ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาหนักใจค่ะ! สักยันต์แล้วเดินทางไปต่างประเทศ  (อ่าน 2334 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jojo Swiss

• ตติยะ
    • MSN Messenger - jojo1081009@hotmail.com
คือว่าได้สักยันต์ที่วัดบางพระ มียันต์เก้ายอด สาริกาคู่ และยันต์เสือจากหลวงพี่ญา แล้วก็ได้ลงนะหน้าทองกะสาริกาลิ้นทองด้วย ตอนนี้ได้ย้ายมาอยู่ประเทศสวิตเซอร์แลนด์ค่ะ พักอยู่อพาร์ทเม้น ที่นี่เค้าจะมีห้องซักผ้าส่วนรวม มีเวรซักผ้ากันคนละวัน แล้วก็จะต้องตากผ้าในห้องนี้ ราวตากผ้าก็สูงมาก เกือบติดเพดานห้อง(คงทำตามความสูงของฝรั่งอ่ะ) เรื่องกลุ้มใจมันอยู่ที่ว่า ฝรั่งเค้าตากลิงกันเต็มเลยอ่ะ (กกน.ค่ะ)  :074: ยังไงก็ต้องเดินผ่านแน่นอน ....อยากจะร้องไห้เลยค่ะ ไม่รู้จะทำยังไง ยังไงก็ต้องซักผ้า :065:

อยากถามผู้รู้และผู้มีประสบการณ์ของการสักยันต์ว่า  ของของเราที่ได้มาจะหายไปหมดมั๊ยค่ะ มันหวั่น ๆ ยังไงก็ไม่รู้ค่ะ เสียดายค่ะ  นี่เราได้นำรูปภาพเหมือนหลวงพ่อเปิ่นท่านมาบูชาที่นี่ด้วย  เราก็ได้แต่ภาวนาขอให้ของเราอยู่กับตัวเราตลอดไปด้วยเทอญ.... :075: 

• ตติยะ
    • MSN Messenger - jojo1081009@hotmail.com
ขอโทษค่ะ สักยันต์กับหลวงพี่แป๊วค่ะ ไม่ใช่หลวงพี่ญา จำชื่อผิด :054: :054:

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง

ถ้าเลี่ยงไม่ได้จริงๆก็ต้องดูที่เจตนาแล้วหล่ะครับ ก็เราไม่สามมารถเลี่ยงได้จริงๆไม่ได้จงใจกระทำลบหลู่

บางตำราท่านว่าให้เอามือปิดบนศรีษะแล้วท่องว่า อุดทังอัดโธ โธอุดทังอัด แต่ผมแนะนำว่าก่อนนอน

ให้สวดมนต์แล้วระลึกถึงคุณครูอาจารย์แล้วขอพรท่านจะดีว่าครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
โฮะๆตามท่านโองการเลยครับ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เป็นผมนะครับ จะท่องคาถาพระเจ้า 16 พระองค์ ครับ  :001:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เคยได้ยินอาจารย์ผมบอกว่า
ถ้าเลี่ยงไมได้จริงๆก็บอกกล่าวขอขมาลาโทษกับครูบาอาจารย์ครับ
ว่าเราไม่ได้มีเจตนาจะลบหลู่แต่มันเป็นความจำเป็นจริงๆครับ
ส่วนเวลาจะเดินลอด ก็ให้เอามือปิดหัวแล้วกลั้นใจลอดผ่านไปครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ถ้าเป็นผม ถ้าไม่มีทางหลีกหนีได้แล้วจริงๆ ญาติผู้ใหญ่ท่านสอนให้ เอามือปิดหัว แล้วกลั้นใจท่อง นะอุด โมอัด พุทปัด ธาปิด ยะสูญหาย นะโมพุทธายะฯ แล้วให้รีบลอดให้เร็วที่สุด ครับ

สวดมนต์ขอพรคุณพระคุณเจ้าให้คุ้มครองให้อยู่รอดปลอดภัย รำลึกถึงครูบาอาจารย์ ครับท่าน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอเสริมเติมต่อ สักนิดนึงนะครับ

ใช้ท่องว่า " พุทธังทรง ธรรมมังทรง สังฆังทรง " แล้วเอามือปิดกระหม่อมแล้วลอดไปครับ

หมายถึงว่า บนหัวเราไม่มีอะไรแล้ว นอกจากคุณ พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ครับ
  :114:

• ตติยะ
ขอบคุณทุกคนมากค่ะสำหรับคำแนะนำ เริ่มจะสบายใจขึ้นบ้างเพราะคิดว่าอย่างน้อยเราก็รักษากฎข้ออื่นๆ ได้แล้ว ความดีที่ทำอยู่นั้นก็คงจะลบล้างกับความผิดอันนี้ได้บ้างค่ะ :003:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณทุกคนมากค่ะสำหรับคำแนะนำ เริ่มจะสบายใจขึ้นบ้างเพราะคิดว่าอย่างน้อยเราก็รักษากฎข้ออื่นๆ ได้แล้ว ความดีที่ทำอยู่นั้นก็คงจะลบล้างกับความผิดอันนี้ได้บ้างค่ะ :003:

ความผิดลบล้างไม่ได้ ..... แต่เราหลบหนีด้วยการทำความดีได้ครับ

เปรียบเสมือน การฆ่าคนตาย เราจะบอกตำรวจว่าเราไม่ได้ตั้งใจไม่ได้

แต่เราสามารถยอมรับผิด เพื่อลดโทษและทำความดีเพื่อออกมาจากคุกได้ครับ

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
ท่านโจรสลัดพูดเห็นภาพชัดเจนดีจริงเลยครับ
นับถือ นับถือ ครับ
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ Noname

• อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
  • ปัญจมะ
  • อะไรอะไรก็พระไตรลักษณ์
ใจอยู่ของอยู่
ใจมีครูของไม่ไปไหน
สรัทธาอย่างแน่วแน่ไม่มีหลุดไม่มีหาย
อย่าพูดเด็ดขาดว่าของไม่อยู่แล้ว  นะครับ
การเกิดนั่นแหล่ะเป็นทุกข์อย่างยิ่ง
การบริหารขันธ์นั่นแหล่ะทุกข์
พระนิพพานนั่นแหล่ะคือทางดับทุกข์