ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอถามทางไปตลาดน้ำดอนหวายหน่อยครับ  (อ่าน 1324 ครั้ง)

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
พอดีผมอยากทราบว่าถ้าจากบางพระ จะไปตลาดน้ำดอนหวาย
นี่ต้องนั่งรถสายอะไรเหรอครับ ไม่ทราบว่ามีรถเมล์ผ่านมั้ย
พอดีพรุ่งนี้ว่าจะไปบางพระกับเพื่อนๆน่ะครับ แล้วว่าจะเลยไป
ตลาดน้ำดอนหวายด้วย รบกวนพี่ๆหน่อยนะครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
นั่งรถมาลง ปากทางวัดไร่ขิง แล้วนั่งรถ 2 แถว ต่อเข้าไป ประมาณนั้น

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
มีสาวๆไปด้วยป่ะท่านก๊อต หุหุ... อย่าไปทำท่าลิงตอกตะปูโชว์เค้าน้า...

..อายเค้า 38;..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
มีสาวๆไปด้วยป่ะท่านก๊อต หุหุ... อย่าไปทำท่าลิงตอกตะปูโชว์เค้าน้า...

..อายเค้า 38;..

เอาความจริงมาล้อเล่นนะพี่เอ็กส์  :095:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
อ่าวซะง้านเรยพี่เอ๊ก ลิงผมม่ายเคยตอกตะปูนา
หุๆๆ มีแต่เจี๊ยกกกกกกกกกกก  :043:

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
อย่าลืมแวะไปทานอาหารร้านน้องเอ็ม ไร่ขิงของผมด้วยนะครับ

ปล .ห่างจากดอนหวาย 4-5 กม.เองค๊าบ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9