ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสักยันต์เป็นศิษ์หลวงปู่เปิ่น วัดบางพระครับ  (อ่าน 4507 ครั้ง)

ออฟไลน์ prem7796

• ตติยะ
    • อีเมล
 รบกวนพี่ๆหน่อยครับ.....ผมอยากมาสักยันต์เป็นลูกศิษย์ที่วัดบางพระครับต้องเตรียมตัวอยางไรบ้าง ผมเคยอ่านกระทุ้เก่าๆแต่หาอีกทีหาไม่เจอ ครับ  สนใจอยากสักยันต์ใว้ยึดเหนี่ยวจิตใจตั้งใจไว้ว่าจะสักที่วัดบางพระแห่งเดียวเอาแบบว่าลายวัดบางพระล้วนๆน่ะครับ..ผมอยากทราบว่าควรจะเริ่มต้นสักลายแบบไหนดีครับ.... ทุกวันนี้ผมทำงานเป็นวิศวกรครับ คุมงานก่อสร้างที่เกาะสมุย...เคยอ่านเจอครับมีพี่คนหนึ่งแกเดินทางจากสมุยไปสักเหมือนกัน.....ไม่ทราบว่าประมาณต้นเดือนพย.ที่จะถึงนี้..ผมจะสามารถอยู่ที่วัดได้3-4วันน่ะครับพี่เพราะงานทางนี้ลาได้ไม่นานครับ....ถ้าไปจะได้สักไหมครับแล้วสักกับพระอาจารณ์ท่านไหนดีครับ...รบกวนศิษย์พี่ๆชี้แนะผมด้วยครับ  ขอบพระคุณล่วงหน้าขอรับ....
                                                      จากว่าที่ศิษย์น้อง...........เปรม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ก่อนอื่นต้องขอสวัสดีครับ และยินดีต้อนรับนะครับผม  :114: ที่นี่มีสังคมอบอุ่นถ้าเราทำตัวอบอุ่นนะครับ

เอ่อ เรื่องการสักนั้น ควรเริ่มตามใจพระอาจารย์ก่อน ท่านเลือกสิ่งที่สมควรให้เราครับ แล้วก็การลา 3-4 วัน

หาเช่าโรงแรมถ้าไม่มีก็ สอบถามหลวงพี่เลยครับ อาจจะได้นอนวัด  :095: ส่วนตัวคิดว่า สักกับท่านใดก็ได้ครับ

ไม่ว่าท่านใดจะสักให้ ล้วนเป็นศิษย์สืบทอดเจตนารมหลวงพ่อเปิ่นทั้งสิ้นครับ ขอให้โชคดีเดินทางปลอดภัยครับ

หากสงสัยอะไรก็สอบถามได้ครับ ในเว็บเรามีผู้รู้ตอบคำถามมากมายเท่าที่ใจต้องการเลยครับ ......
  :089:

ออฟไลน์ DECHA

• ทุติยะ
  • **
ที่ท่านกล่าวถึงคือผมเอง ฝากเบอร์โทรไว้เลยเดี๋ยวจะนัดเจอให้ข้อมูล ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้าบอร์ด

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ที่ท่านกล่าวถึงคือผมเอง ฝากเบอร์โทรไว้เลยเดี๋ยวจะนัดเจอให้ข้อมูล ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้าบอร์ด

ขอความกรุณานิดนึงครับผม ถ้าจะแลกเบอร์ช่วยส่ง PM หากันนะครับ เพื่อความสบายใจ ไม่โดนปั่นป่วนจ้า   :114:

ออฟไลน์ DECHA

• ทุติยะ
  • **
โทษทีครับคุณโจร เอาเป็นว่าตามที่คุณโจรแนะนำครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
ผม เปรมครับ 089-746XXXX ครับ ช่วงกลางคืนได้ครับ ทั้งคืนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ต.ค. 2551, 07:13:10 โดย โองการยันนะรังสี »

• ตติยะ
    • อีเมล
ลืมครับ Prem7796@Gmail.com

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
สักได้ทุกพระอาจารย์ครับผม
แล้วแต่เราศรัทธาเลยครับ ถ้ายังไม่แน่ใจพอไปถึงวัดแล้ว
จะเดินดูตามกุติต่างๆ ก่อนก็ได้ครับ เพราะพระอาจารย์แต่ละท่าน
ก็ย่อมมีเอกลัษณ์ฝีเข็มที่แตกต่างกัน
แต่เหมือนกันคือ ท่านเป็นพระอาจารย์หลวงปู่ท่านถ่ายทอดวิชาให้สักแก่ผู้ที่ศรัทธาทุกๆท่านครับผม
ไปครั้งแรก ส่วนมากผมแนะนำว่าให้ลองพูดคุยสอบถามกับพระอาจารย์ท่านก่อนครับ แล้วท่านก็คงจะ
สักให้ตามที่ท่านเห็นสมควรครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ขอต้อนรับว่าที่ศิษย์บางพระครับท่าน  :114:

ออฟไลน์ The_Crow13

• ปัญจมะ
  • ยึดติดทำไม ตายไปเอาไปไม่ได้สักอย่าง
    • อีเมล
ได้ทุกอาจารย์ครับ เหมือนกันครับ ศรัทธา ขลัง อยู่ที่เราประพฤติครับ
เราทำอะไร เรารู้แก่ใจ เราต้องยอมรับผลในสิ่งที่เราทำ

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ยินดีที่ได้รู้จักกันครับฮุฮุ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ยินดีครับท่าน พระอาจารย์ทุกๆท่านเลยครับ ท่านใดก็ได้ ดีเหมือนกันหมดครับ  :001:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ขอแจมนิดนึงนะ สัปดาห์หน้าจะขึ้นไปสักที่วัดบางพระ  ลางานได้ไม่กี่วันเหมือนกัน  แล้วเวลาผู้หญิงไปสัก ต้องแต่งกายยังไง เปิดหน้า-เปิดหลังแค่ไหน แล้วต้องถอดสายเสื้อชั้นในรึเปล่า (เฉพาะสายนะ ไม่ใช่ตะขอ  :095:) ช่วยแนะนำหน่อยนะ
เราน่ะอยู่ไกลกว่าเกาะสมุยอีกนะ

• สัตตมะ
  • **
ขอแจมนิดนึงนะ สัปดาห์หน้าจะขึ้นไปสักที่วัดบางพระ  ลางานได้ไม่กี่วันเหมือนกัน  แล้วเวลาผู้หญิงไปสัก ต้องแต่งกายยังไง เปิดหน้า-เปิดหลังแค่ไหน แล้วต้องถอดสายเสื้อชั้นในรึเปล่า (เฉพาะสายนะ ไม่ใช่ตะขอ   :095:) ช่วยแนะนำหน่อยนะ
เราน่ะอยู่ไกลกว่าเกาะสมุยอีกนะ  :080: :025:

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
ยินดีรับตอน เฮ้ย..ต้อนรับครับ
ไม่ค่อยมีเวลาไป ไปแล้วก็หลายพานหน่อยซิครับ ถ้าไหวน่ะจะได้ไม่เสียเที่ยว

คุณ INLOVE ใส่เสี้ยที่เปิดช่วงบนง่ายๆ แล้วใส่เกาะอกข้างในซิครับ
ไปถอดสายเสื้อใน เสียวหลุดครับ แฮะ แฮะ
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

• สัตตมะ
  • **
ก็คิดว่าจะสักหลายพานเหมือนกัน หวังว่าหลวงพี่ทุกคนคงจะเมตตา คนน่ารัก อย่างเรานะ :095:
เพราะว่าเดินทางมากไกลด้วยล่ะ ไม่อยากให้เสียเที่ยว แล้วหลังจากนั้นค่อยหาโอกาสไปวัดบางพระอีก
แต่วันที่ 7 มีนา 52 ไม่อยากพลาดเลย จะพยายามไปให้ได้

• ตติยะ
    • อีเมล
อาจารณ์ หนวดนี่ท่านสักที่วัดบางพระด้วยหรอ ครับ ท่านเป็น ฆราวาสใหม...หรือว่าท่านเป็นพรามณ์ครับ ผมว่าดูน่าสนใจดีครับรบกวนพี่ไขข้อซักถามด้วยครับ

• สัตตมะ
  • **
เวลาหลวงพี่ทำการสักยันต์ให้เรา เราต้องนั่งสวดมนต์รึเปล่า เรานั่งฟังเพลง หรือนั้งกิดตุ๊กตาได้มั๊ย จะได้ลืมความเจ็บนิดๆ  :004:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เวลาหลวงพี่ทำการสักยันต์ให้เรา เราต้องนั่งสวดมนต์รึเปล่า เรานั่งฟังเพลง หรือนั้งกิดตุ๊กตาได้มั๊ย จะได้ลืมความเจ็บนิดๆ  :004:
ไม่ทราบสิครับ แต่ผมที่ไปสักกับหลวงพี่ติ่ง ผมท่องชินบัญชรจนสักเสร็จอ่ะครับ หลวงพี่ท่านคงสงสัยว่า ไอ้นี่มันมาแปลกแหะ  :075: ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ไม่ทราบสิครับ แต่ผมที่ไปสักกับหลวงพี่ติ่ง ผมท่องชินบัญชรจนสักเสร็จอ่ะครับ หลวงพี่ท่านคงสงสัยว่า ไอ้นี่มันมาแปลกแหะ  :075: ครับ

ผมก็ใช้สวดมนต์ในใจเหมือนกันครับท่านเก่ง เป็นกุศโลบาย ให้ลืมความเจ็บปวดครับ..

..แต่พอปวดมากๆเข้าก็ลืมครับว่าท่องไปถึงไหนแล้ว  11; ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• สัตตมะ
  • **
งั้นจะเอาหนังสือสวดมนต์ไปอ่านนะ จะได้ท่องหลายๆ บท แต่จะได้อ่านรึเปล่าก้อไม่รู้เนอะ คงจะเจ็บซะจนบทสวดกระจาย  :095:

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
ถ้าอย่างจะไป ก็ไปเช้าๆ ใช่ไหมครับ

พรุ่งนี้จะเข้าไปแล้ว :050:

ออฟไลน์ ขุนศึก

• ตติยะ

เวลาสักผมก็ท่องครับ

ผมท่องบทอิติปิโสกลับหลังอะครับในใจ