ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่อเปิ่น มาขอความรู้จากพี่ๆครับ  (อ่าน 6460 ครั้ง)

ออฟไลน์ brabus

• ทุติยะ
  • **
เหรียญนี้เรียกว่ารุ่นอะไรครับ(คือพ่อผมเสียแล้วที่บ้านมีพระของหลวงพ่ออยู่มากพอสมควรผมเลยอยากศึกษาที่มาที่ไป ประวัติของแต่ละเหรียญเพราะผมเองก็ศัทธาในองค์หลวงพ่อเช่นกันแต่เมื่อก่อนไม่ค่อยสนใจในด้านนี้พอได้เข้ามาอ่านเรื่องราวในเว็ปนี้ทำให้ผมอยากศึกษาเพราะพ่อผมพามาวัดนี้ประจำสมัยตั้งแต่หลวงพ่อยังมีชีวิตอยู่)

องค์ที่2ครับ

องค์ที่3ครับ

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
เหรียญแรกเป็นเหรียญหลวงพ่อเปิ่น รุ่น2หรือ3เนี่ยแหละไม่แน่ใจ
เหรียญที่2เป็นเหรียญเสมาหลวงพ่อเปิ่นปี2528
ที่3ไม่รู้ครับไป ดีๆเยอะครับผมฮุฮุ   :005:   :005:   :005:
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ตามฝันกันต่อไป

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณพี่ นายตะกรุด มากนะครับ
แต่มีอีกเหรียญหนึ่งเหมือนกลับเหรียญแรกครับ แต่หลังเหรียญด้านบนเขียนว่า รุ่นสร้างเขื่อน ตอนแรกคิดว่าเหรียญเดียวกันเลยไม่ได้ถ่ายรูปมาครับแต่พอกลับไปดูต่างกันตรงด้านหลังของเหรียญครับ  รุ่นสร้างเขื่อนคือรุ่นไหนครับพี่

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
เปนรุ่นเดียวกัน แต่ที่มีเขียนว่าสร้างเขื่อน จะมีแต่เนื้อเงินและเนื้ออาปาก้าครับ
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณครับพี่หอมเชียง  ถ้าไม่ได้พี่ผมคงลงรูปไม่เป็นแน่ๆครับ
ขอบคุณอีกครั้งครับ :002: :002: :002:

• ทุติยะ
  • **
แล้วเหรียญที่3คือเหรียญอะไรครับสร้างปีไหนครับพี่

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
เคยเห็นอยู่ครับ แต่ประวัติไม่แน่ชัด เพราะเหรียญหลวงปู่ ลูกศิษย์มาขออนุญาตสร้างในแต่ละปี เยอะมาก ไม่สามารถจำได้หมดครับ แต่ขื้นชื่อว่า หลวงปู่เปิ่น ละก็ บารมีคุ้มครองครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ดีครับผม  :002: