ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพี่น้องผู้รู้ยันต์ข้างหลังเหรียญพิเศษปี19กับย้อนยุคปี38เหมือนกันมั้ยครับ  (อ่าน 2390 ครั้ง)

ออฟไลน์ sanchai

• จตุตถะ
แล้วความหมายของยันต์ว่าอย่างไรครับ
ช่วยตอบผมด้วยนะครับ
พี่น้องอยา่กรู้จริงๆ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ข้างหลังดูแล้วไม่เหมือนกันนะครับ แต่เหรียญย้อนยุคปี21ยันตจ์เหมือนกันครับแต่ว่าปีไม่เหมือนกัน

เหรียญละ100บาทเท่านั้นครับผมฮุฮุ   :005:   :005:   :005:
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ของหลวงพ่อเปิ่นที่ออกจากวัด "ทุกรุ่นที่ออกมาจากวัดและหลวงพ่อปลุกเสกเอง" พุทธคุณเชื่อได้แต่ราคาไม่แรง ส่วนเหรียญปี19 มีคนใช้และพุทธคุณเด่งชัด แต่จริงๆ ตะกรุดก็ได้ เขี้ยวเสือก้ได้ พระผงที่ท่านทำเองก็ได้ครับ ราคาเบาด้วย ตลับยาหม่องก็ได้ ราคาเบาๆ ไม่ต้อง19หรอก
19ราคาสูง สูงมาก มากๆ

"ลุงผมยังขายหมดเลย ไม่เก็บไว้เลยแม้แต่สักองค์ ลุงบอกว่าของที่หลวงปู่ทำดีหมดแต่คนไปปั่นกันแค่ไม่กี่รุ่น รุ่นที่ปั่นเลยแพง
และของก็ดีเลยไม่ลงเลย "

ความหมาย  หรือชนิดของยันต์ก็มีผลต่อพุทธคุณเช่น เหรียญมหาอุตม์ แต่ลงยันต์นะมหาเศรษฐี อ่ะ ก็เป็นเมตตาแรง นี้จริงครับ
พระบางท่าน ที่แพงแพงยันต์ข้างหลัง แม้รุ่นเดียวกัน แต่ราคาต่างกันเลย
เช่านนะมหาเศรษฐี จะแพงกว่า ตรีนิสิเหป่ะ หรือยันต์ดวงก็ราคาดี แต่อย่างไรนะมหาเศาษฐีก็ราคาดีกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ส.ค. 2551, 08:53:37 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
อักขระยันต์ข้างหลังเหรียญรุ่นแรก พ.ศ.2519 ด้านบนตรงกลางเหรียญ เป็นตัวมิ มีอุณาโลมขึ้นยอดด้านบน ด้านล่างมีอักขระ 4 แถว แถวแรก นะโมพุทธายะ พระเจ้าห้าพระองค์ แถวที่สอง จะพะกะสะ แถวที่สาม นะมะพะทะ แถวล่างสุด อุรุกุสุมะอะอุ ครับ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
อักขระยันต์ข้างหลังเหรียญรุ่นแรก พ.ศ.2519 ด้านบนตรงกลางเหรียญ เป็นตัวมิ มีอุณาโลมขึ้นยอดด้านบน ด้านล่างมีอักขระ 4 แถว แถวแรก นะโมพุทธายะ พระเจ้าห้าพระองค์ แถวที่สอง จะพะกะสะ แถวที่สาม นะมะพะทะ แถวล่างสุด อุรุกุสุมะอะอุ ครับ

ความรู้ยังแน่นปึ๊กเหมือนเดิมนะครับคุณเก่ง

ขอบคุณครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ sanchai

• จตุตถะ
 :054:ขอบคุณพี่น้องทุกท่านครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ของหลวงพ่อเปิ่นที่ออกจากวัด "ทุกรุ่นที่ออกมาจากวัดและหลวงพ่อปลุกเสกเอง" พุทธคุณเชื่อได้แต่ราคาไม่แรง ส่วนเหรียญปี19 มีคนใช้และพุทธคุณเด่งชัด แต่จริงๆ ตะกรุดก็ได้ เขี้ยวเสือก้ได้ พระผงที่ท่านทำเองก็ได้ครับ ราคาเบาด้วย ตลับยาหม่องก็ได้ ราคาเบาๆ ไม่ต้อง19หรอก
19ราคาสูง สูงมาก มากๆ

"ลุงผมยังขายหมดเลย ไม่เก็บไว้เลยแม้แต่สักองค์ ลุงบอกว่าของที่หลวงปู่ทำดีหมดแต่คนไปปั่นกันแค่ไม่กี่รุ่น รุ่นที่ปั่นเลยแพง
และของก็ดีเลยไม่ลงเลย "

ความหมาย  หรือชนิดของยันต์ก็มีผลต่อพุทธคุณเช่น เหรียญมหาอุตม์ แต่ลงยันต์นะมหาเศรษฐี อ่ะ ก็เป็นเมตตาแรง นี้จริงครับ
พระบางท่าน ที่แพงแพงยันต์ข้างหลัง แม้รุ่นเดียวกัน แต่ราคาต่างกันเลย
เช่านนะมหาเศรษฐี จะแพงกว่า ตรีนิสิเหป่ะ หรือยันต์ดวงก็ราคาดี แต่อย่างไรนะมหาเศาษฐีก็ราคาดีกว่าครับ

บางทีของเก่าหายาก มันมีค่านิยมทางจิตใจ มากกว่าครับผม...

เช่น เราอยากใส่ไม่เหมือนใครก็ต้อง ใส่ที่หายากๆ จริงไหม....

แต่บางคนเห็นคนใส่เหมือนเราเยอะก็อาจจะ ดีใจที่คนนิยมใส่ ...

มันมีหลายแง่มุมครับ แล้วแต่ความชอบส่วนบุคคล... พระกรุไม่มีข้อมูลแน่นอนว่าใครปลุกเสก แต่ก็นิยมแขวน จริงไหมครับ
  :058:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
สำนวนใครหว่า นับถือเพราะมีราคาถูกต้องนะครับ ท่านเจ้าของสำนวน