ผู้เขียน หัวข้อ: วัดสามง่ามใครมีความประสงค์ทำบุญเชิญที่วัดสามง่ามได้นะครับ  (อ่าน 7563 ครั้ง)

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
หลวงปู่แย้ม เพิ่งฟื้นจากการอาพาต และขอความร่วมมือ ทางวัดขอ งด จารศีรษะ นะหน้าทอง  ครับเพราะหลวงปู่แย้มท่านเครียดเรื่องหาปัจจัยสร้างกำแพงวัดครับ  เพราะกรมทางหลวงขอคืนที่หน้าวัดสามง่าม    ทางวัดก็ต้องขยับกำแพงซุ้มประตูทางเข้าเข้ามาอีกเพื่อความสะดวกของถนนที่แคบมากเพราะตอนเช้า เย็น โรงเรียนเลิก เด็กนักเรียน ข้ามถนนลำบากมากอีกทั้งรถใหญ่เล็กก็เยอะกลัว เด็กนักเรียน โดนรถชน ทางวัดเลยขยับที่ให้เพื่อส่วนรวมและชาวบ้าน เลยต้องหาปัจจัยในการสร้างกำแพงเพิ่มใครมีความประสงค์ทำบุญเชิญที่วัดสามง่ามได้นะครับ ยังขาดปัจจัยอีกมากครับ  พี่ๆๆๆ น้องๆๆวัดบางพระช่วยกันหน่อยครับ หลวงปู่แย้มท่านคงจะดีใจมากเลยครับ  สาธุทุกๆๆท่าน

ออฟไลน์ เทพสายขาว

• ท่านทั้งหลายเอ๋ย จงสร้างความรักด้วยศรัทธาเถิด
  • ตติยะ
  • เฮ็ดในสิ่งที่เซื่อ เซื่อในสิ่งที่เฮ็ด
วันที่ 7 นี้จะไปร่วมทำบุญด้วยครับ

ขอเชิญทุกท่านนะครับ ทำบุญร่วมกันครับ

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคร้าบบบบบบบ

**เทพสายขาว**
เป็นมนุษย์ประเสริฐเลิศกว่าสัตว์
เพราะไม่กัดกันเองข่มเหงเพื่อน
มีถิ่นที่อาศัยในบ้านเรือน
ไม่เป็นเหมือนเช่นสัตว์ชอบกัดกัน

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ช่วยกันครับชาวบางพระ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ไว้จะไปร่วมด้วยนะครับผม เร็วๆนี้ครับ  :054:

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
สาธุครับ..........

ไม่ใด้ไปกราบปู่ ก้อนานพอสมควรแล้ว คิดถึงท่านครับ

**บีม บางกอกน้อย**

**หน่วยตบเกรียน วัดบางพระ**

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ นามมงคล

• บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
ในการสร้างกำแพง ครั้งนี้นะครับทางวัดสามง่าม จะมีการจัดพิธีพุทธาพิเสก...วัตถุมงคลมากมาย...อาทิ รูปหล่อหลวงพ่อเต๋
รูปหล่อหลวงพ่อแย้ม และกุมารทอง (ซึ่งว่าเป็นการพุทธาพิเสกที่ใหญ่...อีกครั้งของวัดสามง่าม)

ตอนนี้เริ่มเปิดจอง วัตถุมงคลแล้ว- วันที่ 1 ธันวาคม (ถ้าจำไม่ผิดนะ..เดียวกลับบ้านจะดูให้อีกที่...)

กำหนดการ 1. พุทธาพิเสก ครั้งใหญ่วัดที่ 3 ธันวาคม (เรียนเชิญ ทุกท่านนะครับ)
              2. รับวัตถุมงคล วันที่ 15 ธันวาคม

หมายเหตุ*** เท่าที่สอบจากทางวัดมาเมื่อเช้า รู้หล่อ หลวงพ่อเต๋ และหลวงพ่อแย้ม นี้จะ ราคาประมาณ ๑,๙๙๙ บาท ส่วนกุมาร นี้ยังไม่ทราบ

เขา..ผู้สูญสิ้นทรัพย์สินไป           เขา..สูญเสียมากเหลือเกิน
เขา..ผู้สูญสิ้นเพื่อนไป               เขา..สูญเสียมากกว่า
เขา..ผู้สูญสิ้นความศรัทธา           เขา..ผู้นั้น.. สูญเสียยิ่งกว่าใครๆ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
มีรูปวัตถุมงคลที่ทางวัดให้จองมาให้ชมไหมครับท่าน

• ท่านทั้งหลายเอ๋ย จงสร้างความรักด้วยศรัทธาเถิด
  • ตติยะ
  • เฮ็ดในสิ่งที่เซื่อ เซื่อในสิ่งที่เฮ็ด
ขอขอบคุณ คุณนามมงคลมากเลยครับ

ที่ช่วยแจ้งข่าวให้ทางเราได้ทราบกัน

สมาชิกบอร์ดทุกท่าน ๆ ทราบแล้วอย่าลืมไปนะครับบบบบ

ออฟไลน์ seata

• สัตตมะ
  • **
  • ..seatar..
ถ่ายรูปมาให้ดูครับ
หากลดบางอย่างให้น้อยลง แล้วจะได้บางสิ่งมากขึ้น

ออฟไลน์ seata

• สัตตมะ
  • **
  • ..seatar..

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
ครับผม

ผมไปเที่ยวจังหวัดนครปฐมครั้งนี้ น่าจะได้อะไรเยอะเลยนะครับเนี่ย :050:

• ตติยะ
รูปไม่ขึ้นครับผม

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ที่วัดสามง่ามเปิดให้บูชาวัตถุมงคลตั้งแต่เวลากี่โมงถึงกี่โมงครับ มีวันหยุดหรือป่าวครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ในการสร้างกำแพง ครั้งนี้นะครับทางวัดสามง่าม จะมีการจัดพิธีพุทธาพิเสก...วัตถุมงคลมากมาย...อาทิ รูปหล่อหลวงพ่อเต๋
รูปหล่อหลวงพ่อแย้ม และกุมารทอง (ซึ่งว่าเป็นการพุทธาพิเสกที่ใหญ่...อีกครั้งของวัดสามง่าม)

ตอนนี้เริ่มเปิดจอง วัตถุมงคลแล้ว- วันที่ 1 ธันวาคม (ถ้าจำไม่ผิดนะ..เดียวกลับบ้านจะดูให้อีกที่...)

กำหนดการ 1. พุทธาพิเสก ครั้งใหญ่วัดที่ 3 ธันวาคม (เรียนเชิญ ทุกท่านนะครับ)
              2. รับวัตถุมงคล วันที่ 15 ธันวาคม

หมายเหตุ*** เท่าที่สอบจากทางวัดมาเมื่อเช้า รู้หล่อ หลวงพ่อเต๋ และหลวงพ่อแย้ม นี้จะ ราคาประมาณ ๑,๙๙๙ บาท ส่วนกุมาร นี้ยังไม่ทราบ

ถูกต้องแล้วครับ ผมไปอ่านมาแล้วครับ  :089:

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
อนุโมทนาบุญด้วยครับ
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

• ปัญจมะ
ถ้าอยากจะสั่งจองต้องทำไงครับ :001:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
อนุโมทนาด้วยครับที่มาบอกบุญ
ชักอยากได้น้องกุมารของหลวงปู่มาเลี้ยงอีกซักองค์แล้ว แหะๆๆ :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ปัญจมะ
อนุโมทนาด้วยครับที่มาบอกบุญ
ชักอยากได้น้องกุมารของหลวงปู่มาเลี้ยงอีกซักองค์แล้ว แหะๆๆ :095:

อยากได้เหมือนกันครับ :095:

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ต้องหาเวลาเข้าไปกราบหลวงปู่แล้วครับ

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
สาธุ.....ด้วยคนครับ
" ไม่มีคำว่าสายเกินไปสำหรับการเริ่มต้นในสิ่งที่ถูกต้องและดีงาม "

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณสำหรับข้อมูล จะพยามรวบรวมเงินไปทำบุญกับท่านครับ.. 36;

ที่วัดสามง่ามเปิดให้บูชาวัตถุมงคลตั้งแต่เวลากี่โมงถึงกี่โมงครับ มีวันหยุดหรือป่าวครับ

ถ้าพี่berth1999 อยากทราบเบอร์และรายละเอียดวัดสามงามPMถึงผมได้ครับท่าน ยินดีให้คำปรึกษา 14;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• ปัญจมะ
อยากบูชาบ้างจังเลย

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

ครับผม ท่านๆทั้งหลายเคยสังเกตภาพหลวงพ่อเต๋ ภาพนี้กันบ้างมั๊ยครับ ผมสงสัยมานานแล้วครับว่า ทำไมถึงพาดสังฆาฏิด้านขวามือ หลวงพ่อ ซ้ายมือเราครับ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
คงเป็นปัญหาด้านเทคนิคของโปรแกรมตกแต่งรูปภาพหรือเปล่าครับ ลองเอารูปกลับด้านก็สวยดีนะครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

• ...
ดูดีเป็นธรรมชาติดีครับผม นมัสการหลวงพ่อเต๋ครับ  :054:

• ก้นบาตร
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับข้อมูล จะพยามรวบรวมเงินไปทำบุญกับท่านครับ.. 36;

ถ้าพี่berth1999 อยากทราบเบอร์และรายละเอียดวัดสามงามPMถึงผมได้ครับท่าน ยินดีให้คำปรึกษา 14;

ท่านแอ็คครับ ผมมีเรื่องอยากปรึกษาท่านมั๊กๆๆๆๆๆ ท่านลบข้อความใน PM ของท่านหน่อยดิ มานเต็มมาจาสิบวันแล้วอ่ะครับ

• ปัญจมะ
คือผมอยากไปทำบุญครับ ช่วงนี้มีแต่เรื่องไม่ดีเข้ามา มีแต่เรื่องจะประสบอุบัติเหตุอยู่เรื่อยๆ

อีกอย่างผมอยากจะเช่า บูชากุมารด้วยกลับบ้านด้วย

ขอผู้รู้ช่วยแนะนำทางจากวัดบางพระ ไปยังวัดสามง่ามด้วยครับ

คือผมไม่ทราบทางเลย

ไปนครปฐมครั้งนี้กะเอาให้คุ้มเลยครับ

ขอบคุณครับ

• ...
ตรงไปทางดอนตูมครับผม ไปเรื่อยๆครับ วัดอยู่ทางขวามือครับ  :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

ท่านแอ็คครับ ผมมีเรื่องอยากปรึกษาท่านมั๊กๆๆๆๆๆ ท่านลบข้อความใน PM ของท่านหน่อยดิ มานเต็มมาจาสิบวันแล้วอ่ะครับ

ซอรี่ครับพี่ ไม่รุ้นิ ว่ากล่องข้อความมันเต็มได้อ่ะ 11;

• ปัญจมะ
ตรงไปทางดอนตูมครับผม ไปเรื่อยๆครับ วัดอยู่ทางขวามือครับ  :001:

แล้วถ้าจะขึ้นรถไปหล่ะครับ

ออฟไลน์ นามมงคล

• บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
ถ้าเริ่มจากวัดบางพระนะครับ ...ขึ้นรถที่นั้นได้เลย เป็นรถสีส้ม...เขียนว่า นครปฐม-ดอนตูม นั่งมาสุดท่าเลยครับ เพราะวัดห่างจากท่าประมาณ 500 เมตร (คือว่ารถจะจอดที่ ปั้ม ปตท.) เดินผ่านที่ว่าการอำเภอ ผ่านรร. คงทอง ผ่าน รร.วัดสามง่าม ฝั่งตรงข้าม ก็ถึง ครับ หรือถ้าใครจะไป ก็เมลล์มานะครับ a_ct_ram@hotmail.com ยินดีรับ..ส่ง(เพราะ ว่ากว่าจะมีวันนี้ได้ ครูบาอาจารย์ที่ยิ่งใหญ่ก็คือ หลวงพ่อเต๋..และหลวงพ่อเปิ่น...ครับ)

• ...

แล้วถ้าจะขึ้นรถไปหล่ะครับ
ครับผม นั่งรถเมลล์สีส้มออกมาจากบางพระนะครับ มาลงที่แยกบางพระครับ แล้วรอรถเมลล์สีส้มที่ป้ายเขียนว่า ดอนตูม ขึ้นไปเลยครับ ถึงวัดสามง่ามเลยครับผม  :002:

ออฟไลน์ king_64

• ปัญจมะ
เมื่อวานก็ไปกราบหลวงปู่มาครับ ท่านใจดีมากเมตตาจารกระหม่อมให้ด้วย แต่ยังไม่เห็นโบรชัวของทางวัดเลย เห็นแต่กรรมการวัดนั่งระบายสีกุมารอยู่ 4 -5 คน หลวงปู่ดูแข็งแรงขึ้นมาก ว่างๆจะไปอีกครับ สาธุ

• ปัญจมะ
ถ้าเริ่มจากวัดบางพระนะครับ ...ขึ้นรถที่นั้นได้เลย เป็นรถสีส้ม...เขียนว่า นครปฐม-ดอนตูม นั่งมาสุดท่าเลยครับ เพราะวัดห่างจากท่าประมาณ 500 เมตร (คือว่ารถจะจอดที่ ปั้ม ปตท.) เดินผ่านที่ว่าการอำเภอ ผ่านรร. คงทอง ผ่าน รร.วัดสามง่าม ฝั่งตรงข้าม ก็ถึง ครับ หรือถ้าใครจะไป ก็เมลล์มานะครับ a_ct_ram@hotmail.com ยินดีรับ..ส่ง(เพราะ ว่ากว่าจะมีวันนี้ได้ ครูบาอาจารย์ที่ยิ่งใหญ่ก็คือ หลวงพ่อเต๋..และหลวงพ่อเปิ่น...ครับ)

ครับผม นั่งรถเมลล์สีส้มออกมาจากบางพระนะครับ มาลงที่แยกบางพระครับ แล้วรอรถเมลล์สีส้มที่ป้ายเขียนว่า ดอนตูม ขึ้นไปเลยครับ ถึงวัดสามง่ามเลยครับผม  :002:

ขอบคุณนะครับ ผมจะพยายามไปให้ถูกครับ :027:

• ก้นบาตร
    • อีเมล
เอาของเก่ามาเล่าใหม่ครับ เครดิตท่านใดจำไม่ได้ ขอผลบุญไปสู่ท่านแล้วกัน  :095:

ออฟไลน์ pe16009

• ทุติยะ
  • **
ขอแบบนั่งรถจากสายใต้ไปวัดลพ.แย้มนะครับ ไม่อยากเข้าไปเริ่มต้นที่ตัวเมืองนครปฐมครับ
โปรแกรมอยากไปไหว้ คือ ลป.เจือ / วัดดอนยายหอม / ลป.แย้ม / ลพ.อั๊พ / ลพ.เปิ่น / ลพ.เต้า เอาแบบโปรแกรมไปเช้ากลับเย็น ... โดยรถประจำทางนะครับ

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
เอาของเก่ามาเล่าใหม่ครับ เครดิตท่านใดจำไม่ได้ ขอผลบุญไปสู่ท่านแล้วกัน  :095:

พี่ครับแผ่นที่นี้ช่วยส่งเป็นเมลให้ผมได้ไหมครับ E-MAIL phetcivil2007@gmail.com
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ทางวัดสามง่าม กำลังโดนเวรคืนที่รั้วด้านหน้าจริงๆครับท่าน ซึ่งการจะสร้างใหม่ต้องใชปัจจัยเยอะพอสมควรเลยล่ะครับพี่น้องทุกท่าน จากการที่ข้าพเจ้าและพี่น้องบางส่วนได้เดินทางไปวัดสามง่ามล่าสุดพบว่า ถนนหน้าวัด เหมือนจะเป็นลาดยางเก่า แล้วขอบทางฟรือ foot path สองด้านมิได้สร้าง เป็นเนื้อดินซึ่งอาจก่อให้เกิดอันตรายต่อเด็กนักเรียนที่สัญจรตอนเย็น ซึ่ง

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

น่าจะสร้างfooth path เฉพาะคนเดีนก็ไม่ต้องทุบกำแพงวัดแล้ว แต่ถ้ามองโดยรวมพี่น้องจะพบว่า ถนนหน้าวัดแคบจริงๆครับพี่น้อง จึงจำต้อง
ขอแบ่งที่สังฆมณฑล เพื่อความสะดวกของส่วนรวม รวมถึงความปลอดภัยระยะยาว ดังนั้น ถ้าพี่น้องมีเพื่อน มีผองหลากหลายก็ช่วยๆกันบอกบุญต่อก็ยิ่งดีขอรับ ขอบพระคุณขอรับ

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็