ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าอัดกระจกทำอย่างไร  (อ่าน 7059 ครั้ง)

ออฟไลน์ danutgood

• ปัญจมะ
พอดีได้รูปครูบาอาจารย์มา เป็นรูปเล็กๆ

อยากเอาไปอัดกระจกเพื่อความคงทน และนำไปใส่กรอบต่อไป

ท่านใดมีวิธีการทำแบบง่ายๆ หรือ ที่รับทำบอกด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ตอบ: อยากทราบว่าอัดกระจกทำอย่างไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ก.ย. 2551, 08:43:08 »
สวัสดีครับท่าน อัดกระจก โอวอัดกับกระจกเลยหรือท่าน มือไม่แตกหรือ หุหุผมล้อเล่นๆ

ท่านก็ต้องไปเลี่ยมกระจกก่อนคือไปตัดกระจกขนาดเดียวกับรูป 2ชิ้นนะ แล้วทำไงต่อ
เอารูปใส่ตรงกลางแบบแซนวิช
แล้วไปที่ร้านเลี่ยมพระ
ให้เขาเลี่ยมพลาสติกให้ทับเลย แต่นี้ก็กันน้ำได้แล้วท่าน
ไม่น่าติดกาวอ่ะ กลัวรูปพังเสียดายของ

ถ้าของมาจากวัดเขาจะติดกาวอะไรมาไม่รู้อ่ะท่าน มันจะไม่ทำลายรูปถึงจะหลุดออกมาแต่พอเก่าๆก็หลุดนะแต่รูปไม่ลอกไม่ขาด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.ย. 2551, 11:08:48 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ตอบ: อยากทราบว่าอัดกระจกทำอย่างไร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ก.ย. 2551, 11:13:53 »
ตามท่าน peachsama เลยครับท่าน

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 ก.ย. 2551, 10:35:36 »
ครับผม ต้องตามท่านพีทแล้วครับ เพราะผมเองก็ไม่ค่อยทราบเท่าไหร่  :001: