ผู้เขียน หัวข้อ: ด้านเสน่ห์  (อ่าน 2258 ครั้ง)

ออฟไลน์ nihon19

• ทุติยะ
  • **
ด้านเสน่ห์
« เมื่อ: 10 ก.ย. 2551, 04:20:40 »
อยากจะบูชา แล้วก้อ สัก ที่เกี่ยวกับด้านเสน่ห์อ่ะคะ  พอจะมีอะไรแนะนำบ้างไหมอ่ะคะ
แบบว่าที่ช่วยให้คืนดีกับแฟนได้อ่ะคะ พอดีว่าแฟนเริ่มออกห่าง เปลียนไป เหมือนว่ามี คนอื่นด้วยอ่ะคะ

รบกวนด้วยนะคะ  แล้วถ้าไปวัดบางพระพรุ่งนี้เช้าคนจะเยอะไหมอ่ะคะ แล้วไม่ทราบว่าจะไปได้ยังไงบ้างอ่ะคะ  ไม่ได้ขับรถไปเองค่ะ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ด้านเสน่ห์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ก.ย. 2551, 08:04:20 »
สักหงส์ก็ได้ครับ
แต่ที่ผมเชื่อมั่นสุดๆ ก็ ต้องยกให้แม่นางพิม
วัดท้องไทร  :003:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ก.ย. 2551, 09:37:07 »
ไปได้ครับ ดูจังหวะเอาครับเรื่องเวลา ลองปรึกษากับพระอาจารย์ท่านดูเองเลยนะครับผม โชคดีนะครับ  :114:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ก.ย. 2551, 11:56:34 »
อยากจะบูชา แล้วก้อ สัก ที่เกี่ยวกับด้านเสน่ห์อ่ะคะ  พอจะมีอะไรแนะนำบ้างไหมอ่ะคะ
แบบว่าที่ช่วยให้คืนดีกับแฟนได้อ่ะคะ พอดีว่าแฟนเริ่มออกห่าง เปลียนไป เหมือนว่ามี คนอื่นด้วยอ่ะคะ

รบกวนด้วยนะคะ  แล้วถ้าไปวัดบางพระพรุ่งนี้เช้าคนจะเยอะไหมอ่ะคะ แล้วไม่ทราบว่าจะไปได้ยังไงบ้างอ่ะคะ  ไม่ได้ขับรถไปเองค่ะ

จิตใจเรานั้นสำคัญกว่าของครับ สักแค่ไหนก็ต้องขอให้ คิดดีทำดี ทั้ง กายะกรรม มโนกรรม วจีกรรม ครับ

การทำดีทางร่างกาย จิตใจ และคำพูดคือสิ่งที่ดีงามมากที่สุดครับ ของที่สักเสกนั้น เป็นเพียงตัวช่วยหนุนนำ

ให้สิ่งที่ทำดีนั้น ดียิ่งขึ้นไปอีกครับ ถ้าเราอยากให้เขารักเราเราต้องกลับมามองว่า เราไม่ดีตรงไหน ก็แก้จุดนั้น

การแก้ปัญหาด้วยปลายเหตุคือการแก้ที่ยากมากครับ เรามาเริ่มตั้งแต่ต้นๆ พอเราปรับตัวได้แล้ว เราก็ต้อง

เริ่มการพูดดีดี ใช้เหตุและผลเป็นหลักครับ แล้วสิ่งดีดีจะตามมาเอง ครูบาอาจารย์ท่านช่วยหนุนนำแน่นอนครับ
  :016:

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ก.ย. 2551, 11:25:19 »

จิตใจเรานั้นสำคัญกว่าของครับ สักแค่ไหนก็ต้องขอให้ คิดดีทำดี ทั้ง กายะกรรม มโนกรรม วจีกรรม ครับ

การทำดีทางร่างกาย จิตใจ และคำพูดคือสิ่งที่ดีงามมากที่สุดครับ ของที่สักเสกนั้น เป็นเพียงตัวช่วยหนุนนำ

ให้สิ่งที่ทำดีนั้น ดียิ่งขึ้นไปอีกครับ ถ้าเราอยากให้เขารักเราเราต้องกลับมามองว่า เราไม่ดีตรงไหน ก็แก้จุดนั้น

การแก้ปัญหาด้วยปลายเหตุคือการแก้ที่ยากมากครับ เรามาเริ่มตั้งแต่ต้นๆ พอเราปรับตัวได้แล้ว เราก็ต้อง

เริ่มการพูดดีดี ใช้เหตุและผลเป็นหลักครับ แล้วสิ่งดีดีจะตามมาเอง ครูบาอาจารย์ท่านช่วยหนุนนำแน่นอนครับ
  :016:
ตอบได้ดีมากๆเลยค่ะ  ส่วนตัว มีทั้งหงส์ ทั้งแม่นางพิม บอกได้คำเดียวว่า 14;   :015:สุดยอดค่ะ 15; 15; 03;
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 ก.ย. 2551, 03:39:41 »
ขอบคุณสำหรับคำตอบมากนะคะ   ไปมาเรียบร้อยแล้วค่ะ  สัก หงส์ กับ สาลิกา และก็ลงนะหน้าทองกับสาลิกาลิ้นทองมาค่ะ
อยากทราบว่า สักมาแล้ว มีข้อปฏิบัติ  ข้อห้ามอย่างไรบ้างหรือค่ะ  พอดีไม่เคยสักเลยเพิ่งสักเป็นครั้งแรก
แล้วก้อวันนี้ได้ไปวัดท้องไทร มาด้วยค่ะ  ได้ตะกรุดแม่นางพิมพ์มาบูชา  :001: :026:

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 ก.ย. 2551, 03:41:52 »
อ่อ  หลวงพี่ติ่งผูกข้อมือให้ เป็นคล้ายๆตะกรุด ไม่ทราบว่าเป็นอะไรหรอคะ  ถอดได้ไหมอ่ะคะ  พอดีต้องทำงานด้วยอ่ะคะ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 ก.ย. 2551, 09:20:19 »
ก็เป็นคนดีรักษาศีลห้าให้ได้บ้างเท่าที่ทำได้
แล้วก็อย่าด่าครับ สักพวกเมตตายิ่งเป็นสาริกา
ไม่ควรด่าหรือพูดจาลามกหยาบคายครับ แล้วก็ถ้าให้ดี
ไม่ควรบ้วนน้ำลายลงโถส้วมหรือสถานที่ๆใช้ขับถ่ายครับผม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 ก.ย. 2551, 09:36:45 »
ขอบคุณสำหรับคำตอบมากนะคะ   ไปมาเรียบร้อยแล้วค่ะ  สัก หงส์ กับ สาลิกา และก็ลงนะหน้าทองกับสาลิกาลิ้นทองมาค่ะ
อยากทราบว่า สักมาแล้ว มีข้อปฏิบัติ  ข้อห้ามอย่างไรบ้างหรือค่ะ  พอดีไม่เคยสักเลยเพิ่งสักเป็นครั้งแรก
แล้วก้อวันนี้ได้ไปวัดท้องไทร มาด้วยค่ะ  ได้ตะกรุดแม่นางพิมพ์มาบูชา  :001: :026:

ดีแล้วครับ แม่นางพิม สุดยอดครับ แต่ถ้าให้ดี ต้องรับกับมือหลวงปู่อั๊บ ครับผม  :089:

อ่อ  หลวงพี่ติ่งผูกข้อมือให้ เป็นคล้ายๆตะกรุด ไม่ทราบว่าเป็นอะไรหรอคะ  ถอดได้ไหมอ่ะคะ  พอดีต้องทำงานด้วยอ่ะคะ

ถอดได้ครับ ใช่สีเหลืองๆ หรือปล่าวครับ ท่านก็ให้ผมมาเหมือนกันครับ  :016:

ก็เป็นคนดีรักษาศีลห้าให้ได้บ้างเท่าที่ทำได้
แล้วก็อย่าด่าครับ สักพวกเมตตายิ่งเป็นสาริกา
ไม่ควรด่าหรือพูดจาลามกหยาบคายครับ แล้วก็ถ้าให้ดี
ไม่ควรบ้วนน้ำลายลงโถส้วมหรือสถานที่ๆใช้ขับถ่ายครับผม

ห้ามบ้วนลงทุกชนิด ก่อนน้ำลายจะตกลงพื้น ต้องมีบางอย่างรองรับ เช่น กระดาษทิชชู่ครับ

ถ้าเป็นสาริกาลิ้นทอง ก็ห้าม ขานพูดเวลาถ่ายหนัก ถ่ายเบา ครับ .......  :089:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 ก.ย. 2551, 10:33:39 »
ยินดีด้วยนะครับผม เมตตาสุดยอดเลยหล่ะที่ท่านได้มา รักษาศีล คิดดี ทำดี พูดดี เท่านี้ ได้ดีแน่นอน  :015:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 ก.ย. 2551, 11:57:43 »
ยินดีด้วยครับผม