ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าจะห่างฯจากบอร์ดแล้วครับ  (อ่าน 1797 ครั้ง)

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
ว่าจะห่างฯจากบอร์ดแล้วครับ
« เมื่อ: 22 ก.ย. 2551, 04:05:06 »
ก้อหยั่งที่รู้ล่ะครับ

บังเอิญผมมันเป็นคนชอบพูดตรงฯซะด้วย

ทางผู้ดูแลเว็บอาจจะไม่ค่อยชอบเท่าไหร่

คิดอยู่นะว่านี่มันเว็บ ศิษย์พ่อเปิ่น วัดบางพระ หรือว่าเว็บ มัธยมสวนกุหลาบกันแน่ ...งงมากมาย

เอาเป็นว่าก้อจะคอยดูห่างฯแล้วกันครับ ผมเองก้อไม่ใช่คนเก่งอะไรมากมาย รู้บ้างไม่รู้บ้างก้อว่ากันไป

แต่ผมไม่เคย มั่ว ครับ บอกด้ายคำเดียว

บางทีก้อเบื่อนะ โพสท์อะไรก้อลบอยู่นั่น ไปเล่น hi5 คงจะเวอร์คกว่ามั้ง

ผมเชื่อว่าหลายคนก้อคิดหยั่งงี้ หลวงพ่อท่านไม่อยากเห็นศิษย์อาจารย์เดียวกันหมางใจกันก้อจิง   แต่บางคน (บางคนนะ) อาศัยความเป็นลูกศิษย์ที่วัดเอาชื่อท่านมาหากิน มันก้อช่วยไม่ใด้

จะลบก้อลบนะครับ ลบก้อจะโพสท์ไปอีกนั่นล่ะ

ปล.ที่บางกอกน้อยยังมีศิษยืบางพระไม่ต่ำกว่า 1000 คน ทีไม่เคยเข้าเว็บ

ถือว่าผมเป็นตัวแทนพวกเค้าแล้วกัน

ขอบคุณคับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ตอบ: ว่าจะห่างฯจากบอร์ดแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ก.ย. 2551, 04:22:04 »
เบื่อ ก็ พัก  อยาก ก็ มา แล้วกัน บอร์ดเขาใจดี แต่ไม่ให้ยืมตังค์

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ตอบ: ว่าจะห่างฯจากบอร์ดแล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ก.ย. 2551, 04:52:21 »
ไหนว่าท่านบีมจะเป็นตัวแทนของศิษย์บางพระที่อยู่บางกอกน้อย แล้วท่านจะมาท้อทำไมล่ะครับ ทุกความคิดต้องมีข้อโต้แย้งหรือคล้อยตามเพื่อหาข้อยุติที่ลงตัว ถ้าท้อกับปัญหาแค่นี้ ก็ต้องนั่งคุยกับตัวเองคนเดียวแล้วล่ะครับท่าน

ควรมิควรแล้วแต่จะโปรดครัับ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ก.ย. 2551, 08:27:41 »
คุณบีมครับกระทู้ในลักษณะนี้ต้องการสื่อถึงอะไรครับ ถ้าคุณบีมมันใจว่าผู้ดูแลท่านใดเลือกปฏิบัติในบอร์ด

หรือกระทำการใดๆที่คุณคิดว่าไม่เหมาะสม ก็ส่งข้อความมาที่ผมหรือท่านเวปก็ได้ครับ ส่วนที่คุณบอกว่้า

กระทู้คุณโดนลบนั้นก็สามารถตรวจสอบได้ครับ แจ้งที่ท่านเวปเลยหรือผมก็ได้ จะเข้าไปตรวจสอบให้ครับ

ในบางครั้งผู้ดูแลนั้น อาจจะพิจารณากระทู้ไม่ถี่ถ้วนดีพอ ผมก็ต้องขอโทษแทนด้วย ซึงตัวผมเองก็จะตรวจสอบ

กระทู้ที่ถูกลบทุกกระทู้ ด้วยตัวเองทุกครั้ง แต่ปัญหาที่กระทู้หายไปอาจจะเกิดจาก ระบบของฐานข้อมูลก็เป็นไปได้ครับ

และผมว่าประโยคนี้คุณบีมไม่ให้เกียรติเวปวัดบางพระและบอร์ดและสมาชิกของวัดบางพระเราเลย

คิดอยู่นะว่านี่มันเว็บ ศิษย์พ่อเปิ่น วัดบางพระ หรือว่าเว็บ มัธยมสวนกุหลาบกันแน่ ...งงมากมาย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.ย. 2551, 05:24:34 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 ก.ย. 2551, 08:30:37 »
งงครับเหอะๆๆๆๆ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 ก.ย. 2551, 09:45:53 »
++ก้อหยั่งที่บอกไว้แหละครับ

ผมไม่ใช่คนช่างพูด อาจจะใช้คำพูดไม่เหมาะสมเท่าไหร่ แต่ผมไม่ใช่คนปากมันหรอกครับ

ถ้าคิดว่าผมไม่ให้เกียรติ์หลวงพ่อหรือเว็บบอร์ดนี้ก้อต้องขออภัยด้วยครับ

เอาเถิดครับ เชื่อว่าคนเราทำดีใด้ดีครับ

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 ก.ย. 2551, 10:23:42 »
เบื่อ ก็ พัก  อยาก ก็ มา แล้วกัน บอร์ดเขาใจดี แต่ไม่ให้ยืมตังค์

ชอบคำนี้มากเลยครับ

แต่บางที ก็ หยุด เพื่อ มองอะไรให้มันกว้างกว่านี้ก้ได้นะครับ

ลองมองจากด้านนอกแล้วจะรู้ว่าเป็นอย่างไร
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 ก.ย. 2551, 10:36:29 »
ชมรมของพวกเรายังเหมือนเดิมนะครับพี่บีม  :017:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 ก.ย. 2551, 11:16:11 »
เป็นกำลังใจให้เสมอนะครับพี่

ออฟไลน์ -'๑'- C a e S a R -'๑'-

• ปัญจมะ
  • << เซียน หรือ เกรียน >>
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 ก.ย. 2551, 11:39:25 »
อ่านแล้วรู้สึกว่า  คุณบีมจะคับข้องใจเรื่องเกี่ยวกับ การโพสแล้วถูกลบกระทู้นะคับ

เลยเปรียบ  บอร์ดวัดบางพระเป็นบอร์ดมัธยมสวนกุหลาย  ถ้าจะแปลเป็นภาษานั้นๆก็คือว่า " เปรียบเหมือนบอร์ดที่พวกเกรียนมัธยมสวนกุหลาบเล่นกันใช่ม่ะคับ "

ผมคิดว่า  บอร์ดนี้เขาคงไม่ให้เกรียนที่ไหนที่ไม่มีความรู้  ความรู้สึกนึกคิดพิจารณา  หรือไม่มีความรู้สึกผิดชอบชั่วดีมาเป็นผู้ดูแลหรอกคับ  เพราะ  ถ้าเป็นอย่างนั้นจริง  บอร์ดนี้คงไม่อยู่มาได้ถึงทุกวันนี้หรอกคับ 
แล้วอีกอย่าง .. การที่เขาลบกระทู้อะไรก็แล้วแต่  ผมก็คิดว่าผู้ดูแลบอร์ดนั้นได้ใช้สติปัญญาและความรู้สึกนึกคิดพิจารณาดูแล้วว่า  กระทู้อะไรสมควรลบหรือไม่สมควรลบ  คงไม่มีใครหรอกคับที่มาถึงไม่ได้อ่านเนื้อความหรือเนื้อหาของกระทู้นั้นเลยแล้วลบไปเฉยๆ  เพื่อความสะใจมันในอารมณ์ของตัวเองหรือเพราะมีเรื่องขุ่นเคืองข้องใจกับเจ้าของกระทู้เป็นพิเศษ 

บางทีคุณบีม  อาจจะคิดว่าการพิมพ์อะไรลงไปแล้วตามความคิดของคุณอาจจะเห็นว่าเหมาะสมดีแล้ว  แต่ตามที่คนที่เขามองนั้นอาจจะเห็นไม่สมควรก็ได้คับ   

แล้วที่คุณบอกว่า  "คนที่อาศัยความเป็นลูกศิษย์ที่วัดเอาชื่อท่านมาหากิน"  คยไหนหรอคับ คุณบีมคุณบอกเลยคับพวกเราจะได้รู้ว่ายังมีคนประเภทนี้อยู่ในสังคม  เรากับทางผู้ดูแลจะได้จัดการถูก

ศิ ษ ย์ เ ท พ เ จ้ า ... แ ห่ ง ลุ่ ม น้ำ น ค ร ชั ย ศ รี ! ! 

B e l i e v e  i n  o n l y  t o  h e l p  u s

B e c a u s e   B e l i e v e   i n  t o  o n l y   c a u s e  m i r a c l e . 

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 ก.ย. 2551, 11:59:01 »
**ขอบคุณน้องเก่งและ เอ็มไร่ขิงสำหรับกำลังใจครับ

ไม่ลืมแน่ครับเรื่องชมรม - -"

ขี้เกียจจะอธิบายแล้วครับขอยุติแต่เพียงเท่านี้

พูดไปก้อไร้ประโยชน์ครับ

- -"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.ย. 2551, 12:00:36 โดย ^บีม^ บางกอกน้อย »