ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบ....วัดบางพระ กับ วัดท้องไทร  (อ่าน 7405 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
อยากทราบว่า วัดบางพระ กับ วัดท้องไทร อยู่ห่างไกลกันมาอ๊ะป่าว
แล้วจากวัดบางพระ ไปวัดท้องไทร จะไปยังไงค่ะ
พอดีว่าเพื่อนฝากให้แวะไปทำธุระที่วัดท้องไทรค่ะ ส่วนตัวเองจะไปวัดบางพระ
ช่วยแนะนำเส้นทางหน่อยนะค่ะ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: อยากทราบ....วัดบางพระ กับ วัดท้องไทร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 ก.ย. 2551, 10:57:08 »
ก็ไกลกันพอสมควรอะครับ ถ้าจากบางพระมาท้องไทรก็ต้องอย่างน้อยประมานครึ่งชั่วโมงเป็นอย่างต่ำอ่าคับผม
แหะๆ ผมเอาตัวเองเป็นเกณฑ์น่ะครับ บางท่านอาจจะเดินทางเร็วกว่านี้ :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ตอบ: อยากทราบ....วัดบางพระ กับ วัดท้องไทร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 ก.ย. 2551, 11:16:51 »
แบบเหมาตุ๊กๆขอรับก็100บาทเฉพาะไป ดังนี้
แยกท่านา นั่งรถ ตุ๊กๆ ก็ไปกลางบางแก้วแล้วเช่าวัตถุมงคลหลวงปู่เจือก่อน ไวๆ แล้ว ไปวัด ท้องไทรต่อ ช้าได้ แล้วไปโผล่อีกทีวัดบางพระ  ก็125บาท ถ้าไม่ไป วัดกลางบางแก้วก็100บาท นั่ง 2คนขึ้นไปถึงคุ้มขอรับ วัดท้องไทร

มอเตอร์ไซค์ไปวัดบางพระ 100บาท พอๆกับตุ๊กๆขอรับ ถ้าไป2ที่ ตุ๊กๆก็ดีขอรับ  เพราะวัดท้องไทรไม่มีรถเข้าเนื่องจากลึกขอรับ

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 ก.ย. 2551, 01:28:02 »
งั้นก็ประมาณ 30 กิโล พอดีว่า จะขอช่วยพี่พาไปที่วัดท้องไทร หลัง จากทำธุระที่วัดบางพระแล้ว
ของขลังวัดท้องไทรมีอะไรบ้าง พอจะทราบมั๊ย

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 ก.ย. 2551, 01:47:30 »
นางพิมพ์ครับผม แล้วก็ตะกรุดดำเซ็น ฮุ ฮุ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 ก.ย. 2551, 02:34:55 »
นางพิมพ์ แล้วก็ตะกรุดดำเซ็น มีพุทธคุณด้านไหนค่ะ
พอจะทราบมั๊ย เอาแบบว่า แฟนเห็นหน้าเราแล้วก็คิดถึง ประมาณเนี๊ยะ มีอ๊ะป่าว :004:

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 ก.ย. 2551, 02:44:22 »
ก้อนั้นแหละนางพิมกับดำเซ็น เหมือนที่คิด ฮุฮุ ด้านเสน่ห์อะแหละ

ฮุฮุไปและๆๆๆๆ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 ก.ย. 2551, 02:51:29 »
จริงนะ  ต้องบูชาทั้ง 2 อย่างรึเปล่า แล้วแบบไหนดีกว่า ไม่มีอันตรายแน่นะ คุณพี่ตะกรุด
 :027:

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 ก.ย. 2551, 02:58:10 »
จะได้บูชาไปหลายองค์ ราคาแพงมั๊ยค่ะ แล้วระหว่างวัดบางพระ กับวัดท้องไทร ไปทางเดียวกันรึเปล่า แล้ววัดไหนถึงก่อน
ก็กลางเดือนนี้จะไปสักน้ำมันที่วัดบางพระ แล้วจะแวะไปบูชาเครื่องรางที่วัดท้องไทรด้วย เพื้อนฝากมาน่ะ (แถมเช่าเองนิดหน่อย) จะไปวัดไหนก่อนดี แนะได้ป่าว แบบว่ามาไกล ไม่รู้จักทาง อีกอย่างนะ รบกวนพี่ให้พาไปด้วย เกรงใจเค้า ก็เลยอยากหาวิธีที่สะดวก ที่สามารถไปได้ 2 วัด ค่ะ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 ก.ย. 2551, 03:13:06 »
 :075: :032:

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30 ก.ย. 2551, 03:16:15 »
 :010: :067:

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30 ก.ย. 2551, 03:19:32 »
โอ้ แม่จ้าว ประชดอ๊ะป่าว นู๋เป็นเด็กใต้นะเนี่ย ดูแล้วก็ :010: :010: งงดี เป็นคำอธิบานได้ป่าว จะได้บอกคนพาไปได้ถูก ว่าควรไปทางไหนก่อน ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 30 ก.ย. 2551, 03:57:33 »
จริงนะ  ต้องบูชาทั้ง 2 อย่างรึเปล่า แล้วแบบไหนดีกว่า ไม่มีอันตรายแน่นะ คุณพี่ตะกรุด
 :027:

ก่อนตัดสินใจเช่าวัตถุมงคลที่ใด ควรจะศึกษาหาความรุ้ในสิ่งที่เราต้องการก่อนนะครับ.. 36;

..ใช้กูเกิ้ลหาข้อมูลเลยครับ กับทุกสิ่งที่เราต้องการ ผมก้ใช้วิธีนี้ทุกครั้งที่จะเดินทางไปที่ไหน..

..ว่าที่วัดนั้น หลวงปู่ชื่ออะไร ท่านมีความชำนาญในเรื่องใด วัตถุมงคลอะไรที่เป็นเอกลักษณ์ของท่าน...

..ของสิ่งนั้นที่เราจะไปเช่าหามา มีพุทธคุณอย่างไร มีวิธีการบูชาอย่างไร คุ้มค่าเงินที่เสียไปหรือไม่..

..เมื่อตั้งใจจะไปแล้ว เราควรจะได้สิ่งที่ดีที่สุด จริงมั๊ยครับ..

..วัตถุมงคลของหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร  สิ่งที่เป้นเอกลักษณ์คือ แม่นางพิมพา และดำเซ็น..

..แม่นางพิมพา เป็นเครื่องรางรูปผู้หญิงคลอดบุตร แสดงถึงความรักที่แม่มีต่อลูก

..ท่านมีจิตมีองค์เป็นเสมือนเทพที่คุ้มครองประจำตัวเราครับ ดีทางเมตตา แคล้วคลาด..

..ดำเซ็น เป็นเครื่องรางรูปชายหญิง กอดกัน แสดงถึงความรักความเมตตาที่ผู้ชายมีต่อผู้หญิง และผู้หญิงมีต่อผู้ชาย..

..ดีทางเมตตามหานิยมครับ..

..ที่วัดมีตะกรุดที่ลง ทั้งแม่พิมพาดำเซ็น ในดอกเดียวกัน ดอกละ 500 บาท..

..บูชาท่านด้วยเหล้า ท่องคาถา อุ กะ ปะ สะ หะ นะ พุท   9 จบ..

...ถ้าเอาท่านไปบูชาแล้วปล่อยปะละเลย ไม่ถวายเหล้าท่าน อย่าเอาไปเลยครับ...

..เปลืองเงินทองโดยใช่เหตุ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 30 ก.ย. 2551, 04:28:49 »

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 30 ก.ย. 2551, 04:39:04 »
แผนที่ของคุณท่านพี่แจ่มมากๆ ถ้าเป็นในหาดใหญ่จะบอกได้ถูกเลย ขอบคุณมากนะ แล้วจะเก็บไว้เป็นกรณีศึกษาการเดินทาง ในเร็ว ๆ นี้  :016: :015:

งั้นขอถามต่ออีกหน่อยนะ :086: :025:

ตะกรุดแม่พิมพาดำเซ็น นอกจากเราจะพกติดตัวได้แล้ว เราต้องนำท่านออกมาไหว้ ด้วยเครื่องเซ่น อย่างที่บอกด้วยหร๋อ มีข้อห้ามอะไรบ้างมั๊ย ถ้าเราไม่เอาท่านไปวางไว้ที่หิ้งพระได้ป่าว พอดีที่หัวนอนก็มีพระอยู่ด้วยแต่มีแม่นางกวักที่ป้าให้มาพกติดตัวทุกวัน พอตื่นเช้าเราก็สวดพระคาถา หลังจากนั้นก็พกออกไปไหนมาไหนตลอดวันเลย  ถ้าเราปฎิบัติแบบนี้พอจะได้มั๊ยค่ะ

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 30 ก.ย. 2551, 04:47:02 »
ดีครับ แต่ผมตาลาย เวียนหัวตืบ :005: ว่ากันด้วยเจ้ากรมแผนที่

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 30 ก.ย. 2551, 04:49:52 »
คำเตือน - มีกระทู้ตอบใหม่ ขณะที่คุณพิมพ์ข้อความ อยากให้คุณแสดงตัวอย่างก่อนตั้งกระทู้

แผนที่ของคุณท่านพี่แจ่มมากๆ ถ้าเป็นในหาดใหญ่จะบอกได้ถูกเลย ขอบคุณมากนะ แล้วจะเก็บไว้เป็นกรณีศึกษาการเดินทาง ในเร็ว ๆ นี้  :016: :015:

แผนที่ ขยายได้ ลากซ้าย -ขวา ได้ นะครับ ลองดู

ดูแบบแผนที่ แบบดาวเทียม แบบภูมิประเทศ

ลองใช้เม้า วนไป วนมา คลิก แล้วลากๆๆ ตามเส้นทางดูครับ
 :002:

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 30 ก.ย. 2551, 04:53:11 »
เคยใช้แล้ว แต่ดูที่หาดใหญ่น่ะ ต่างบ้านตัวเองยังไม่เคยดูเลย เนี่ยก็กำลังจะศึกษาเส้นทางเหมือนกัน

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 30 ก.ย. 2551, 04:54:25 »
งั้นขอถามต่ออีกหน่อยนะ 

ตะกรุดแม่พิมพาดำเซ็น นอกจากเราจะพกติดตัวได้แล้ว เราต้องนำท่านออกมาไหว้ ด้วยเครื่องเซ่น อย่างที่บอกด้วยหร๋อ มีข้อห้ามอะไรบ้างมั๊ย ถ้าเราไม่เอาท่านไปวางไว้ที่หิ้งพระได้ป่าว พอดีที่หัวนอนก็มีพระอยู่ด้วยแต่มีแม่นางกวักที่ป้าให้มาพกติดตัวทุกวัน พอตื่นเช้าเราก็สวดพระคาถา หลังจากนั้นก็พกออกไปไหนมาไหนตลอดวันเลย  ถ้าเราปฎิบัติแบบนี้พอจะได้มั๊ยค่ะ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 30 ก.ย. 2551, 04:55:41 »
เดี๋ยวพรุ่งนี้จะมาอ่านคำตอบนะ  เลิกงานแล้วล่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ :001: :080: :017:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 30 ก.ย. 2551, 07:28:50 »
งั้นขอถามต่ออีกหน่อยนะ 

ข้อห้ามไม่มีครับผม เลี้ยงด้วยเหล้าขาว คาถา ว่าด้วย นะโม 3 จบ ต่อด้วย อุกะปะสะหะนะพุท 9 จบ ครับ

ไม่ควรไว้หิ้งพระ ควรต่ำกว่าหิ้งพระครับ ปฏิบัติอย่างไรก็ได้ครับ แต่นิยมคาดเอว ทั้งหญิงชาย ครับ

คาดเดี่ยวไม่รวมกับเครื่องรางประเภทอื่น ครับ  :089:

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 30 ก.ย. 2551, 08:19:00 »
แม่พิมท่านชอบเหล้าขาวอย่างเดียวครับ ผมบูชาท่านเป็นประจำ
ทุกเช้ากับก่อนนอน ท่านเป็นเทพครับ ผมว่าเอาไว้ต่ำกว่าพระจะดีที่สุดครับ
 ท่านชอบช่วยเหลือลูกๆหาเงิน
แต่ท่านไม่ชอบเงินครับ ดังนั้นอย่าเอาท่านไปไว้รวมกับที่ๆเก็บเงินจะดีที่สุดครับ
เซ่นบ่อยๆ สวดคาถาบ่อยๆ คนที่บูชาไปเค้าว่ากันว่าเห็ฯเป็นตัวเป็นตนเลยก็มีครับ

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 30 ก.ย. 2551, 08:29:29 »
เพิ่มเติมครับเด๊วบางท่านจะเข้าใจผิด
ที่ผมว่าเป็นเทพนั้น แม่พิมท่านเป็นเหมือนกับเทวดาองค์หนึ่ง
ทีรักษาและคุ้มครองผู้ที่นับถือท่านครับ สำเร็จด้วยพระพุทธคุณ
กลัวบางท่านจะเข้าใจผิดคิดว่าเป็นเทพ ระดับสูงๆอย่างพระแม่อุมา
หรือพระศิวะ ไม่ถึงกับระดับนั้นครับผม

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 30 ก.ย. 2551, 09:58:16 »
เจ้ากรมแผนที่มากันเองเลยนะครับ ไม่หลงแน่ๆครับงานนี้ โชคดีครับผม  :002: :004:

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 30 ก.ย. 2551, 10:50:14 »
นำตัวอย่างมาให้ชมครับ แม่นางพิม เนื้อผง  ตะกรุดนางพิม ดำเซ็น  ผ้ายันต์ดำเซ็น ครับ ทั้งพวงนี้แหละครับแม่นางพิมทั้งนั้น

วิธีการบูชาคือเลี่ยมใส่กรอบ เจาะรูที่กรอบบริเวณปากของท่าน เวลาจะถวายเหล้าก็เอาเหล้าป้ายไปบริเวณรูปที่เจาะไว้ ถ้าเป้นตะกรุดก็ทาเหล้าโดยทาไปทางเดียวอย่าทาย้อนไปมา แล้วท่องคาถา 9 จบ ครับ

แม่พิมท่านชอบเหล้าขาวอย่างเดียวครับ ผมบูชาท่านเป็นประจำ
ทุกเช้ากับก่อนนอน ท่านเป็นเทพครับ ผมว่าเอาไว้ต่ำกว่าพระจะดีที่สุดครับ
 ท่านชอบช่วยเหลือลูกๆหาเงิน
แต่ท่านไม่ชอบเงินครับ ดังนั้นอย่าเอาท่านไปไว้รวมกับที่ๆเก็บเงินจะดีที่สุดครับ
เซ่นบ่อยๆ สวดคาถาบ่อยๆ คนที่บูชาไปเค้าว่ากันว่าเห็นเป็นตัวเป็นตนเลยก็มีครับ

เรื่องที่ท่านไม่ชอบเงินอันนี้ไม่จริงหรอกครับ ยังมีแบงค์ 20 บาทที่มียันต์แม่นางพิมประทับอยุ่ด้วยเลย

..เรื่องทำมาหากินโชคลาภท่านก็เก่งครับ..

..แคล้วคลาดปลอดภัย เป็นเมตตามหานิยมแก่ผู้ที่พบเห้นเรา..

..อธิฐานขอให้ท่านช่วยได้ทุกอย่าง ไม่เกินกรรม..

..ถ้ามันเป้นกรรมเก่าที่เราทำมา ให้ท่นช่วยก็คงไม่ไหวครับ..

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 30 ก.ย. 2551, 11:49:07 »
** คุณเอ็กซ์ครับ

แม่นางพิมชุดนี้ผมคุ้นฯนะเคยเห็นที่ไหน

จำด้ายว่าแถวปากเกร็ด

อิอิ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

• ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 30 ก.ย. 2551, 11:52:54 »
** คุณเอ็กซ์ครับ

แม่นางพิมชุดนี้ผมคุ้นฯนะเคยเห็นที่ไหน

จำด้ายว่าแถวปากเกร็ด

อิอิ

หายป่วยไวๆนะท่านบีม เป็นห่วงเพื่อนเน้อ.. 36;

..แล้วไปเที่ยววัดกันนะ...

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 30 ก.ย. 2551, 11:55:17 »
งามแฮะพี่เอ็ก แม่พิมล้วนๆเลย
อ่อ ส่วนวิธีบูชาปกตินอกจากทาเหล้าแล้ว ทุกวันพฤหัสกับวันพระผมก็จะซื้อพวงมาลัยมาถวายแม่ด้วยครับ
แต่พี่เอ็กพูดถูกนะ คนมันไม่ใช่ ยังไงแม่ท่านก็ช่วยได้ไม่มากนัก เห้อออ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 01 ต.ค. 2551, 10:28:09 »
จะเหมือนเราเลี้ยงผีรึเปล่า ก็บูชาไว้ในห้องนอน กลัวผู้ปกครองจะว่าเอา แล้วถ้าเราบูชาแล้ว ตอนพาท่านเข้าบ้าน จะต้องจุดูธูป บอกเจ้าที่ที่บ้านรึเปล่า

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 01 ต.ค. 2551, 11:19:47 »
จะเหมือนเราเลี้ยงผีรึเปล่า ก็บูชาไว้ในห้องนอน กลัวผู้ปกครองจะว่าเอา แล้วถ้าเราบูชาแล้ว ตอนพาท่านเข้าบ้าน จะต้องจุดูธูป บอกเจ้าที่ที่บ้านรึเปล่า

ไม่ต้องจุดธูปก็ได้ครับ.... แล้วแต่พิธีกรรม ใครจะจุดเพื่อความสบายใจก็แล้วแต่

เพิ่มเติมครับเด๊วบางท่านจะเข้าใจผิด
ที่ผมว่าเป็นเทพนั้น แม่พิมท่านเป็นเหมือนกับเทวดาองค์หนึ่ง
ทีรักษาและคุ้มครองผู้ที่นับถือท่านครับ สำเร็จด้วยพระพุทธคุณ
กลัวบางท่านจะเข้าใจผิดคิดว่าเป็นเทพ ระดับสูงๆอย่างพระแม่อุมา
หรือพระศิวะ ไม่ถึงกับระดับนั้นครับผม

ถูกต้องครับ สหายธรรม.....

เทพมีหลายชั้น มีชั้นเทพ ชั้นอินทร์ ชั้นพรหม  แล้วแบ่งได้อีกมากมายครับ ฯลฯ  :089:

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 01 ต.ค. 2551, 12:17:01 »
กลัวว่าจะไปขัดกันกับสิ่งศักดิ์ในบ้าน

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 01 ต.ค. 2551, 01:00:02 »
กลัวว่าจะไปขัดกันกับสิ่งศักดิ์ในบ้าน

ไม่มีปัญหาครับ ใช้ได้เป็นมงคลดีครับ ค้าขายดี อย่าลืมเลี้ยงเหล้าล่ะ นิยมบนด้วยเหล้า กลมนึง จัดจ้านเลยจ้า  :016:

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 01 ต.ค. 2551, 02:17:26 »
ก้อยังไม่ได้ค้าขายเท่าไหร่นะ เป็นมนุษย์เงินเดือนอยู่เลย แต่อยากให้คนรักเมตตา เอ็นดู พกติดตัวไปนอกบ้านได้รึเปล่า

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 01 ต.ค. 2551, 05:07:04 »
ถ้ากลัวรบกวนเอาไปคืนวัด หรือ มอบต่อ ให้คนที่อยากบูชาครับ

ออฟไลน์ SATU

• ตติยะ
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 01 ต.ค. 2551, 09:21:50 »
รับน้องกันสยองขวัญจริงๆ..เอาเป็นว่า อินเลิฟขึ้นมาเมื่อไหร่ส่งซิกมาละกันจะแนะนำให้ ง่ายๆไม่เจ๊บบาล
คนเก่งหาง่าย คนทำได้หายาก

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 01 ต.ค. 2551, 10:31:57 »
ผมว่าคงไม่ขัดหรอกครับ
เพราะบ้านผมก็มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์อยู่เยอะพอสมควร
ที่สูงทีสุดก็คงจะเป็นพระธาตุ ครับ
นำแม่มาบูชาแล้ว ชีวิตก็ดีขึ้นครับ คนที่ไม่ได้ค้าขาย
ก็พกและบูชาแม่ได้ครับ แม่พิมท่านช่วยได้หลายเรื่องตั้งแต่
เรือ่งเมตตามหานิยมคนเห็นคนเอ็นดู ไปจนถึงแคล้วคลาด
ถ้านับถือจริงๆ ผมว่าเรียกว่าเกือบๆจะครอบจักรวาลได้เลยครับผม

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 02 ต.ค. 2551, 09:25:26 »
ok แจ่มเลย งั่นต้องรีบไปหามาบูชาซะแล้ว ถ้าบูชาแม่นางพิมพากับดำเซ็นไปพร้อมกันก็ยิ่งดีใช่ป่าว

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 02 ต.ค. 2551, 01:44:48 »
ก็ดีคูณสองครับ สำหรับตะกรุดแม่พิมเท่าที่ผมเคยเห็น
ในตะกรุดจะจารยันต์แม่พิม และยันต์ดำเซนเอาไว้ด้วยเลย
เรียกว่าดอกเดียวได้สองอย่าง  :005:

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 02 ต.ค. 2551, 03:21:09 »
ok thank you  :015: