ผู้เขียน หัวข้อ: พุทธคุณของลายสัก  (อ่าน 4688 ครั้ง)

ออฟไลน์ poommv41

• ตติยะ
  • จะยอมตายหมายให้เกียติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
    • MSN Messenger - poommv41@hotmail.com
    • อีเมล
พุทธคุณของลายสัก
« เมื่อ: 19 ก.ย. 2551, 05:51:29 »
ผมอยากทราบว่ามีพุทธคุณทางด้านไหนครับ
1.หนุมานตัว9
2.มัจฉานุ
3.ดำดื้อ
4.เสือพระนารายณ์
5.สุครีพ
6.พ่อแก่
แล้วยันต์ไหนเหมาะสำหรับตำรวจ-ทหารครับช่วยแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: พุทธคุณของลายสัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ก.ย. 2551, 06:02:47 »
ทหารราชการ สัก พ่อแก่ฤาษี ก็ดีครับ  :016:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ก.ย. 2551, 07:15:05 »
ที่กล่าวมาทั้งหมดเน้นเป็ฯพวกป้องกันตัว ดำดื้อก็บู๊สุดๆครับผม อิอิ
คงกระพันชาตรีครับ ถ้าเป็ฯพวกหนุมาน ลิง มัจฉานุ สุครีพ
เป็ฯคงกระพัน และได้ทางพลกำลังด้วยครับ เหมาะสำหรับอาชีพที่ต้องเสี่ยง
ภัยอันตราย ครับผม วิชาสายลิงส่วนมากจะได้ครบสูตรครับ เมตตา แคล้วคลาด
คงกระพัน พละกำลัง พ่อแก่ก็ดีครอบจักรวาลครับผม แล้วแต่เราจะอธิษฐานขอบารมีกับท่านครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ก.ย. 2551, 09:11:01 »
แนะนำอีกทางเลือก รับราชการ หาพระหลวงพ่อปานขี่ครุฑไว้ใช้ก็ดีครับ  :002:

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 ก.ย. 2551, 01:41:29 »
ตอนนี้เห็นเก็บครุฑของล.พผาด จ.อ่างทองกันนะ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ก.ย. 2551, 07:35:55 »

เสือ สิงห์ กระทิง แรด ราหู ทศกัณฑ์(มั่ว)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.ย. 2551, 07:45:59 โดย ???--สายัณ--??? »

ออฟไลน์ nathaphat

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - nathaphat.gmt@live.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 มี.ค. 2552, 11:57:39 »
ผมอยากสักพ่อแก่น่ะครับอยากทราบว่ามีพุทธคุณด้านใดบ้างครับ อยากสักที่วัดบางพระ เพราะผมเคยไปงานใหว้ครู2552นี้ประทับใจมาก อยากทราบว่าสักอาจารย์ใหนดีครับค่าครูเท่าใหร่ครับ