ผู้เขียน หัวข้อ: เรามาฟันธง เหรียญ 19 กันดีกว่า ขอซัก10ท่านแล้วให้ลุงแมทซิ่งตัดสิน  (อ่าน 3483 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล

...

...
ไม่ต้องกลัวพลาดนะครับ
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ตัวผมเองคิดว่าแท้ครับผมฮุฮุ   :005:   :005:   :005:
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
แท้ไหมเอ่ย ผมไม่ทราบครับ เอาเป็นว่า แท้ละกันครับ  :075:

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
ส่วนตัวผมคิดว่าไม่ใช่นะครับผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับมือใหม่กำลังหัศึกษาปี19อยู่ครับ :002:
สักเสกเลขยันต์ ทำดีทำได้ทุกวัน ความรักเกิดได้ทุกวินาที

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ด้วยความเคารพครับ  โดยส่วนตัวแล้วผมว่าไม่ดีครับ
เหรียญดูบวมๆเบลอๆ ตำหนิไม่ครบ
 :004: :004:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ผมไม่เชี่ยวชาญนะ แต่ขอลงความเห็นว่า เก๊ จ้า  :095:

ออฟไลน์ ดำ เอสโซ่

• ปัญจมะ
  • เอสโซ่ ครองเมือง ฮุว่ะ ฮุว่ะ ฮ่าๆ
    • MSN Messenger - i_am_in_love_24@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • www.hi5.com
    • อีเมล
เอ่อ...ขอโทดนะคับ

เก๊แน่นอน ไม่ต้องสืบ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ขี้กล้าก เกย เหรียญ ไม่รู้เราตาถั่ว หรือเปล่า

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
ผมก็ไม่ค่อยเก่งเท่ารัย  เอาเป็นว่า  เก็ ครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

ออฟไลน์ no_bangchak

• จตุตถะ
    • อีเมล
:070: ความเห็นส่วนตัว...ดูไม่ดีครับ :070:

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล

ออฟไลน์ gilardino

• ตติยะ
ผมไม่รู้ครับ  รอดูคำตอบ

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
ตอบมาเกิน 10 ท่านแล้วครับ  แสดงว่าเหรียญหลวงพ่อเปิ่นปี2519นี้ เป็นเหรียญที่ลูกศิษย์นิยมมากจริงๆ  เหรียญในภาพนี้ผมเคยเห็นตัวเหรียญจริงๆมาแล้วครับ เฉลยเลยนะครับ  เหรียญนี้  " แท้ " ครับ  เอาที่สังเกตง่ายๆก่อนคือที่หูเหรียญด้านขวามือเรา มีรอยแหว่งตรงหูเหรียญ  บล๊อคนี้ยังไม่มีของเก๊ในสนามครับ บล๊อคนี้จริงๆแล้วก็คือหนึ่งในบล๊อคแรก หรือบล๊อค พ. แตกครับ โอกาสหน้าเรามาร่วมกิจกรรมกันใหม่ครับ  อาจมีของที่ระลึกให้ด้วยครับ ดีไหมพี่หอมเชียงครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณ ลุง amazing2511 และ ลุงหอมเชียง  มาก ครับ ....เพื่อเป็นความรู้และเป็นวิทยาทานต่อไป ครับ ..... ขอบคุณครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
จ๊ากๆผมตอบถูกด้วยเหอะๆๆๆๆ

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
ว้าผมตอบผิดสงสัยผมคงต้องศึกษาอีกเยอะ555 :095:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
โอ้ว แท้  คนที่ตอบ ส่วนมากเจอตอเลยครับ งานนี้ ดูคล้ายเก๊ แต่เป็นแท้ พลิกล๊อค จริงๆ จริ๊ง  :095:

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
 :095:เยื่ยมไปเลย...ครับ :053:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณคุณลุงamazingและพี่หอมเชียงมากครับ สำหรับภาพและความรุ้..

..ลับฝีมือกันบ่อยๆ ออกสนามพระจะได้ไม่ตกม้าตาย 02;..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบมาเกิน 10 ท่านแล้วครับ  แสดงว่าเหรียญหลวงพ่อเปิ่นปี2519นี้ เป็นเหรียญที่ลูกศิษย์นิยมมากจริงๆ  เหรียญในภาพนี้ผมเคยเห็นตัวเหรียญจริงๆมาแล้วครับ เฉลยเลยนะครับ  เหรียญนี้  " แท้ " ครับ  เอาที่สังเกตง่ายๆก่อนคือที่หูเหรียญด้านขวามือเรา มีรอยแหว่งตรงหูเหรียญ  บล๊อคนี้ยังไม่มีของเก๊ในสนามครับ บล๊อคนี้จริงๆแล้วก็คือหนึ่งในบล๊อคแรก หรือบล๊อค พ. แตกครับ โอกาสหน้าเรามาร่วมกิจกรรมกันใหม่ครับ  อาจมีของที่ระลึกให้ด้วยครับ ดีไหมพี่หอมเชียงครับ
ดีครับคุณลุงอเมซิ่ง  :025: :015:

ออฟไลน์ maxsk76

• ร๊ากก นะ จัด ให้ ๆ
  • ทุติยะ
  • **
  • ~มือสมัครเล่น !!!!
    • MSN Messenger - maxndr_17@hotmail.com
    • อีเมล
ผม ว่า ดู สภาพ แล้ว แท้ คับ ผม สมัครเล่น นะ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
แฮะๆๆๆๆเอามั่งเนอะ