ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามหน่อยนะครับ  (อ่าน 1153 ครั้ง)

ออฟไลน์ เทพสายขาว

• ท่านทั้งหลายเอ๋ย จงสร้างความรักด้วยศรัทธาเถิด
  • ตติยะ
  • เฮ็ดในสิ่งที่เซื่อ เซื่อในสิ่งที่เฮ็ด
ขอสอบถามหน่อยนะครับ
« เมื่อ: 12 ก.ย. 2551, 10:49:59 »
พอดีน้ำมันจันทร์ที่มีอยู่ในขวดรัก-ยมหมดครับ
เราจะเติมต้องมีพิธีอะไรหรือเปล่าหรือเติมได้เลย
ขอคำชี้แนะหน่อยนะครับ
เป็นมนุษย์ประเสริฐเลิศกว่าสัตว์
เพราะไม่กัดกันเองข่มเหงเพื่อน
มีถิ่นที่อาศัยในบ้านเรือน
ไม่เป็นเหมือนเช่นสัตว์ชอบกัดกัน

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: ขอสอบถามหน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ก.ย. 2551, 10:56:02 »
เติมได้เลยครับผม หาซื้อได้ที่ร้านขายสังฆภัณฑ์ทั่วไปครับผม  :001:

ออฟไลน์ เทพสายขาว

• ท่านทั้งหลายเอ๋ย จงสร้างความรักด้วยศรัทธาเถิด
  • ตติยะ
  • เฮ็ดในสิ่งที่เซื่อ เซื่อในสิ่งที่เฮ็ด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ก.ย. 2551, 11:11:45 »
ขอบคุณมากนะครับที่ให้คำแนะนำ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ก.ย. 2551, 10:14:22 »
รีบเติมน้ำมันจันทร์โดยด่วนเลยครับท่าน เขาว่ากันว่าถ้าน้ำมันจันทร์ในขวดหมด รัก-ยม ก็จะกลับวัดอ่ะครับ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 ก.ย. 2551, 10:36:14 »
เติมโลด เลยคับท่าน

:048: :048:

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9