ผู้เขียน หัวข้อ: จะลงอักขระให้เต็มดีมั้ยครับ ??  (อ่าน 4122 ครั้ง)

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
จะลงอักขระให้เต็มดีมั้ยครับ ?? บางคนบอกว่าพอแล้ว เดี๋ยวรกเกินไป   :062: :062:
... อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะ มหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม ...

... นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ...

... นะโม พรหมปัญโญ ...

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
ตอบ: จะลงอักขระให้เต็มดีมั้ยครับ ??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ก.ย. 2551, 11:38:34 »
ขออภัยที่ไม่อ่านคำแนะนำก่อนครับ เก็ทแล้วครับ

ออฟไลน์ golfpeak

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ตอบ: จะลงอักขระให้เต็มดีมั้ยครับ ??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 ก.ย. 2551, 12:57:49 »
ดีครับ ต้องขออาจารย์ผู้สักเน้นหน่อย จะสวยมากเลย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ก.ย. 2551, 12:59:35 »
ดูจากการวางยันต์งามมากๆ ครับผม  :089:

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 ก.ย. 2551, 01:08:02 »
คิดว่าจะไปขอความกรุณาจาก หลวงพี่ญาครับ ยังไม่มีลายมือท่านเลย
.... แต่ยังไม่ได้ฤกษ์ซ้ากที  :075:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 ก.ย. 2551, 01:20:55 »
คิดว่าจะไปขอความกรุณาจาก หลวงพี่ญาครับ ยังไม่มีลายมือท่านเลย
.... แต่ยังไม่ได้ฤกษ์ซ้ากที  :075:

ท่านล่องหนแคล้วคลาดเก่ง ....  ดวงจะไม่ได้สักก็ไม่ได้สัก  :095:

ออฟไลน์ pit2520

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรัทธาก่อให้เกิดปาฏิหาริย์
    • MSN Messenger - pittaya2520@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 ก.ย. 2551, 01:34:08 »
เมื่อวันจันทร์ไปมาก็ไม่เจอครับ
ความเสื่อมอยู่ที่ตัวเรา

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 ก.ย. 2551, 01:43:30 »
พานรอบนึงท่านจะสักให้หลายบทมั้ยครับ
.... ไม่งั้นกว่าจะเต็มหลัง สงสัยเป็นสิบพาน  :073: :054: :054:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 ก.ย. 2551, 09:05:52 »

ท่านล่องหนแคล้วคลาดเก่ง ....  ดวงจะไม่ได้สักก็ไม่ได้สัก  :095:

ถูกต้องแล้วครับ หลวงพี่ญาท่านติดกิจนิมนต์ลูกศิษย์ท่านเย๊อะครับท่าน อยากกราบท่านต้องเรียนถามก่อน

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 ก.ย. 2551, 09:40:46 »
พานรอบนึงท่านจะสักให้หลายบทมั้ยครับ
.... ไม่งั้นกว่าจะเต็มหลัง สงสัยเป็นสิบพาน  :073: :054: :054:

ใจเย็นๆค่อยเป็นค่อยไปครับ (ช้าๆได้พร้าเล่มงามครับ) หลวงพี่ท่านจะพิจารณาให้ตามความเหมาะสมและเผื่อแผ่ให้ลูกศิษย์ที่มารอได้สักโดยทั่วๆกันครับ เดินทางมาไกลกันทุกคน

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ KaiGaMaiRu`

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 ก.ย. 2551, 10:32:23 »
สวยมากเลยคับพี่ :054:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 ก.ย. 2551, 04:54:06 »
สวยครับ
ถ้าอัดให้เต็มก็จะยิ่งดูเข้มขลังมากขึ้น
หุๆ มีเสือ กระทิง แรด แล้ว
ขาดสิงห์ แค่ตัวเดียว อิอิอิ :005:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 07 ก.ย. 2551, 10:06:36 »
งามดีครับท่าน  จัดไปเรื่อยๆเลยครับ จะงามมากๆ  :001:

ออฟไลน์ NAVARA

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 08 ก.ย. 2551, 09:50:54 »
มีขนาดนี้แล้วก็ลงให้แต็มจะสวยกว่านี้น่ะ :015:

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 ก.ย. 2551, 05:11:43 »
 :077:สวยครับ :089:
นะโม โพธิสัตโต จะพรหมรังสิโย ฐิตะคุโณ ฐานะวีโร สิทธัง

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 ก.ย. 2551, 10:36:10 »
สวยครับ

รูปแบบการวางยันต์ต่างฯเป็นระเบียบดีครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 ก.ย. 2551, 08:04:43 »
ว่าจะไปวันอาทิตย์นี้ครับ
ใครว่างๆก็ไปเจอกันครับ ... เติมช่องว่างที่หลังกันหน่อย
ไปกราบเยี่ยมครูบาอาจารย์ด้วยครับ  :054:

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 14 ก.ย. 2551, 10:54:55 »

จริงแท้แน่นอน  :016:  วันนี้ตั้งใจไปหาท่านเต็มที่ แต่ไม่อยู่ครับ ไปกรุงเทพฯ   :075: :075:

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 19 ต.ค. 2551, 04:13:57 »
สวยดีแล้ว....
" ไม่มีคำว่าสายเกินไปสำหรับการเริ่มต้นในสิ่งที่ถูกต้องและดีงาม "