ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 1008 ครั้ง)

ออฟไลน์ ha-nu-ma-na

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอคำแนะนำหน่อยครับ
« เมื่อ: 20 ก.ย. 2551, 12:12:18 »
คือวันนี้ผมจะไปสักกับอ.เดช (มือสักของล.ป.กาหลง)ครับ ไม่ทราบว่าพี่ๆท่านใดเป็นศิษย์ของท่านบ้างครับ
ผมอาจทราบค่าครูในการสัก (แล้วแต่ยันต์และภาพ)หรือเปล่าครับ ท่านเก่งสักพวกลิงหรือครับแล้วทางด้านอื่นหละครับ คือผมชอบทางด้านคงทน แคล้วคลาดอะครับท่านเก่งหรือเปล่า ช่วยแจ้งค่าครูให้ผมทราบด้วยนะครับจะได้เตรียมงบได้ถูก

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ขอคำแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ก.ย. 2551, 07:40:12 »
เหมือนจะเคยมีกระทู้ตั้งแล้วนะครับลองไปหาดูแล้วกันครับ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ขอคำแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ก.ย. 2551, 08:28:03 »
ผมก็สักครั้งแรกในชีวิตกับอาจารย์เดชครับ
อาจารย์จะเน้นพวกรูปลิง อาจารย์เป็นศิษย์อาจารย์ทอง ตลาดพลู
ถ้าถามว่าเก่งมั้ย ผมว่าของแบบนี้ต้องแล้วแต่ศรัทธาแหละครับ
ให้ตอบคงตอบไม่ได้ ส่วนค่าครูนั้นคิดตามลายภาพครับ
มีตั้งแต่หลักร้อยไปจนถึงหลายร้อย แต่ผมก็ไม่ได้ไปหาอาจารย์นานมากๆแล้วครับ
เลยไม่ทราบเหมือนกันว่ามีการเปลี่ยนแปลงไปอย่างไรบ้าง
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ