ผู้เขียน หัวข้อ: สดๆๆร้อนๆๆไปมาเมื่อวาน งับ วัดบางพระ  (อ่าน 4197 ครั้ง)

ออฟไลน์ not2003

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ตูเรย รีบ เก็บกล้องเรย แหะๆ ได้ มา ไม่กี่รูปจา แล้ว จานำมาให้ ชมอีกน้าครับ

น่านขนานแท้ อิอิ

น่าน ขออภัยกล้องเน่าๆ

จาร ด่าห้ามถ่าย

เดินทางกลัว มืดพอดีจ้า

เพิ่งเคยไปครั้งแรกครับป๋มฝากเนื้อฝากตัวด้วยน้าครับ

ออฟไลน์ pit2520

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรัทธาก่อให้เกิดปาฏิหาริย์
    • MSN Messenger - pittaya2520@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: สดๆๆร้อนๆๆไปมาเมื่อวาน งับ วัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 ก.ย. 2551, 01:47:21 »
ยินดีครับ
ความเสื่อมอยู่ที่ตัวเรา

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ตอบ: สดๆๆร้อนๆๆไปมาเมื่อวาน งับ วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 ก.ย. 2551, 08:49:58 »
กุฏิไหนครับท่าน ????

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 ก.ย. 2551, 11:03:46 »
น่าจะเป็นกุฏิพระมหาสมชาย นะครับ  :075:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 ก.ย. 2551, 11:25:18 »
ดีครับ  (ศิษบางพระมีแต่คนรูปหล่อเจงๆ ครับ )

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 ก.ย. 2551, 11:48:45 »
น่าจะเป็นกุฏิพระมหาสมชาย นะครับ  :075:

ปกติธรรมดาเห็นอาจารย์ที่มาช่วยสักจะแต่งขุดขาว เลยนึกว่าลงรูปผิดเป็นตำหนักสัก
ดูจากภาพเห็นด้านหลังยังเปลือยอยู่มาก สักกับอาจารย์ที่กุฏินี้ไม่จำเป็นต้องลงยันต์ครูก่อนได้ใช่ไหมครับ หรือจะเคยลงแล้วเป็นน้ำมันเลยสักรูปเสือได้เลย ??

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 ก.ย. 2551, 12:37:46 »

ปกติธรรมดาเห็นอาจารย์ที่มาช่วยสักจะแต่งขุดขาว เลยนึกว่าลงรูปผิดเป็นตำหนักสัก
ดูจากภาพเห็นด้านหลังยังเปลือยอยู่มาก สักกับอาจารย์ที่กุฏินี้ไม่จำเป็นต้องลงยันต์ครูก่อนได้ใช่ไหมครับ หรือจะเคยลงแล้วเป็นน้ำมันเลยสักรูปเสือได้เลย ??

อันนี้ไม่ทราบเหมือนกันนะครับ
  :075:

ดีครับ  (ศิษบางพระมีแต่คนรูปหล่อเจงๆ ครับ )

จริงครับ ... :095:

ออฟไลน์ NAVARA

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 ก.ย. 2551, 09:54:34 »
อยากเห็นรูปที่เสร็จแล้ว

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 ก.ย. 2551, 09:55:04 »
อาจารย์ที่สักท่านนี้ชื่อ
อาจารย์พรศักดิ์ครับ
ผมเคยไปสักหนุมานสี่กรกับท่าน
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 ก.ย. 2551, 11:07:33 »
ด้วยความเคารพครับ
   เห็นว่ากุฏิหนึ่งในบางพระ เลือกภาพได้โดยคิดค่าฝีมือตามภาพ
อย่างไรไม่ทราบครับ
   ผมเชื่อความเมตตาของครูบาอาจารย์และค่าครู25บาทดอกธูปเทียนบุหรี่หนึ่งซอง
มากกว่า
ขอแสดงความนับถือ
  Gearmour

เห็นว่ากุฏิหนึ่งในบางพระ เลือกภาพได้โดยคิดค่าฝีมือตามภาพ
   ผมเชื่อความเมตตาของครูบาอาจารย์และค่าครู25บาทดอกธูปเทียนบุหรี่หนึ่งซอง
มากกว่า
  Gearmour

ออฟไลน์ -'๑'- C a e S a R -'๑'-

• ปัญจมะ
  • << เซียน หรือ เกรียน >>
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 ก.ย. 2551, 01:30:37 »
มากกว่า
  Gearmour

มากกว่า
  Gearmour

มากกว่า  >>  เห็นด้วยเหมือนกันคับ ...  ครูบาอาจารย์เขาร่ำเรียนมาพร่ำสอนมายังงัยก็ควรจาทำตามเช่นนั้น
ไม่ควรที่จะนอกตำราที่ครูบาอาจารย์สอน  มิฉะนั้น..เขาจามีไหว็ครูระลึกถึงครูบาอาจารย์กันทำไม !!!

ศิ ษ ย์ เ ท พ เ จ้ า ... แ ห่ ง ลุ่ ม น้ำ น ค ร ชั ย ศ รี ! ! 

B e l i e v e  i n  o n l y  t o  h e l p  u s

B e c a u s e   B e l i e v e   i n  t o  o n l y   c a u s e  m i r a c l e . 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 ก.ย. 2551, 09:44:10 »
หลวงพ่อเปิ่นท่านกำชับไว้ว่า ค่าครู 25 บาท ครับผม  :001:

• ก้นบาตร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 09 ก.ย. 2551, 10:18:05 »
ค่าครู 25 บาทยังมีคนมั่วๆเข้ามาแจมขอเมตตาเลยครับท่าน ยกพานครู 3 คน แต่ไม่รู้ว่าเป็น 4 คนได้ไง โก๋เก๋ามั่วคิวยังไม่เท่าไร มั่วพานนี่สิไม่ไหวจริงๆ บางท่านก็เมากลิ่นฟุ้งมาเชียว หลวงพี่ท่านถึงกับเอ่ยปาก น่าอายจริงๆครับท่าน
พานดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่พร้อมเงิน 25 บาท เป็นค่าบูชาครูที่เราทุกคนไปขอเมตตาให้หลวงพี่สักให้ รวมค่าใช้จ่ายก็ไม่เกิน 85 บาท ถ้าพวกเราที่คิดว่าตัวเองเป็นศิษย์ยังคิดโกงครูท่านได้ สักไปแล้วก็คงจะเจริญได้หรอกครับ ความซื่อสัตย์เป็นสมบัติขั้นพื้นฐานของมนุษย์ยังรักษาไม่ได้ แล้วยังจะหวังว่าของที่หลวงพี่ท่านเมตตาสักให้ไปจะรักษาเอาไว้ได้อีกหรือ สักไปก็เจ็บตัวป่าวๆ หรือสักเอาไว้เพียงแค่อยากสักไว้โชว์ว่าข้านี่แน่ บนตัวมีลายน๊ะจะบอกให้

ขอร่วมชิงชังและหยามเหยีดบุคคลประเภทนี้ครับท่าน

ออฟไลน์ Kitisin

• กราบเท้าคุณพ่อ คุณแม่
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 ก.ย. 2551, 08:30:07 »
ค่าครู 25 บาทยังมีคนมั่วๆเข้ามาแจมขอเมตตาเลยครับท่าน ยกพานครู 3 คน แต่ไม่รู้ว่าเป็น 4 คนได้ไง โก๋เก๋ามั่วคิวยังไม่เท่าไร มั่วพานนี่สิไม่ไหวจริงๆ บางท่านก็เมากลิ่นฟุ้งมาเชียว หลวงพี่ท่านถึงกับเอ่ยปาก น่าอายจริงๆครับท่าน
พานดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่พร้อมเงิน 25 บาท เป็นค่าบูชาครูที่เราทุกคนไปขอเมตตาให้หลวงพี่สักให้ รวมค่าใช้จ่ายก็ไม่เกิน 85 บาท ถ้าพวกเราที่คิดว่าตัวเองเป็นศิษย์ยังคิดโกงครูท่านได้ สักไปแล้วก็คงจะเจริญได้หรอกครับ ความซื่อสัตย์เป็นสมบัติขั้นพื้นฐานของมนุษย์ยังรักษาไม่ได้ แล้วยังจะหวังว่าของที่หลวงพี่ท่านเมตตาสักให้ไปจะรักษาเอาไว้ได้อีกหรือ สักไปก็เจ็บตัวป่าวๆ หรือสักเอาไว้เพียงแค่อยากสักไว้โชว์ว่าข้านี่แน่ บนตัวมีลายน๊ะจะบอกให้

ขอร่วมชิงชังและหยามเหยีดบุคคลประเภทนี้ครับท่าน

เห็นด้วยอย่างแรงครับ
 13;
พุทธธังรักษา ธัมมังรักษา สังฆังรักษา บิดารักษา มารดารักษา
พระอาจารย์รักษา

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 19 ต.ค. 2551, 04:22:03 »
 :053: :053: :053:
" ไม่มีคำว่าสายเกินไปสำหรับการเริ่มต้นในสิ่งที่ถูกต้องและดีงาม "

ออฟไลน์ praw007

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 20 ต.ค. 2551, 02:34:33 »
-ขอพูดตลงๆครับผมเป็นคนหนึ่งที่อยู่วัดบางพระมานานพอสมควรอย่าบอกตลงๆอย่าไปสักที่กุฎิหลวงพ่อสมชายครับที่กล้าพูดเเบบนี้คนในวัดที่เป็นตัวจริงเขารู้กันตหมดว่าเป็นไงนอกนั้นหลวงพี่ทุกท่านอาจารย์ทุกท่านของวัดบางพระสุดยอดหมดครับขอบอกด้วยความหวังดีรักชาววัดบางพระทุกคนครับ
ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น[/font]

• ก้นบาตร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 20 ต.ค. 2551, 05:05:01 »
-ขอพูดตลงๆครับผมเป็นคนหนึ่งที่อยู่วัดบางพระมานานพอสมควรอย่าบอกตลงๆอย่าไปสักที่กุฎิหลวงพ่อสมชายครับที่กล้าพูดเเบบนี้คนในวัดที่เป็นตัวจริงเขารู้กันตหมดว่าเป็นไงนอกนั้นหลวงพี่ทุกท่านอาจารย์ทุกท่านของวัดบางพระสุดยอดหมดครับขอบอกด้วยความหวังดีรักชาววัดบางพระทุกคนครับ

อย่ากล่าวล่วงอย่างนี้เลยครับ กุฏิทุกกุฏิที่วัดบางพระ ถ้ามีการสักยันต์ให้กับลูกศิษย์ที่ศรัทธาในองค์หลวงพ่อเปิ่นก็สักได้ทุกกุฏิครับ หลวงพ่อเปิ่นท่านครอบให้หลวงพี่ที่สักให้อยู่แล้ว ดังนั้นทั้งพุทธคุณ-เมตตาคุณของหลวงพี่-หลวงน้าทุกองค์เหมือนกันหมด เพียงแต่ค่าบูชาครูอาจจะต่างจากที่หลวงพ่อเปิ่นท่านสั่งไว้ คือ 25 บาท แต่ก็เป็นทางเลือกสำหรับคนที่อยากจะเป็นศิษย์วัดบางพระที่อยากจะได้รูปยันต์ตามที่ปราถนามิใช่หรือ?? บางท่านอาจจะมีความจะเป็นทางสังคมแต่ศรัทธาอยากจะสักยันต์ สักยันต์ครูแล้วก็อยากได้ยันต์รูปเลย ก็จะเลือกยันต์ได้สมดังหวังมิใช่หรือครับ? ลายยากลายละเอียดก็ต้องใช้เวลาท่านใช้ฆราวาสช่วยสักให้ก็ต้องมีค่าใช้จ่ายของท่านที่มาช่วยสักก็เป็นธรรมดาครับ ก็ไว้เป็นกุฏิทางเลือกสำหรับศิษย์บางพระบางท่านที่ต้องการลัดขั้นตอนครับท่าน

ควรมิควรแล้วแต่จะโปรดครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 20 ต.ค. 2551, 05:22:45 »
ลองศึกษาข้อมูลลึกๆ ให้ดีนะครับ ว่า พระอาจารย์ท่านใดที่หลวงปู่ครอบให้บ้าง  กุฎิไหนสักมานานตั้งแ่ต่หลวงปู่ยังอยู่  กุฎิไหนเพิ่งเริ่มสัก

ไม่ประสงค์ให้ตั้งแง่แบ่งกลุ่มแต่อย่างใด  แต่เชื่อมั่นว่า ทุกท่านที่ไปอยากได้สิ่งที่เป็นของดีและศิริมงคลที่ได้รับการถ่ายทอดจากหลวงปู่

จึงอยากให้หาข้อมูลก่อนว่า กุฎิไหนสักแล้วสบายใจ ค่าครูไม่เกินที่ครูสั่งและมีประสบการณ์ชัดเจน ไม่มีข้อกังขา

ถ้าศึกษาข้อมูลแล้วยังมีศรัทธาก็ตามนั้นครับ

เรื่องแบบนี้ไม่สนิทกันพระอาจารย์ที่บางพระไม่ค่อยจะเล่าให้ฟังหรอกครับ 

หยิบเล็บก็เจ็บเนื้อครับ สำนักเดียวกัน

แต่ที่ชอบคือ บรรดาเขี้ยวเสือหนังเสือ เยอะดีครับ กุฎิที่พูดถึงกัน

ออฟไลน์ praw007

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 02 พ.ย. 2551, 10:40:17 »
ถูกต้องครับไม่รู้จริงไม่พูดให้เสียหายหลอกครับ