ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามซักนิด  (อ่าน 2124 ครั้ง)

ออฟไลน์ taekanin

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอถามซักนิด
« เมื่อ: 19 ก.ย. 2551, 07:20:01 »
อยากถามคนที่เคยไปสักมาแล้วในความคิดของท่าน

หลวงพี่ หลวงน้า คนไหนมือหนักที่สุดแล้วใครมือเบาที่สุดช่วยกัน

แสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ อิอิ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ขอถามซักนิด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ก.ย. 2551, 07:47:21 »
ตามความคิดผม หลวงพี่ญาท่านแทงเร็วสุดครับ
หลวงพี่ติ่งมือหนักเหมือนกัน
หลวงพี่นันมือเบามากๆครับ
หลวงพี่แป๊วท่านก็น้ำหนักเข็มใช้ได้เลยครับผม :005:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ก.ย. 2551, 08:02:50 »
หลวงพี่นัน มือท่านเบา ดีครับ

หลวงพี่ต้อย ท่านมือหนักใช้ได้ครับ  :016:

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ก.ย. 2551, 08:19:45 »
คนน้อยจังงง

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ก.ย. 2551, 09:22:57 »
ไม่ทราบครับข้อนี้ เพราะว่าผมสักกับหลวงพี่ติ่งรูปเดียวครับ  :001:

ออฟไลน์ เทพสายขาว

• ท่านทั้งหลายเอ๋ย จงสร้างความรักด้วยศรัทธาเถิด
  • ตติยะ
  • เฮ็ดในสิ่งที่เซื่อ เซื่อในสิ่งที่เฮ็ด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 ก.ย. 2551, 09:59:34 »
หลวงพี่แป๊ว มือหนักพอใช้ได้เลยครับ
แถมยังสักช้าด้วย 555++

สักสวยด้วยครับ
เป็นมนุษย์ประเสริฐเลิศกว่าสัตว์
เพราะไม่กัดกันเองข่มเหงเพื่อน
มีถิ่นที่อาศัยในบ้านเรือน
ไม่เป็นเหมือนเช่นสัตว์ชอบกัดกัน

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ก.ย. 2551, 09:05:25 »
ระผมว่า หลวงพี่แป้วเบาสุดครับ  แต่ถ้าพุทธคุณทุกท่านมีหมดครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 ก.ย. 2551, 09:32:07 »
หลวงพี่ญาท่านสักได้หนักหนึบและงดงามตามรูปแบบลายเส้นของท่านที่เปี่ยมล้นไปด้วยพุทธคุณครับท่าน :054: :054: :054:

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 ก.ย. 2551, 10:00:03 »
โอว ..ขอบคุณค้าบบบบ

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 ก.ย. 2551, 10:14:09 »
ความหนักนะต้องยกให้หลวงพี่ติ่งเลยครับ สักน้ำมันยิ่งกว่าสักหมึกอีกครับ หลวงพี่พันที่ว่าหนักแล้ว ต้องยอมๆๆ หุหุหุ  :007:
ว.พิชัยรัตน์

ออฟไลน์ aumauto

• ตติยะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 ก.ย. 2551, 10:39:29 »
หลวงพี่ติ่งคับแต่ว่าวันนี้จะไปสักกะหลวงพี่ต้อยอ่ะคับ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 ก.ย. 2551, 12:37:40 »
จัดต่อมาเรื่อยๆๆครับอยากรู้ๆๆๆ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 ก.ย. 2551, 12:03:52 »
กราบนมัสการพระคุณเจ้าทุกรูปครับ

-หลวงพี่พันธ์  (จำพรรษาที่วัดอื่นแล้ว) แทงหนักหน่วง เร็วด้วย (บางทีใช้เท้ายันเลย) เจ็บครับ

-หลวงพี่แป๊ว แทงเหมือนเย็บผ้า คือแบบ ตวัดเข็ม  เจ็บปานกลาง

-หลวงพี่ญา (พึ่งโดนมา) หนัก เร็ว  แต่ก้อดีครับ เจ็บไม่นาน

-หลวงน้าติ่ง  แน่นอนครับ เร็วด้วย หนักด้วย เจ็บมาก

-หลวงพี่นัน เร็ว ไม่หนักมาก และละเอียดในการสักมาก

-หลวงพี่ต้อย ยังไม่เคยสักครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 ก.ย. 2551, 09:07:36 »
หลวงพี่นันครับ เบาๆแบบสบายๆ
ผมสักครั้งแรกก็กลัวเจ็บครับไม่เคยลงเข็มเลย
ลงกับหลวงพี่นัน สบายครับ ขอบอก
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-