ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเป็นแบบผมบ้างครับ?  (อ่าน 3468 ครั้ง)

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
ใครเป็นแบบผมบ้างครับ?
« เมื่อ: 11 ก.ย. 2551, 08:58:31 »
ผมเพิ่งสัก 9 ยอดมาได้ไม่นานน่ะครับ หลวงพี่นันลงให้ครับ
ตอนกลางคืนผมจะสวดมนต์ไหว้พระ นั่งสมาธิ ผมสวดประมาณ 10 บทได้ล่ะครับ
แต่เวลาสวดคาถาบูชาหลวงปู่ท่านทีไรจะรู้สึกร้อนแล้วก็แสบนิดๆที่ 9 ยอดนะครับ
พอสวดบูชาหลวงปู่ท่านเสร็จก็ต่อด้วย คาถาบูชาอิทธิมงคล(คงกระพัน) คาถาบูชาอิทธิมงคล(เมตตามหานิยมโชคลาภ)
คาถาเก้ายอดหลวงพ่อเปิ่น แล้วก็จะค่อยๆ เย็นลงครับอาการร้อนแสบที่ยันต์ ก็หายไปครับ
ก่อนสวดและหลังสวดไม่เป็นครับ
ถามศิษย์พี่ ศิษย์น้องทุกท่าน มีใครเป็นมั่งครับ แล้วเป็นสิ่งดีหรือไม่ประการได้
ขอบคุณครับ
:054:
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: ใครเป็นแบบผมบ้างครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ก.ย. 2551, 09:59:55 »
อาจจะเป็นเพราะเนื้อแผล กำลัง สมานเข้าที่ปะครับ บางทีแผลกำลังจะเข้าที่ ...ก็จะเปงงี้แหละครับ

สวดมนก็ดีและครับ ...ไงก็ขอให้ท่านปฏิบัติในสิ่งที่ดีๆต่อไปนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ก.ย. 2551, 10:52:23 »
เป็นปฏิกิริยา ของผิวหนังที่ทำการตอบสนอง รอยแผลที่สัก หรือว่าน้ำมัน/หมึก ที่สักลงไปครับ

การสวดมนต์ เป็นสิ่งที่ดีครับ หมั่นสวดมนต์สม่ำเสมอไว้ครับ ดีแน่นอน  :089:

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ก.ย. 2551, 10:59:34 »
**เป็นไปใด้หลายเคสคับผม

เอาเปงว่า ตั้งสติอย่า คิดมาก ยึดมั่นในความดี

พอแล้วครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ก.ย. 2551, 11:17:25 »
ไม่น่าจะมีอะไรครับผม ศรัทธา นำมาซึ่งปาฏิหาริย์  :001:

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ก.ย. 2551, 09:07:48 »
ขอบคุณทุท่านครับ :054:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 ก.ย. 2551, 11:44:13 »
มั่นใจว่าเป็นปาฏิหารย์...ที่เกิดขึ้นกับตัวเอง คือ นางพิม...แสบมากกกกกกกกกกก...แสบนาน....วิเคราะห์ดูแล้วไม่น่าจะเกี่ยวพันกับเรื่องการสมานรอยแผล ....น้ำหนักน่าจะเป็นรอยความแรงของความเข้มแข็งมากที่สุด.....
(เป็นความคิดเห็นส่วนตัว ที่เกิดขึ้นจากประสบการณ์เบาๆ ของผู้หญิงที่สัก นิดๆ หน่อย)

cho presley       

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 ก.ย. 2551, 12:23:13 »
ความศรัทธา และความดีครับ  ความคิดเห็นส่วนตัวครับ   :027: :027: :053: :053: :054: :054: 

ออฟไลน์ Noname

• อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
  • ปัญจมะ
  • อะไรอะไรก็พระไตรลักษณ์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 ก.ย. 2551, 02:34:57 »
เวลาสวดมนต์ผมชอบมือสั่นตลอดเลยครับ
บางทีก็ร้อนหัวร้อนหู
บางทีก็นั่งโยกไปโยกมา ครับผม
บางทีก็ชอบสวดมนต์เร็วๆจนเกือบจะฟังไม่รู้เรื่อง
การเกิดนั่นแหล่ะเป็นทุกข์อย่างยิ่ง
การบริหารขันธ์นั่นแหล่ะทุกข์
พระนิพพานนั่นแหล่ะคือทางดับทุกข์

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 ก.ย. 2551, 04:02:39 »
พระอาจารย์แป๊ว เคยสอนว่ามีของแล้วจงอย่าให้ของที่มีควบคุมตนเอง
ตัวเราเองต้องควบคุมของในตัวเราด้วยจิต ด้วยสมาธิของเรา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 ก.ย. 2551, 08:47:17 »
มั่นใจว่าเราทำตนอยู่ในศีลในธรรมแล้ว
คิดดี พูดดี ทำดี ครูบาอาจารย์ย่อมคุ้มครองครับ :002:
หมั่นสวดมนต์มากๆดีแล้วครับ เพราะของแบบนี้ต้องอาศัยพลังบุญและ
เป็นการฝึกจิตฝึกสมาธิไปในตัว อิอิ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 ก.ย. 2551, 10:26:06 »
เวลาสวดมนต์ผมชอบมือสั่นตลอดเลยครับ
บางทีก็ชอบสวดมนต์เร็วๆจนเกือบจะฟังไม่รู้เรื่อง

..คิดว่าคงเป้นที่จิตเราปรุงแต่งไปเองนะครับ ทุกอย่างอยุ่ที่สติครับ..

.. ควบคุมสมาธิให้จดจ่ออยุ่กับคำสวด ไม่วอกแวกไปคิดเรื่องอื่น..

ถ้าไม่สบายใจ ก็หาเหรียญหรือเครื่องรางที่เป็นรูปปู่ฤาษีมาใส่ก็ได้นะครับ

..อาจจะทำให้อาการต่างๆดีขึ้น..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17 ก.ย. 2551, 01:30:42 »
ขอบคุณทุกท่านครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 17 ก.ย. 2551, 08:26:18 »

..คิดว่าคงเป้นที่จิตเราปรุงแต่งไปเองนะครับ ทุกอย่างอยุ่ที่สติครับ..

.. ควบคุมสมาธิให้จดจ่ออยุ่กับคำสวด ไม่วอกแวกไปคิดเรื่องอื่น..

ถ้าไม่สบายใจ ก็หาเหรียญหรือเครื่องรางที่เป็นรูปปู่ฤาษีมาใส่ก็ได้นะครับ

..อาจจะทำให้อาการต่างๆดีขึ้น..

เห็นด้วย ครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 17 ก.ย. 2551, 08:27:53 »
หุๆ พ่อปู่เพชรฉลูกัณฑ์ ของหลวงปู่ประเทือง อติกกันโต งามครับพี่เอ๊ก อิอิ

ออฟไลน์ ek

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 18 ก.ย. 2551, 03:14:33 »
เป็นคล้ายกันเลยครับ ผมก็มีอาการคลล้ายกัน เวลาสวดมนต์เสร็จ ก็จะสวดชุมนุมเทวดา แล้วก็ต่อด้วยคาถาบูชาพ่อแก่มักจะมีอาการสั่น แล้วก็มีอาการเหมือนคนจะอ๊วก บางครั้งก็อยากกิหมากซะอย่างงั้น ทั้งที่แต่ก่อนไม่เป็น ผมสักนารายณ์เดินดงมานะครับ

ออฟไลน์ MR.saddd

• ตติยะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 ต.ค. 2551, 12:23:45 »
ศรัทธาไว้ครับท่าน

ทำแต่ความดีน่าจะดีที่สุดเลยครับ

:095: :095: :095: