ผู้เขียน หัวข้อ: ผมได้เหรียญหนุมานหลวงพ่อเปิ่นมาไม่รู้ดีหรือเปล่าขอความคิดเห็นด้วยครับ  (อ่าน 5874 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ไม่ดีธรรมดาครับโคตรดีเลยแหละ เหอะๆ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ jack

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล

ออฟไลน์ vut

• ฉัฏฐะ
  • *
ผมพึ่งได้มาเป็นเหรียญแรกครับไม่มีความรู้จริงๆครับ  ขอบคุณนายตระกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
เรียกว่าเหรียญนั่งราหูนะครับ ปี 2525ครับผมฮุฮู

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ไม่ทราบเหมือนกันครับท่าน รอคุณลุงอเมซิ่งละกันครับ  :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.ย. 2551, 09:57:49 โดย สิบทัศน์ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เหรียญนี้เรียกไม่ค่อยจะเหมือนกันเท่าไหร่ แต่ผมเรียกว่า เหรียญนั่งหนุมาน

ส่วนการดูนั้น ผมดูไม่ขาดครับ ให้ผู้ชำนาญมาตอบดีกว่าครับผม ..... 
:089:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ดูแล้วน่าจะไม่มีปัญหานะครับ
เหรียญนี้รุ้สึกจะเป็นเหรียญนั่งในปากหนุมานรุ่นแรกของทางวัด
ถ้ารุ่นสอง จะเป็นรูปลิงเจ็ดตัวที่ด้านหลังครับ เรียกว่า รุ่น กลกระบี่
ผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยนะครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ หมูทองแดง T_T

• ทุติยะ
  • **
  • ศรัทธาบารมี อย่างมีสติ ไม่ประมาท
เค้าเรียกว่า "เหรียญนั่งหนุมาน สร้างปี ๒๕๒๓" ครับ เหรียญนี้สภาพสวย ธรรมชาติ ด้วยความเคารพอย่างสูง  สวยมาก 02;

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
คุณ vut ถ่ายด้านหน้าชัดๆมาอีกทีนะครับ  ผมดูแล้วแปลกๆครับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
โง่ ครับ อยากออกความเห็นบาง เหรียญดูบวมๆ นะ

ออฟไลน์ joe4299

• จตุตถะ
    • อีเมล
เค้าเรียกว่า "เหรียญนั่งหนุมาน สร้างปี ๒๕๒๓" ครับ เหรียญนี้สภาพสวย ธรรมชาติ ด้วยความเคารพอย่างสูง  สวยมาก 02;
ผลิต 2525 นะครับรู้สึก
กยิราเจ กยิราเถนํ
"จะทำสิ่งไร ควรทำจริง"

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
เหรียญนี้ผมเคยเห็นแค่2เหรียญเลยตอบไม่ได้ครับ ขอบคุณที่ให้ชม
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ vut

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอบคุณมากๆครับทุกๆท่านที่ให้ความรู้ครับ :025:

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ หมูทองแดง T_T

• ทุติยะ
  • **
  • ศรัทธาบารมี อย่างมีสติ ไม่ประมาท
เค้าเรียกว่า "เหรียญนั่งหนุมาน สร้างปี ๒๕๒๓" ครับ เหรียญนี้สภาพสวย ธรรมชาติ ด้วยความเคารพอย่างสูง  สวยมาก

ขออภัยหากผิตพลาด เพราะ หนังสืออมตวัตถุมงคลยอดนิยมหลวงพ่อเปิ่น เรียกว่าเหรียญนั่งราหู สร้างปี๒๕๒๕  อยู่หน้าที่๒๒
 แต่หนังสือประวัติหลวงพ่อเปิ่น  ที่ เทียนชัยรวบรวมไว้ (เล่มแดง)เรียกว่าเหรียญนั่งหนุมาน สร้างปี ๒๕๒๓อยู่หน้าที่ ๖๒
แล้วอะไรคือข้อเท็จจริงที่ที่ถูกต้องครับ วอนขอให้ลุงอเมซิ่งตอบด้วยครับ
นอมรับ หากผิดพลาด หมูทองแดงT_T :075: :086:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
เค้าเรียกว่า "เหรียญนั่งหนุมาน สร้างปี ๒๕๒๓" ครับ เหรียญนี้สภาพสวย ธรรมชาติ ด้วยความเคารพอย่างสูง  สวยมาก

ขออภัยหากผิตพลาด เพราะ หนังสืออมตวัตถุมงคลยอดนิยมหลวงพ่อเปิ่น เรียกว่าเหรียญนั่งราหู สร้างปี๒๕๒๕  อยู่หน้าที่๒๒
 แต่หนังสือประวัติหลวงพ่อเปิ่น  ที่ เทียนชัยรวบรวมไว้ (เล่มแดง)เรียกว่าเหรียญนั่งหนุมาน สร้างปี ๒๕๒๓อยู่หน้าที่ ๖๒
แล้วอะไรคือข้อเท็จจริงที่ที่ถูกต้องครับ วอนขอให้ลุงอเมซิ่งตอบด้วยครับ
นอมรับ หากผิดพลาด หมูทองแดงT_T :075: :086:
สมัยก่อน เหรียญหลวงพ่อแช่ม วัดตาก้อง ดังมาก และมีราหู อยู่ด้านหลังเหรียญ เมื่อมีเหรียญซึ่งมีรูปร่าง
หน้าตา คล้ายพระราหู วงการยุคนั้น เขาจึงเรียก เหรียญนั่งราหู
และหนังสือรวมพระเครื่อง หลวงพ่อเปิ่น ก็มีหลายเล่ม ล้วนก็ระบุตรงกัน ว่าสร้าง เมื่อปี 2525

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เหอะขอบคุณพี่สายันที่มาชี้ชัดๆครับผมฮุฮุผมว่าแล้วผมต้องดูไม่ผิด

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
เหรียญนี้ดูตรงฝันข้างล่างจะมีเส้นยักตรงฝันอะครับข้างบนฝันนะครับดูจากภาพแล้วภาพมันไม่ชัดอะครับเหรียญนี้เรียกนั่งราหูแต่ผมดูเหมือนหนุมานมากกว่าครับ
สักเสกเลขยันต์ ทำดีทำได้ทุกวัน ความรักเกิดได้ทุกวินาที

• สัตตมะ
  • **
ดูจากรูปของผมจะเห็นตรงใต้ฐานหลวงปู่ครับจะมีเส้นยักบนฝันล่างครับขอโทษนะครับที่ต้องโพส2รูปขี้เกียจถ่ายใหม่ครับ :114:

• สัตตมะ
  • **
ตำหนินี้คุณลุงสายตรงวัดบางพระเป็นคนสอนผมครับลองไปส่องกล้องดูนะครับผมดูแล้วผมดูไม่เห็นจริงๆครับรุ่นนี้เก๊มีนะครับเหรียญของคุณดูแบบสภาพใช่ครับแต่เหรียญผมเก่าเก็บครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ลิงจั๊กๆ แปลว่ารักจิงๆ เหรียญนี้ดู รอบแรกไม่รัก แต่ดูไปดูมา "รักจัง" รอโพสภาพได้ก่อนจาลงให้ดูว่าทำไมรัก