัตตะวาด้วยก็ดี   ผูกขอดชายผ้ากันปืน
อะนิทัสสะนะอัปปะติ      ลั่นไกมิออก
อะนิทัสสะนะอัปปะติคา   ลูกมิออกลำกล้อง
อะนิทัสสะนะอัปปะติคายะ   ลำกล้องแตก

ภาวนาอภัยกรรม  ให้คนเกลียด เดียด  โกรธ  เพ่งโทษ  จองเวร  ให้หายพยาบาทพยาเวร   ต่อแล้วดี  กันหายกัน แล.
นะเมตตาจะมหาราชา  อะเมตตาจะมหาเสนา  อุเมตตาจะมหาชะนา  สัพพะสิเนหา  จะปชิตาสสัพพะสยัง  จะมหาลาภัง  ราชาโกธังวินัสสันติ  ชะนาโกธัง  วินัสสันติ  สัพพะโกธัง  วินัสสันติ
?คาถาบทนี้ใช้เศกยาหอมได้ด้วย?

วิธีใช้เบี้ยแก้(หลวงปู่เจือ  ปิยสีโล)
นะโม 3 จบ
อิติปิโส ภะคะวา ยาตรายามดี  ได้ยามพระศรี  สวัสดีลาโภ  นะโมพุทธายะ
แล้วสวดคาถาหัวใจต่อ
อะสัง  วิ สุ โล ปุ สะ พุ  ภะ พุท  ธะ  สังมิ  อิสวาสุ

วัดกลางบางแก้ว นครปฐม

ปล.ข้อความด้านบนถ้าท่านใดต้องการคัดลอกเพื่อการเผยแผ่ธรรมะให้ขออนุญาตเวปไซต์วัดบางพระก่อนนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ส.ค. 2551, 11:43:25 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 30 ส.ค. 2551, 09:54:51 »
ครับผม ใบฝอยใบนี้ไปหาได้ครับที่วัด มีแจกตรงที่กุฏิหลวงปู่เจือครับ ขอบคุณครับท่านต่ายที่นำมาเผยแพร่ให้ได้รับทราบกันครับ  :001:

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 30 ส.ค. 2551, 11:31:07 »
อาจจะไม่ชัดหน่อยอย่าว่ากันนะครับ...
ปล.เอามาจากในกระทู้เก่านะครับ ขอโทษเจ้าของเดิมด้วยครับที่ไม่ได้เขียนเครดิต ไม่ทราบจริงๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ส.ค. 2551, 11:38:09 โดย nic.du »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 30 ส.ค. 2551, 11:36:52 »
ขอบพระคุณมากครับท่าน ถ้าให้ดีแตกกระทู้เลยก็ดีครับท่านเผื่อพี่น้องมาค้นหา เพราะเชื่อว่ามีเบี้ยแก้หลวงปู่เจือกันหลายท่าน แต่ถ้าไม่ได้มาจากวัด หรือเช่าต่อมาอีกทีอาจจะใบฝอยเล็กหรือไม่มีใบฝอยให้ครับ ขอบคุณท่านเณรน้อยเส้าหลินที่ลงให้อีกทีครับ

:016: :016: :016: :016: :016:

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 01 ก.ย. 2551, 09:34:51 »
ผมมีแต่ของหลวงปู่บุญ หลวงปู่เพิ่มอ่ะครับ
คาถาไม่เหมือนกัน
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 01 ก.ย. 2551, 11:15:15 »
แต่ผมเคยใช้ หลวงปู่เผือด หยุดชะงักนักแล  :095: