ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยดูพระองค์นี้ให้ด้วย ครับ  (อ่าน 1556 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
พระสมเด็จวัดปากน้ำครับ ....พิมอาจเพี้ยนๆไปนิดครับ เนื่องจากตอนแรกเลี่ยมกรอบพลาสสติก และเกะออกมา ป่นเปงผงๆๆ เลยเอากาวลาแท็คเคือบใว้และดึงออก ครับ .เลยทำให้พิมเลื่อน .......... ได้มานานและครับ องค์นี้ อยากทราบว่า แท้ปะครับ ฟันธงเลย ครับ  รบกวนด้วย ครับ ทุกๆท่าน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ย. 2551, 03:27:02 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
ตอบ: รบกวนช่วยดูพระองค์นี้ให้ด้วย ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ก.ย. 2551, 03:23:39 »

ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ เอาแบบฟันธง เลยนะครับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนช่วยดูพระองค์นี้ให้ด้วย ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 ก.ย. 2551, 09:24:04 »
ดูจาก อักขระ สัมมาอรหัง ด้านหลัง ไม่ได้กดพิมพ์เป็นแนวดิ่ง เป็นน้ำตก พื้นเรียบ เก๊ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ย. 2551, 11:24:57 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ก.ย. 2551, 11:25:22 »
ดูจาก อักขระ สัมมาอรหัง ด้านหลัง ไม่ได้กดพิมพ์เป็นแนวดิ่ง เป็นน้ำตก พื้นเรียบ เก๊ครับ

ขอบคุณมากคร๊าบพี่สายัณ  :002:    ว่าแต่ อ่านว่า สัมมาอะระหังเหรอครับ  รุ่น 4 อักขระขอมไม่ได้อ่านว่า สัมมาอะระหังนะครับ (อันนั้นรุ่น 6 และครับ )  ....อักขระขอมไม่เหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ย. 2551, 11:27:39 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 ก.ย. 2551, 02:26:47 »

ขอบคุณมากคร๊าบพี่สายัณ  :002:    ว่าแต่ อ่านว่า สัมมาอะระหังเหรอครับ  รุ่น 4 อักขระขอมไม่ได้อ่านว่า สัมมาอะระหังนะครับ (อันนั้นรุ่น 6 และครับ )  ....อักขระขอมไม่เหมือนกัน

ตาย ตาย ตาย ปล่อยไก่ไปหนึ่งฝูง แน่ะ
อ่านว่า ธรรมขันธ์ ครับ  ตัว ภ ย่อมาจาก ภาวนาโกศลเถระ :095: :095: :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ย. 2551, 02:29:00 โดย ???--สายัณ--??? »