ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยไปสักกับอ.พล มาบ้างครับ  (อ่าน 48794 ครั้ง)

ออฟไลน์ ha-nu-ma-na

• ตติยะ
    • อีเมล
คือผมอยากทราบค่าครู ว่าเท่าไหร่ ต้องนำอะไรไปบ้าง เช่นดอกไม้ ธูป เทียน บุหรี่ ไปด้วยหรือเปล่าครับ
คืออยากสัก อะครับ ผมเคยสักมาแล้วครับ ด้านหลังผมมี 29 ยอด กับ ช้างเอราวัณ ที่ไหล่ขวามีปู่ฤาษีเดินดงครับ ช่วยตอบผมหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ ART6689

• ตติยะ
  • ......
ตอบ: ใครเคยไปสักกับอ.พล มาบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ส.ค. 2551, 10:28:53 »
สักเสือหางด้วน999บาทครับดอกไม้ธูปเทียนมีให้ถ้าสักปรกติ199แล้วแต่อาจารย์ให้ครับ..

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ตอบ: ใครเคยไปสักกับอ.พล มาบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ส.ค. 2551, 10:41:16 »
ไม่ทราบใช่อ.พล พยัคฆราช ซอยรามคำแหง 21 หรือเปล่าครับ

ค่าครูทุกรูป 199 บาทครับ(รวมดอกไม้ แอกอฮอล์ บุหรี่และอื่นแล้วครับ)

ถ้าสักพยัคฆ์ต้องจักรพระนารายณ์หรือเสือหางด้วน  ค่าครู 999 บาท (ยังไม่รวมค่าดอกไม้ แอกอฮอล์ บุหรี่ 100 บาทครับ)

แต่ทุกรูปขอไม่ได้นะครับ  ยกเว้นเสือหางด้วนต้องสอบถามกับอ.พลก่อนครับ

สำนักเปิดทุกวัน ยกเว้นวันพระครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ส.ค. 2551, 12:25:38 »
ขอบคุณที่ให้รายระเอียดครับ

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ส.ค. 2551, 06:56:09 »
อ่านในหนังสือพระนิตยสารศักดิ์สิทธ์เขาลงว่าอ.พลพยัคฆราช  ลองของเลยฟันแขนตัวเองต่อหน้าทุกคนทั้งมีดสปาต้ามีดโกนทั้งกีดหลังไม่เข้าเลยครับสุดยอดจริงๆๆๆปลุกเสกจนสายสินจนไหม้ได้ครับสนใจลองไปหาอ่านนะครับแล้วจะรู้ว่าทั่นเก่งมากเหมือนกันฉายาว่าอ.พลพยัคฆราช  โคตรคงกระพัน :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ส.ค. 2551, 07:00:30 โดย BODY GLOVE »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ส.ค. 2551, 08:49:53 »
เคยอ่านผ่านตา แก๊สระเบิดไม่เป็นไร เพราะตะกรุดของท่านครับ :001:

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 ส.ค. 2551, 08:52:24 »
ผมไปสำนักท่านก็นานแล้วครับ สาเหตุที่ไปเพราะผมอยากไปพิสูจน์ในความศักดิ์สิทธิ์ของท่าน อยากไปเห็นว่ามีดสปาต้า กริช  หรือมีดโกน นั้นคมจริงๆหรือเปล่า เพราะเห็นในหนังสือเจอคำพูดที่ว่าใครสักกับอ.พลไปแล้ว "แม้แต่แมลงวันก็ไม่ได้กินเลือด" นั้นเป็นจริงอย่างไร  ผมก็ได้ใช้มือของผมจับที่คมมีดทุกอัน ลองโกนขนหน้าแข้ง ก่อนส่งให้อ.พล แล้วก็เห็นกับตา เวลาที่ท่านเอาสปาต้า กริช  หรือมีดโกน กดอย่างแรงจนเห็นว่าเนื้อยุบลงไปที่ผิวหนังของผู้ใด กรีดไปมาหลายๆครั้ง หรือเอามีดโกนปาดคอแรงๆ กดจนยุบเห็นลูกกระเดือกพองออกมาอย่างน่าหวาดเสียว ก็ไม่มีแม้แต่ยางบอน หรือเลือดซิบๆมาแต่น้อย แต่จะปรากฏรอยเนื้อเป็นสีแดงๆเหมือนที่เราเกาเวลาคันเท่านั้น  

ท่านอ.พล เป็นอาจารย์ที่เมตตาต่อลูกศิษย์ทุกคนเท่าเทียมกัน  ปกติท่านจะชอบสนทนาธรรมแลกเปลี่ยนกับคนที่ไปกราบท่านอยู่เสมอ  ท่านจะกรวดขันให้ศิษย์ที่ไปต้องรักษาศีล 5 อย่างเด็ดขาด(โดยเฉพาะการดื่มสุรา ท่านห้ามมาก) ท่านชอบสอนให้นั่งสมาธิ  ภาวนาพุท-โธ  ท่านบอกว่า จะสักไปเต็มตัว ก็ไม่มีความหมาย หากไม่ได้ภาวนาเลย เพราะภาวนาคือหัวใจของพุทธคุณ หัวใจของศาสนา เพราะพระพุทธเจ้าก็ตรัสรู้มาจากการเจริญวิปัสสนากรรมฐาน

เวลาที่สำนักมีงาน  ผมจะไปช่วยงานอยู่เสมอ จะช่วยงานเหมือนกับศิษย์สายในคนอื่นๆ (ศิษย์ที่ใกล้ชิดหรือไปช่วยงานที่สำนักบ่อยๆจะเรียกว่าศิษย์สายใน  ศิษย์สายในจะมีหลายระดับ เช่น ประชาชนเต็มขั้น  นักศึกษา ข้าราชการ ตลอดจนยศผู้พัน  แต่ทุกคนเสมอภาคกันเมื่อเข้าไปที่สำนัก  ส่วนตัวผมนั้นประเภทกึ่งๆกลางๆเพราะไม่มีเวลาไปบ่อยครับ  แต่ตอนนี้ผมกับเพื่อนกำลังทำเวปให้ท่านอยู่ แต่ในเวปไม่มีกระทู้นะครับเพราะท่านไม่อยากให้มีกระทู้  เพราะท่านต้องการให้คนที่อยากรู้เกี่ยวกับอะไรก็ให้โทรไปถามหรือปรึกษาท่านได้เองโดยตรงเลยครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ส.ค. 2551, 11:26:28 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 ส.ค. 2551, 09:07:22 »
ครับผม ไปเห็นอาจารย์พลท่านลองแต่ละอย่าง ไม่ว่าจะเป็นกริช ดาบ มีดโกน เสียวแทนคนลองเลยครับ แต่ก็ไม่ระคายผิวเลยแม้แต่น้อยครับ สุดยอดจริงๆ :001:

• ตติยะ
  • ......
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 ส.ค. 2551, 10:59:04 »
ผมโดนมาแย้วววมีดโกน.......

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 29 ส.ค. 2551, 12:38:46 »
ท่านอยู่ราม21ครับ  อยู่ไกล้ส.น.วังทองหลางครับและซอยมูลนิธิร่วมด้วยช่วยกันครับ  :109: :109:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ส.ค. 2551, 12:40:45 โดย somboon matkeaw »

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29 ส.ค. 2551, 08:44:27 »
มีลวดลายฝีมือของ อ. ท่านบ้างมั้ยครับ ช่วยโพสมาให้ดูหน่อย นะครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 29 ส.ค. 2551, 12:33:06 »
เห็นละสุดยอดดี ครับ ..... นักเรียนเด็กช่างรักจริง น่าจะมีใว้นะครับ ....เจอ มีดเยอะเหลือเกิน  :043:

• ตติยะ
  • ......
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 29 ส.ค. 2551, 03:05:03 »
ลืมบอกครับท่านไม่สักให้เด็กต่ำกว่า20 ถ้าจาสักควรพาพ่อแม่มาด้วยได้รับความยินยอมจากผู้ปกครองครับ บางคนสักไปตีกันก้อมี ไม่ดีครับ สักไปให้เป็นคนดีไม่ใช่นักเลง...ครับให้ประพฤติตัวอยู่ในศีลธรรม อ.พลสอนเสมอทุกครั้งก่อนสัก........

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 29 ส.ค. 2551, 08:42:50 »

^
ยันต์ครูครับ พี่คนนี้แกเป็นทีมข่าวสนาม(เป็นแผนกตรวจเช็คกล้องสนามครับ)ของช่องโทรทัศน์แห่งหนึ่ง(ทีวีสาธารณะ) แกไปทำข่าวมาหลายที่ แต่ต้องการอาจารย์ที่แกคิดว่าจะสอนธรรมะ และมีพุทธาคมเข้มแข็งสุดๆ ต้องการแบบที่ฟันแล้วไม่มียางบอน  ยิงแล้วไม่เข้า  ผมเลยพาไป  สักเสร็จโดนมีดโกนซะเป็นสิบเลยครับ  ตอนนี้แกศรัทธามากเพราะหลังแกไม่มีแม้แต่เลือดออกสักนิด แต่เอามีดโกนเล่มเดียวกันมาโกนขนหน้าแข้ง ปรากฏว่าล่วงเต็มเลยครับ จากคนที่ชอบดิ่มเหล้า สังสรรค์เฮฮา ตอนนี้เป็นคนละคน ลด ละ เลิกตามคำสอนอ.พลไปแล้วครับ
.........................................................................

^
พ่อแก่เดินดง สักน้ำมัน อันนี้ข้างหลังผมครับ
.........................................................................

^
พ่อแก่เบิกไพร

^
หนุมานเชิญธงทรงราชสีห์

^
เพชรพญาธร  ข้างหลังเพื่อนผมครับ ท่านให้มาเป็นพิเศษครับ

^
ยันต์เก้ายอด ภาษามคธครับ

• ...
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 29 ส.ค. 2551, 09:43:43 »
ลวดลายสักงามมากๆครับผม ส่วนตัวไม่เคยสักกับท่าน แต่มีตะกรุดท่านไว้ใช้ดอกสองดอกครับ เหนียวจริงๆครับผม :001:

• ตติยะ
  • ......
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 30 ส.ค. 2551, 03:17:58 »

^
ยันต์ครูครับ พี่คนนี้แกเป็นทีมข่าวสนาม(เป็นแผนกตรวจเช็คกล้องสนามครับ)ของช่องโทรทัศน์แห่งหนึ่ง(ทีวีสาธารณะ) แกไปทำข่าวมาหลายที่ แต่ต้องการอาจารย์ที่แกคิดว่าจะสอนธรรมะ และมีพุทธาคมเข้มแข็งสุดๆ ต้องการแบบที่ฟันแล้วไม่มียางบอน  ยิงแล้วไม่เข้า  ผมเลยพาไป  สักเสร็จโดนมีดโกนซะเป็นสิบเลยครับ  ตอนนี้แกศรัทธามากเพราะหลังแกไม่มีแม้แต่เลือดออกสักนิด แต่เอามีดโกนเล่มเดียวกันมาโกนขนหน้าแข้ง ปรากฏว่าล่วงเต็มเลยครับ จากคนที่ชอบดิ่มเหล้า สังสรรค์เฮฮา ตอนนี้เป็นคนละคน ลด ละ เลิกตามคำสอนอ.พลไปแล้วครับ

^
พ่อแก่เดินดง สักน้ำมัน อันนี้ข้างหลังผมครับ

^

^

^
เพชรพญาธร  ข้างหลังเพื่อนผมครับ ท่านให้มาเป็นพิเศษครับ

^

คุณเณรน้อยครับไม่ทราบว่าเพรชพญาธรนี่ของใครครับแอบเอามาตอนไหน55555555ขออนุญาติยังครับ.......................อิอิ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 30 ส.ค. 2551, 08:58:48 »

^

^

^

^

^

^

คุณเณรน้อยครับไม่ทราบว่าเพรชพญาธรนี่ของใครครับแอบเอามาตอนไหน55555555ขออนุญาติยังครับ.......................อิอิ

จะคิดค่าลิขสิทธิ์ก็บอกมาเถอะครับ เดี๋ยวผมไปบอกพ่อให้ครับ

เหอๆๆ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 24 ก.พ. 2552, 12:04:57 »

ลายสักแบบเต็มหลังของคุณเอ๋  ลูกศิษย์ท่านอ.พล พยัคฆราชครับ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 24 ก.พ. 2552, 12:07:49 »

ลายนี้สักที่ขาเน้นเสน่ห์เมตตาครับ ม้าฮ่อ จิ้งจกทับ ข้างล่างปลัดหัวสิงห์น้อยคนที่จะได้ครับ

ปลัดลิงลม และบัวบังใบ

เต็มหลังของอีกท่านครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 24 ก.พ. 2552, 03:55:25 »

ลายนี้สักที่ขาเน้นเสน่ห์เมตตาครับ ม้าฮ่อ จิ้งจกทับ ข้างล่างปลัดหัวสิงห์น้อยคนที่จะได้ครับ

ปลัดลิงลม และบัวบังใบ

เต็มหลังของอีกท่านครับ
การวางภาพสุดยอดเลยครับสวยงาม จริงๆ ผมเคยมีโอกาส ได้รับวัตถุมงคลจากท่านแล้วรู้สึกศรัทธาท่านมาก หากมีโอกาสคงได้ไปเป็นศิษย์ท่าน

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 24 ก.พ. 2552, 09:27:26 »
การวางภาพสุดยอดเลยครับสวยงาม จริงๆ ผมเคยมีโอกาส ได้รับวัตถุมงคลจากท่านแล้วรู้สึกศรัทธาท่านมาก หากมีโอกาสคงได้ไปเป็นศิษย์ท่าน

ยินดีต้อนรับเป็นศิษย์ท่านอาจารย์พลครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.พ. 2552, 09:32:25 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 24 ก.พ. 2552, 09:54:33 »
ชอบปลัดมากกกกกกกก.... 09;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ kaitak

• จงชนะความร้าย ด้วยความดี
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 24 ก.พ. 2552, 10:20:48 »
สวยงามมากเลยคับ
ปัญญา ประเสริฐกว่าทรัพย์

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 25 ก.พ. 2552, 01:09:58 »

ลายสักแบบเต็มหลังของคุณเอ๋  ลูกศิษย์ท่านอ.พล พยัคฆราชครับ

ตรงกลางหลังใช่พญานาคมั๊ยครับ สวยดี ...{^_^}...