ผู้เขียน หัวข้อ: ลงนะหน้าทองกับสาริกาลิ้นทอง  (อ่าน 24195 ครั้ง)

ออฟไลน์ taekanin

• ตติยะ
    • อีเมล
ไม่ทราบว่าลง2อย่างนี้ต้องมีค่าครูเท่าไหร่และต้องเตีรยมอ่ะรัยไปบ้างหาซือ้จากร้านประเภทไหนได้มั่งอ่ะครับ

แล้วสักยันต์ที่วัดบางพระเขาจำกัดอายุเป่าครับ

ขอบคุงคับป๋ม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ลงนะหน้าทองกับสาริกาลิ้นทอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ก.ย. 2551, 07:18:32 »
ลงนะหน้าทอง ลงได้ที่กุฏิใหญ่ ก็มีครับ ยกพาน 20 บาทครับ

ถ้าจะลงสาริกาลิ้นทอง นะหน้าทอง ครบชุด ลงกับ หลวงพี่ติ่ง ได้ครับ

ดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่แผ่นทอง ร่วม 60 - 70 บาท ค่าครูอีก 25 บาทครับ
  :089:

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: ลงนะหน้าทองกับสาริกาลิ้นทอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ก.ย. 2551, 07:24:41 »
ของวัดบางพระใช่ไหมครับผม 
แล้วไปที่กุฏิใหญ่ไปบอกไห้เค้าลงไห้เลยใช่ไหมครับพอยกพานเสดอ่ะครับป๋มของพวกดอกไม้หาซือ้ได้ในวัดใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 ก.ย. 2551, 08:05:17 »
ของวัดบางพระใช่ไหมครับผม 
แล้วไปที่กุฏิใหญ่ไปบอกไห้เค้าลงไห้เลยใช่ไหมครับพอยกพานเสดอ่ะครับป๋มของพวกดอกไม้หาซือ้ได้ในวัดใช่ไหมครับ

ที่วัดพร้อมครับ ลองถามคนที่วัดดู กุฏิใหญ่อยู่ไหน ครับรู้จักกันดี

กุฏิหลวงพี่ติ่ง ก็ดีครับ ท่านลงเข็มให้เฉพาะน้ำมันเท่านั้น ลองดูครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 ก.ย. 2551, 08:54:58 »
ขอบคุนครับ ครายมีอะไรแนะนำได้นะครับพอดีจะพาเพือ่นไปลงอีกหลายคนอ่ะครับหาข้อมูลไว้

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 ก.ย. 2551, 09:35:28 »
ไม่ทราบว่าลง2อย่างนี้ต้องมีค่าครูเท่าไหร่และต้องเตีรยมอ่ะรัยไปบ้างหาซือ้จากร้านประเภทไหนได้มั่งอ่ะครับ

แล้วสักยันต์ที่วัดบางพระเขาจำกัดอายุเป่าครับ

ขอบคุงคับป๋ม
ที่วัดมีเตรียมไว้ให้บริการครับท่าน ลงนะหน้าทองก็ที่กุฏิใหญ่ก็ได้ครับหรือไม่ก็ที่กุฏิหลวงพี่ติ่ง ที่กุฏิใหญ่ 20 บาทครับผม แล้วก็จะมีซองใส่ถวายได้ตามศรัทธาครับ ไม่น่าจะจำกัดอายุนะครับ สำหรับการลงนะหน้าทอง  :001:

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 ก.ย. 2551, 10:21:11 »
ลงนะหน้าทอง ลงได้ที่กุฏิใหญ่ ก็มีครับ ยกพาน 20 บาทครับ

ถ้าจะลงสาริกาลิ้นทอง นะหน้าทอง ครบชุด ลงกับ หลวงพี่ติ่ง ได้ครับ

ดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่แผ่นทอง ร่วม 60 - 70 บาท ค่าครูอีก 25 บาทครับ
 ตามนี้เลยครับผม
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 ก.ย. 2551, 09:31:57 »
Caultion!!!
1.อย่าตุ๋ยน้ำลายลงโถตอนกะลังฉี่ หรืออึคับพี่น้อง

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 ก.ย. 2551, 07:42:44 »
โอวขอบคุรทุกคำตอบเลยคร๊าบบบบ มีอะรัยจะแนะนำบอกได้นะครับแล้วเพรื่องพุทธคุณนี่เปนงัยมั่งครับมีอ่ะรัยมั่งเหรอครับ
สำหรับการลงนะหน้าทองกับสาริกา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 ก.ย. 2551, 09:42:41 »
โอวขอบคุรทุกคำตอบเลยคร๊าบบบบ มีอะรัยจะแนะนำบอกได้นะครับแล้วเพรื่องพุทธคุณนี่เปนงัยมั่งครับมีอ่ะรัยมั่งเหรอครับ
สำหรับการลงนะหน้าทองกับสาริกา
พุทธคุณจะเด่นไปทางเมตตามหานิยม เป็นที่ชื่นชอบของทุกคน เจรจาติดต่อ เข้าหาผู้ใหญ่ ดีสารพัดครับผม  :001:

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 ก.ย. 2551, 05:11:51 »
ขอบคุณทุกท่านมากนะครับผมสมาชิกใหม่มีอะรัยแนะนำได้นะค้าบบบ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 ก.ย. 2551, 02:22:44 »
สำหรับการลงนะหน้าทองกับสาริกา ถ้าหากไปดื่มเหล้ามา พอเมา แล้ว อาเจียน จะให้ไปอาเจียนตรงไหนล่ะ คงต้องไปห้องน้ำแล้วก็หันหน้าไปที่โถส้วมแน่ๆ  มีข้อแนะนำที่ดีกว่านี้มั๊ย ในกรณีที่เมามากแบบนี้ รบกวนตอบหน่อยนะ

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 ก.ย. 2551, 03:07:27 »
ของบางอย่างมันอยู่ที่ใจ บางคนคิดมากกลัวไม่ขลังก็ไปลงเรื่อย ๆอย่างในกรณีที่เมาแล้วไม่รู้เรื่อง สาริกาก็คงจะบินไปตั้งแต่เมลัยแตะลิ้นครั้งแรกแล้วหละครับ ...55555
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ bughum31

• ตติยะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 ก.ย. 2551, 04:53:55 »
อ้วกใส่ถุงแล้วค่อยเอาไปทิ้งดีกว่ามั๊ยครับ แต่ถ้ากินจนเมาขนาดนั้นก็คงจะแย่นะ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 ก.ย. 2551, 07:03:23 »
ผมเคยอ่านที่วัดราชโยธาครับ
เกี่ยวกับเรือ่งถุยน้ำลายลงโถส้วม
ท่านเขียนไว้อย่างนี้ครับ ถ้าพลาดแล้วให้กลับบ้าน
สวดมนต์บอกกล่าวครูบาอาจารย์แล้วทำตัวใหม่ครับ
ของแบบนี้บางทีมันก็จำเป็นจริงๆ ก็อย่าคิดมากเลยครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ kaynika

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 05 ส.ค. 2552, 07:27:47 »
ลงชุดใหญ่ไปเลยค่ะ ทอง9แผ่น ชุดละ100บาท ค่าครู 25 บาท  :069:อาเจียนหรือถุยน้ำลายลงชักโครกนะคะ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 05 ส.ค. 2552, 08:19:47 »
ผมลงนะหน้าทองกับหลวงพ่อต้อยสุดยอดเลยครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ time329

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 05 ส.ค. 2552, 09:45:43 »
  ตามที่สมาชิกได้แนะนำ ขอเพิ่มเติมในส่วนของการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยครับ
       ขอบคุณครับ
ยศและลาภหาบไปไม่ได้แน่  มีเพียงแต่ต้นทุนบุญกุศล
ทรัพย์สมบัติทิ้งไว้ให้ปวงชน  ร่างแม้ตนเขาก็เอาไปเผาไฟ
   เมื่อเรามามีอะไรมาด้วยเล่า  เราจะเอาแต่สุขสนุกไฉน
เรามามือเปล่าเราจะเอาอะไร  เราก็ไปมือเปล่าเหมือนเรามา

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 05 ส.ค. 2552, 09:57:15 »
ห้ามใช้ปาก กับที่ไม่ถูกที่ด้วย ครับท่าน :005: :005: