ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้ เหรียญหลวงพ่อเปิ่น รุ่นพิเศษ ปี๑๙ มีกี่บล็อกครับท่าน  (อ่าน 12075 ครั้ง)

ออฟไลน์ หมูทองแดง T_T

• ทุติยะ
  • **
  • ศรัทธาบารมี อย่างมีสติ ไม่ประมาท
 :086:เหรียญหลวงพ่อเปิ่น รุ่นพิเศษ ปี๑๙ มีกี่บล็อกครับท่านอยากทราบ :010:

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
บล็อคเดียวครับผมแต่มีผลิตที่เป็นย้อนยุคแต่เป็นปี37มั้งครับไม่แน่ใจ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

• ทุติยะ
  • **
  • ศรัทธาบารมี อย่างมีสติ ไม่ประมาท
ขอบคุณครับ มีจุดตาย เหรียญไหมครับ ท่านผู้รู้ :073: :053:

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ถ้าจะดูเหรียญปี19ต้องไปหาดูตามหน้าเก่าๆอะครับมีเยอะ ฮุฮุ

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
เหรียญปี 19 นี้เอาหลักใหญ่ๆง่ายๆเลย  มี 2 บล๊อคครับ  1. บล๊อครมดำ ( พ.แตก ) 2.บล๊อคผิวไฟ (นวะ) เท่านี้เองครับอาจจะมีปลีกย่อยอีกนิดหน่อย เช่นบล๊อคผิวไฟ ยังมีแบบมีเข็มและไม่มีเข็ม  ส่วนมากเซียนพระนครปฐมจะเรียกบล๊อค พ.แตก ว่าบล๊อคแรกหรือพิมพ์นิยม  แต่ผมว่าบล๊อคผิวไฟหรือบล๊อคนวะนี้จำนวนสร้างมีน้อยกว่าหายากกว่าและใบหน้า(จมูก)ของหลวงพ่อสวยกว่าครับ  และที่สำคัญเหรียญรุ่นนี้ไม่ว่าบล๊อคไหนมีเก๊เยอะมากๆครับ  พี่น้องก่อนเช่าบูชาต้องตรวจสอบก่อน  หรือให้เจ้าของพระรับรองให้ก่อนนะครับ  ด้วยความปรารถนาดีครับ

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณลุงอเมซิ่งมากๆเลยครับผม ผมเองยังหาได้เลยครับ  :002:

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณ คุณอเมซิ่งมากๆครับ  จะไม่ลืมพระคุณนี้เลย :001:
ไว้ครั้งหน้ามีโอกาสจะขอตอบแทนครับกระผม 23;

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
คุณน้าอเมซิ่งนี้สุดยอดจริงๆครับแถมยังใจดีอีกด้วยขอให้คุณน้าสุขภาพแข็งแรงมีโชคมีลาภเยอะๆนะครับด้วยความเคารพครับ :054: :054: :054: :016: :015:
สักเสกเลขยันต์ ทำดีทำได้ทุกวัน ความรักเกิดได้ทุกวินาที

ออฟไลน์ winai

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เหรียญรุ่นแรกหลวงพ่อเปิ่นบล๊อก เสือโดนยิงคืออะไรครับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
เหรียญรุ่นแรกหลวงพ่อเปิ่นบล๊อก เสือโดนยิงคืออะไรครับ
บล็อกเสือโดนยิงคือบล็อกเก๊ครับ ให้สังเกตุด้านหลังเหรียญช่วงบริเวรลำตัวเสือจะเป็นรูกลมๆ 1 รู ซึ่งถือเป็นบล็อกเก๊ฝีมือดีไม่แพ้บล็อกหยดน้ำเลยทีเดียวครับ :004:

ออฟไลน์ lp.boonma

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ขอคุรพี่tuxky, ได้ความรู้เรื่องเหรียญ๒๕๑๙เต็มๆเลย