ผู้เขียน หัวข้อ: รูปหล่อหลวงพ่อเปิ่นของกระผมครับพี่น้อง - ท่านชอบฉันซาลาเปาไหมครับ  (อ่าน 1544 ครั้ง)

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ของบูชารูปหล่อหลวงพ่อเปิ่นของบ้านคนจนอย่างกระผมขอรับพี่น้อง

กระผมมีรูปหล่อเล็กๆๆๆจริงๆ1องค์พี่หนุ่มมอบให้กราบของพระคุณพี่หนุ่มครับ กระผมอาราธนาท่านมาตั้งเป็นศิริมงคล ทุกวันกระผมก็ถวาย ขนม น้ำ ข้าว+กับ วนๆตามนี้และ วันพระก็ดอกไม้ หมากพลูบุหรี่ ครับ พี่น้อง โอเลี้ยงนานๆที ซึ่งก็เป็นปกติของกระผมครับ
เรานึกนะวันนี้เรามีกินเพราะโชควาสนาแล้วใครนำพาละก็ครูบาอาจารย์ทั้งนั้น เรายังหิวเลย เราก็ซื้อกินได้ แต่ครูบาท่านเฝ้าดูเราเราให้ท่านยืนคอแห้งได้ไง เราก็มีไรอยากกินก็ซื้อมาถวายท่านก่อนแล้วค่อยลามากินทีหลัง ไม่หวานด้วยดีออกเหมือนเราเป็นเด็กวัดเลย

ไม่มีครูก็ไม่มีเรา อ่ะนะเราก็ต้องบูชาท่านด้วยใจและการกระทำ เป็นกิจวัตร อย่างน้องสุดผมก็เจเล่1ไลท์ถ้วยครับ

กุมงกุมารกินเลือดกินเนื้อกินดิบ กินเหล้า มาบ้านจับกินเจเล่กลายเป็นเทพหมดครับ ""  .. .. "" ลองทำดูได้ครับ ได้ผลจริงๆ
ครับพี่น้อง

พยายามเพ่งนิดนะครับรูปหล่อหลวงพ่อเปิ่นอยู่กลางๆ

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล

ใหญ่สุดผมมีแค่นี้ครับพี่น้อง

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
รุ่นสร้างโรงพยาบาล ผมก็ไม่ทราบอ่ะครับว่าท่านชอบหรือเปล่า สบายใจดีที่สุดครับผม  :001:

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ตามฝันกันต่อไป