ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมสักน้ำมัน แล้วหนาวกว่าปกติ  (อ่าน 5107 ครั้ง)

ออฟไลน์ หมูทองแดง T_T

• ทุติยะ
  • **
  • ศรัทธาบารมี อย่างมีสติ ไม่ประมาท
สักน้ำมัน แล้วหนาวกว่าปกติ จริงไหม แล้วมีวิธีแก้ไหมครับ 13; ขอความรู้พี่ด้วยครับ

ผมสักน้ำนันยันต์แม่ทัพ กับหลวงพี่นัน ประมาณ ๑ ปีที่ผ่านมา หนาวง่ายมาก แก้ยังไง

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ทำไมสักน้ำมัน แล้วหนาวกว่าปกติ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ก.ย. 2551, 09:27:49 »
จริงครับ ควรหาผ้าห่มหนาๆมาห่มคับ เพื่อลดความหนาว  :007:
ว.พิชัยรัตน์

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ทำไมสักน้ำมัน แล้วหนาวกว่าปกติ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ก.ย. 2551, 11:20:17 »
อะไรประมานนั้น เอาเป็นว่า ห่มผ้าและกันนะ ฮุฮุ   :005:   :005:   :005:
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ C-r-A-z|Y

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ก.ย. 2551, 11:47:49 »
ไม่ได้สังเกตค่ะ แต่พอเห็นกระทู้นี้แล้วก็คิดว่าน่าจะจริงนะค่ะ
เพราะเพื่อนทักว่า ไม่สบายรึเปล่าเห็นนอนขดตัวบ่อยๆ
หรือว่าช่วงนี้ฝนตกรึเปล่าก็เลยหนาวๆ = =

ออฟไลน์ ลู๋มู๋กุ๊ก

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 ก.ย. 2551, 02:08:41 »
หรอ ไม่รู้ เลยนะนี้ สงสัยต้องลองไปสักน้ำมัน อ่ะ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ก.ย. 2551, 02:28:22 »
ช่วงนี้ฝนตกปะครับ อากาศเลยหนาว ห่มผ้าหนาๆ นะครับ ระวังไม่สบาย  :075:

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ก.ย. 2551, 02:50:37 »
ดูแลสุขภาพด้วยครับ ฝนตกบ่อยมาก
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 ก.ย. 2551, 05:13:34 »
ก่อนหน้านี้ เคยไปผ่าตัดอะไรบ้างหรือเปล่าค๊ะ?
หากเคยมีการผ่าตัด ไม่ว่าเล็กหรือใหญ่ก็ตาม...วิสัญญีแพทย์วางยาสลบ หรือยาชา โดยการบล๊อกหลัง
ตามทฤษฏี...มักจะมีอาการประมาณนี้เกิดขึ้นแหน่ะค๊ะ...หนาวๆ ร้อนๆ แหน่ะค่ะ

หากไม่ใช่...ก็หมั่นออกกำลังกาย ทำให้ร่างกายอุ่นได้เหมือนกัน ปรับปรุงพฤติกรรมการนอน..... ว่าปายยยย ... :043:

cho presley       

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 ก.ย. 2551, 05:46:51 »
ถึงมีผ้าห่มแต่มันก็หนาว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 ก.ย. 2551, 05:49:11 »
พี่เอพูดถูก555++++

ออฟไลน์ ตี๋ใหญ่50

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 ก.ย. 2551, 09:43:55 »
ถ้าจะจริงครับผมก็เป็นเหมือนกัน

ออฟไลน์ ตี๋ใหญ่50

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 ก.ย. 2551, 09:48:30 »
ถ้าจะจริงเหมือนกันครับผมก็เป็น

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 ก.ย. 2551, 10:24:19 »
หลวงพี่ติ่งท่านบอกเสมอๆครับ ร้อนๆหนาวๆ  :001:

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20 ก.ย. 2551, 11:33:33 »
เคยตากฝนนานฯนะ

สั่นจนเป็นเจ้าเข้าเลย

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ <BoB'32>

• มีคน มีต้นไม้ มีสัตว์ป่า
  • จตุตถะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 21 ก.ย. 2551, 02:57:17 »
แล้วคนที่สักน้ำมันจะหายหนาวมั้ยครับหรือจะต้องหนาวไปตลอดเลยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 21 ก.ย. 2551, 07:38:39 »
หนาวเป็นเรื่องปกติ  :095: ผ้าห่มไว้ห่ม ปิดพัดลม ปิดแอร์หลัง 4 ทุ่ม  :089:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 21 ก.ย. 2551, 01:27:47 »
สักน้ำมัน แล้วหนาวกว่าปกติ จริงไหม แล้วมีวิธีแก้ไหมครับ 13; ขอความรู้พี่ด้วยครับ
ผมสักน้ำนันยันต์แม่ทัพ กับหลวงพี่นัน ประมาณ ๑ ปีที่ผ่านมา หนาวง่ายมาก แก้ยังไง

คิดมาก ไปเองหรือเปล่า ผมสักมาเต็มหลัง ก็ไม่เห็นหนาวผิดปกติ หรือ ร้อนผิดปกติ จิตเป็นตัวปรุงแต่ง

ออฟไลน์ yasawakung

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 21 ก.ย. 2551, 11:54:04 »
ผมว่ามันก็จิงอยู่ผมมีเกือบเต็มหลังและนำมันล้วนๆคับเพาะคับ  :073: :073: :073::092:ไรผู้รู้ช่วยชี้แนะทีคับจักกรุณาอย่างสูงคับ :092: :092: :092: :062: :062: :062:

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 22 ก.ย. 2551, 10:27:37 »
ผมไม่เคย สักน้ำมันนะ

มันหนาวหรอครับ

แต่ผมสักหมึก เวลาถอดเสื้อเดิน ทำไมมัน ร้อนกว่าเดิม

หรือเพราะว่า สีดำ ดูดแดด
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 22 ก.ย. 2551, 10:43:08 »
สีดำดูดแดดจริงครับท่านเอส 555+ จริงแท้แน่นอนตามหลักวิทยาศาสตร์เลย  :004:

ออฟไลน์ petchsad

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 05 ต.ค. 2551, 11:12:06 »
มะวานไปสักมาครับขี่รถกลับบ้านหนาวมากๆตัวสั่นสุดๆ-*-สักน้ำมันครับเพื่อนมันไม่หนาวกานเลย-*- :025:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 05 ต.ค. 2551, 05:36:16 »
คนสมัยก่อนเค้าเคยบอกว่า
น้ำมันที่สักมันผสมว่านอยู่น่ะครับ
เวลาหน้าหนาวว่านมันออกดอก ก็จะเป็นจุดๆตามตัว
แถมหนาวอีก  เท็จจริงอย่างไรก็ต้องลองพิจารณากันดูครับ
ผมเองสักน้ำมันมาก็เยอะพอสมควร
แต่ผมก็เฉยๆ อาจจะมีหนาวบ้างตอนที่ไม่ค่อยสบาย หุๆ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ