ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็น ทุก ๆ คนครับ  (อ่าน 1732 ครั้ง)

ออฟไลน์ อ้วนจัง

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอความคิดเห็น ทุก ๆ คนครับ
« เมื่อ: 08 ก.ย. 2551, 10:36:55 »
       เมื่อวานได้ไปขอความกรุณาจากหลวงพี่แป้ว  ได้มา 1 ยันต์ไปวัดก็หลายครั้งแล้วแต่ไม่เคยได้เข้าห้องน้ำครับ  วันนี้ก็เลยได้โอกาสใช้บริการห้องน้ำ  สิ่งที่เห็นคือห้องน้ำเยอะครับแต่.............ไม่มีกลอนประตูครับ  ไอ้เราจะปล่อยทุกข์หนักก็กลัวคนเปิดประตูเข้ามา  ต้องเดินไปด้านหลังก็เป็นเหมือนกันไม่มีกลอนประตูและที่สำคัญ มืดครับไม่มีไฟต้องอาศัยไฟจากมือถือ

มีใครจะเป็นเจ้าภาพซ่อมกลอนประตูกับไฟห้องน้ำไหมครับจะได้ร่วมทำบุญด้วย   :095:

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
ตอบ: ขอความคิดเห็น ทุก ๆ คนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ก.ย. 2551, 12:24:38 »
ด้วยความเคารพครับไม่ทราบว่าห้องน้ำตรงไหนครับ ผมเพิ่งไปมาเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา
ไปเข้าห้องน้ำหลังกุฎิ(หรือเปล่า)ที่หลวงพี่ญา กับหลวงพี่นันที่ลงสักนะครับ
ก็ล็อคได้น่ะครับมีกลอนด้านในครับ
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ตอบ: ขอความคิดเห็น ทุก ๆ คนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 ก.ย. 2551, 01:34:07 »
เอ....... ห้องน้ำหลังกุฏิหลวงพี่ญา ข้างกุฏิใหญ่ ก็ สะอาด มีน้ำมีไฟ ล็อคได้ทุกห้อง ไปมาเมื่ออาทิตย์ ที่ 31/8 นี้เองครับท่าน

ออฟไลน์ อ้วนจัง

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 ก.ย. 2551, 01:54:46 »
ห้องน้ำซ้ายมือจากกุฏิ ตรงที่ขายดอกไม้ครับ  ตรงนั้นจะมีห้องน้ำเยอะมาก มีกลอนแต่ไม่มีที่ล็อกกลอนครับ พูดผิดไป  มีแต่ห้องสุดท้ายที่มีกลอนและล็อคกลอนได้ครับ ส่วนอีกข้างก็ห้องกลาง ๆ มีกลอน 1 ห้องนอกนั้นไม่มีครับเพราะเดินสำรวจทุกห้องเลยครับ  สภาพก็เก่า ๆ ครับน่าจะหลายปีแล้ว   พึ่งจะไปใช้วันที่ 7/09/51 นี่เองครับ

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 ก.ย. 2551, 02:14:08 »
       เมื่อวานได้ไปขอความกรุณาจากหลวงพี่แป้ว  ได้มา 1 ยันต์ไปวัดก็หลายครั้งแล้วแต่ไม่เคยได้เข้าห้องน้ำครับ  วันนี้ก็เลยได้โอกาสใช้บริการห้องน้ำ  สิ่งที่เห็นคือห้องน้ำเยอะครับแต่.............ไม่มีกลอนประตูครับ  ไอ้เราจะปล่อยทุกข์หนักก็กลัวคนเปิดประตูเข้ามา  ต้องเดินไปด้านหลังก็เป็นเหมือนกันไม่มีกลอนประตูและที่สำคัญ มืดครับไม่มีไฟต้องอาศัยไฟจากมือถือ

มีใครจะเป็นเจ้าภาพซ่อมกลอนประตูกับไฟห้องน้ำไหมครับจะได้ร่วมทำบุญด้วย   :095:

ห้องน้ำซ้ายมือจากกุฏิ ตรงที่ขายดอกไม้ครับ  ตรงนั้นจะมีห้องน้ำเยอะมาก มีกลอนแต่ไม่มีที่ล็อกกลอนครับ พูดผิดไป  มีแต่ห้องสุดท้ายที่มีกลอนและล็อคกลอนได้ครับ ส่วนอีกข้างก็ห้องกลาง ๆ มีกลอน 1 ห้องนอกนั้นไม่มีครับเพราะเดินสำรวจทุกห้องเลยครับ  สภาพก็เก่า ๆ ครับน่าจะหลายปีแล้ว   พึ่งจะไปใช้วันที่ 7/09/51 นี่เองครับ

ศิษย์ท่านใดอยากจะร่วมทำบุญกับทางวัดก็ช่วยกันไปด้อมๆมองๆแล้วแจ้งข่าวหน่อยว่าทางวัดใช้หลอดไฟแบบไหน แล้วก็ช่วยกันซื้อหาไปถวายหลวงพี่ท่านคนละหลอดสองหลอด เด๋วก็มีไฟครบทุกห้องครับ ส่วนกลอนประตูก็ซื้อหากันไปถวายได้เลยน่าจะใช้ได้ทุกแบบครับท่าน คราวหน้าถ้ามีโอกาสไปวัดในเร็ววันนี้จะแว๊ะโลตัสท่านา ซื้อไปถวายครับ อนุโมทนาบุญกับท่านที่คิดจะทำบุญกับทางวัดทุกๆท่านด้วยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 ก.ย. 2551, 04:12:30 »
ผมก็เล็งเห็นว่า ขาดความสะอาดครับ บางทีหมาเข้าไปนอนตุ๊บป่อง เรื่องความสะอาดเข้าใจครับ

ห้องน้ำวัด ธรรมดาก็เป็นแบบนี้ไม่ได้ที่ห้างนะจะได้สะอาดครับ ส่วนเรื่องกลอนประตู ไม่มีก็ท่องเอาเลยครับ (ท่องกลอน)

อิอิ เรื่องกลอน และหลอดไฟ นั้นถ้าทำจริงๆ ใช้ทุนน่าจะเหยียบหลักพัน อาจจะแตะหลักหมื่นนะครับ เดินสายไฟยาวเลย

ถ้าไงก็ ลองจัดทอดผ้าป่า สมทบทุนสร้างห้องน้ำดูสิครับ หาเจ้าภาพอยู่ ผมคงบารมีไม่ถึงหรอกครับ....
  :089:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 ก.ย. 2551, 09:28:41 »
บ้านผมค้าวัสดุก่อสร้างครับ ถ้าไปที่วัดจะนำไปถวายให้นะครับผม  :001:

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 ก.ย. 2551, 09:35:09 »
ผมก็เล็งเห็นว่า ขาดความสะอาดครับ บางทีหมาเข้าไปนอนตุ๊บป่อง เรื่องความสะอาดเข้าใจครับ

ห้องน้ำวัด ธรรมดาก็เป็นแบบนี้ไม่ได้ที่ห้างนะจะได้สะอาดครับ ส่วนเรื่องกลอนประตู ไม่มีก็ท่องเอาเลยครับ (ท่องกลอน)

อิอิ เรื่องกลอน และหลอดไฟ นั้นถ้าทำจริงๆ ใช้ทุนน่าจะเหยียบหลักพัน อาจจะแตะหลักหมื่นนะครับ เดินสายไฟยาวเลย

ถ้าไงก็ ลองจัดทอดผ้าป่า สมทบทุนสร้างห้องน้ำดูสิครับ หาเจ้าภาพอยู่ ผมคงบารมีไม่ถึงหรอกครับ....
  :089:
บ้านผมค้าวัสดุก่อสร้างครับ ถ้าไปที่วัดจะนำไปถวายให้นะครับผม  :001:
อนุโมทนาสาธุกับหนุ่มๆที่แสนจะใจดีทั้งหลายค่ะ
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

• ก้นบาตร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 ก.ย. 2551, 02:24:17 »

ขออนุโมทนาในผลบุญครั้งนี้ด้วยครับ :054: