ผู้เขียน หัวข้อ: จังหวัดนครปฐมมีพระเกจิดัง ๆ ที่วัดไหนบ้างครับ  (อ่าน 53528 ครั้ง)

ออฟไลน์ เทพสายขาว

• ท่านทั้งหลายเอ๋ย จงสร้างความรักด้วยศรัทธาเถิด
  • ตติยะ
  • เฮ็ดในสิ่งที่เซื่อ เซื่อในสิ่งที่เฮ็ด
สอบถามหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับ
เป็นมนุษย์ประเสริฐเลิศกว่าสัตว์
เพราะไม่กัดกันเองข่มเหงเพื่อน
มีถิ่นที่อาศัยในบ้านเรือน
ไม่เป็นเหมือนเช่นสัตว์ชอบกัดกัน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
หลวงพ่อเจือ วัดกลางบางแก้ว (เบี้ยแก้)

หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ (สักยันต์ และเครื่องรางประเภทเสือต่างๆ)

หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร (นางพิม ดำเซ็น เมตตาดี)

หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม (ตะกรุด3ห่วง พระสีสะแลงแงง กุมารทอง)

ท่านอื่นๆ อีกเยอะแยะครับ ลองค้นกระทู้เก่าๆ ดูครับผม   :089:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
หลวงพ่ออวยพร วัดดอนยายหอม  (ศิษหลวงพ่อเงิน +หลวงพ่อแช่ม )
หลวงพ่อสมพงษ์ วัดใหม่ปีนเกลียว (ชูชก โชค ลาภ เมตตา  เครื่องรางอื่นๆ  )
หลวงพ่อสืบ วัดสิงค์ (ตะกรุดปืนเสีย)

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เยอะครับ ที่พอจะนึกออกก็วัดบางพระ
วัดกลางบางแก้ว วัดท้องไทร วัดสามง่าม
วัดเกาะวังไทร วัดกลางบางพระ วัดศรีษะทอง
วัดไผ่ล้อม วัดพระปฐมเจดีย์ วัดไร่แตงทอง
ประมาณนี้ครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ท่านทั้งหลายเอ๋ย จงสร้างความรักด้วยศรัทธาเถิด
  • ตติยะ
  • เฮ็ดในสิ่งที่เซื่อ เซื่อในสิ่งที่เฮ็ด
ขอบคุณมาก ๆ นะครับ

ถ้ามีอีกก็ค่อยถยอยบอกมาเรื่อย ๆ นะครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม , หลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม , หลวงพ่ออวยพร วัดดอนยายหอม , หลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว , หลวงปู่เพิ่ม วัดกลางบางแก้ว , พระอาจารย์ใบ วัดกลางบางแก้ว ,หลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว , หลวงพ่อฟัก วัดห้วยพลู , หลวงพ่อแช่ม วัดตาก้อง , หลวงพ่อทา วัดพะเนียงแตก , หลวงพ่อน้อย วัดธรรมศาลา , หลวงพ่อน้อย วัดศีรษะทอง , หลวงพ่อทอง วัดละมุด , หลวงพ่อเต๋ วัดสามง่าม , หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม , หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ , หลวงปู่หิ่ม วัดบางพระ , หลวงพ่อทองอยู่ วัดบางพระ , หลวงพ่อสำอางค์ วัดบางพระ , หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร , หลวงพ่อเบี้ยว วัดใหม่สุคนธาราม , หลวงพ่อชุณห์ วัดวังตะกู , หลวงพ่อเต้า วัดเกาะวังไทร , หลวงพ่อจืด สำนักสงฆ์โพธิเศรษฐี , หลวงพ่อเล็ก วัดหนองดินแดง , หลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม , หลวงปู่นาค วัดห้วยจระเข้ , หลวงปู่ศุข วัดห้วยจระเข้ , หลวงพ่อเสงี่ยม วัดห้วยจระเข้ , หลวงปู่ดี วัดบ้านยาง , หลวงปู่แผ้ว วัดกำแพงแสน , หลวงพ่อพร้อม วัดพระงาม , หลวงพ่อสำเนียง วัดเวฬุวนาราม , หลวงปู่ยิ้ว วัดบางแขม , หลวงปู่รอด วัดวังน้ำเขียว , หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม , หลวงปู่ดี วัดสุวรรณ , หลวงพ่อสำลี วัดพระปฐมเจดีย์ฯ , หลวงพ่อบุฐธรรม วัดพระปฐมเจดีย์ , เจ้าคุณโชติ วัดพระปฐมเจดีย์ , หลวงพ่อเบี้ย วัดโคกพระเจดีย์ , หลวงพ่อเพิ่ม วัดสรรเพชร , หลวงพ่อสืบ วัดสิงห์ , หลวงพ่อสมพงษ์ วัดใหม่ปิ่นเกลียว , หลวงพ่อพูน วัดใหม่ปิ่นเกลียว , หลวงพ่อจ้อย วัดบางช้างเหนือ , หลวงพ่อห้อย วัดหอมเกร็ด , หลวงพ่อห่วง วัดท่าใน , หลวงพ่อม้วน วัดไทร , หลวงพ่อรุ่ง วัดดอนยายหอม , หลวงพ่อฮวบ วัดดอนยายหอม , พระอาจารย์ดาว วัดเกาะวังไทร และอีกหลายๆรูปครับที่ยังมิได้กล่าวมา

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
แจม นิสนึงนะคับ

1 พระครูประยุตนวการ (หลวงปู่แย้ม ฐานยุตโต) วัดสามง่าม อำเภอดอนตูม ศิษย์สืบทอดพุทธาคม หลวงพ่อเต๋ คงทอง ทั้งวิชาตุ๊กตาทอง และตะกรุดสามหู-มหารูด,นางกวัก ท่านทำใด้ไม่แพ้หลวงพ่อเต๋เลย ท่านยังรับการถ่ายทอดวิชาจากหลวงปู่สุข วัดห้วยจระเข้ ,หลวงพ่อเหลือ วัดสาวชะโงก ฉะเชิงเทราคับ ใครไปกราบท่านจะทราบว่า ท่านมีดีอย่างไร

2 พระสมุห์เจือ ปิยสีโล (หลวงปู่เจือ) วัดกลางบางแก้ว อำเภอนครชัยศรี สายวิชาหลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว ท่านเรียนมาจากหลวงปู่เพิ่ม ทั้งวิชายาจินดามณี,เบี้ยแก้ เบี้ยแก้ท่านใช้ดีเหมือนกันครับ

3 หลวงปู่อั๊บ เขมจาโร วัดท้องไทร อำเภอนครชัยศรี ศิษย์ของหลวงพ่อน้อย วัดธรรมศาลา และอีกหลายท่าน เมื่อก่อนท่านเป็นอาจารย์สัก แต่ทุกวันนี้ท่านวางเข็มเนื่องจากอายุมากแล้ว นางพิม-ดำเซ็น ของท่านเมตตาแรงเหลือเกินครับ

4 พระครูสมุห์อวยพร วัดดอนยายหอม อำเภอเมือง หลานแท้ฯของหลวงพ่อแช่ม และยังเป็นศิษย์ของหลวงพ่อเงินด้วย ใครไปกราบท่านฯจะเจิมหน้าผากให้เหมือนหลวงพ่อแช่มครับ

5 พระครูปราการลักษาภิบาล (หลวงพ่อสมพงษ์) วัดใหม่ปิ่นเกลียว อำเภอเมือง ศิษย์ร่นน้องของหลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม และท่านยังเป็นศิษย์ของหลวงพ่อดัด วัดท่าโบสถ์,หลวงพ่อสด วัดหางน้ำสาคร ชัยนาทครับ

6 พระครูวิบูลย์สิริธรรม (หลวงพ่อเพี้ยน) วัดตุ๊กตา อำเภอนครชัยศรี ศิษย์ของหลวงปู่เนตร วัดตุ๊กตา

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
มาเสริมครับ
หลวงพ่อวงษ์ วัดทุ่งผักกูด , หลวงปู่หลิว วัดไร่แตงทอง , หลวงพ่อเพี้ยน วัดตุ๊กตา , หลวงพ่อชื่น วัดกลางคูเวียง , พระอาจารย์เชิญ วัดกลางคูเวียง , หลวงพ่อมานิต วัดศีรษะทอง , หลวงพ่อประพันธ์ วัดดอนยายหอม ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.ย. 2551, 11:49:33 โดย สิบทัศน์ »

• ตติยะ
หลวงพ่อเพี้ยน วัดตุ๊กตา
พระครูสมุห์อวยพร วัดดอนยายหอม
พระครูปราการลักษาภิบาล (หลวงพ่อสมพงษ์) วัดใหม่ปิ่นเกลียว
หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม
เด่นทางด้านไหนครับ

• ...
หลวงพ่อเพี้ยน วัดตุ๊กตา
พระครูสมุห์อวยพร วัดดอนยายหอม
พระครูปราการลักษาภิบาล (หลวงพ่อสมพงษ์) วัดใหม่ปิ่นเกลียว
หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม
เด่นทางด้านไหนครับ

เมตตาครับผม หลวงพ่อสมพงษ์ , หลวงพ่อพูล , หลวงพ่ออวยพร สายวัดดอนยายหอมทั้งนั้นเลยนะครับ เกียรติคุณสายนี้ก็ทราบๆกันอยู่ครับ  :001:

• ตติยะ
ขอบคุณมากครับ

ท่านสิบทัศน์

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
 :016:w=jg]p :015: :016:ไช่เลย :015: :016:ไช่เลย :015: และแย่งผมพูดหมดแล้ว ผมเลยมะมีไรพูดเลย หุหุอ่าไช่ๆ

กระผมเรียนท่านว่า  หลวงพ่อเงินวัดดอนยายหอม หลวงปู่บุญวัดกลางบางแก้ว หลวงพ่อน้อยวัดศรีษะทอง หลวงปู่หิ่มอินทะโชโต วัดบางพระ
ขอรับนายท่าน

(Last Update #๒๔๙๙)รศ.๑๒๕
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ จอมยุทธ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอรายละเอียดเกี่ยวกับหลวงพ่อสืบ วัดสิงห์หน่อยนะครับ ผมจะไปกราบท่าน แต่ไม่รู้เส้นทาง ไม่รู้ว่าอยู่แถวไหนด้วย (อยากได้ตะกรุดด้วย)

• ...
ขอรายละเอียดเกี่ยวกับหลวงพ่อสืบ วัดสิงห์หน่อยนะครับ ผมจะไปกราบท่าน แต่ไม่รู้เส้นทาง ไม่รู้ว่าอยู่แถวไหนด้วย (อยากได้ตะกรุดด้วย)
ผมเคยไปทีนึงครับ วนๆอยู่แถบๆบ้านผมนี่แหละแต่ผมจำทางไม่ได้ ลองหาในกระทู้เก่าๆดูนะครับ มีแผนที่ลงไว้ครับผม  :001: