ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆๆน้องๆๆใครชมคลิปนี้แล้วจะกลัวมากๆๆไม่กล้ากินเนื้อสัตว์เลย  (อ่าน 1842 ครั้ง)

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
พี่ๆๆน้องๆๆใครชมคลิปนี้แล้วจะกลัวมากๆๆไม่กล้ากินเนื้อสัตว์เลย
ตัวผมเองยังไม่อยากกินเลยแต่ก็คิดหนักจริงๆๆครับสงสารนะครับแต่ก็ทำไม่ได้
แต่ผมไม่กินเนื้อวัวนะครับผมกินเจมาแล้ว9วันครับ หวังว่าพวกสัตว์ทั้งหลายจะอโหสิกรรมให้ผมนิดนึงก็ยังดีครับ

http://video.mthai.com/player.php?id=15M1223197655M265

[mthai=380,320]15M1223197655M265[/mthai]

***ขออนุญาตแก้ไขเพื่อความสะดวก ชมคลิปวีดีโอผ่านบอร์ดได้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ต.ค. 2551, 07:36:03 โดย เว็บ... »

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรมครับท่าน เลื่ยงได้ก็เลี่ยง คิดเสียว่าชาติที่แล้วคงไปทำกับเขามาชาตินี้เลยต้องเกิดมาชดใช้........ อาเมนต์

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
ดีน่าครับที่ผมกินมังสวิรัส
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
" หนึ่งมื้อกินเจ หมื่นชีวิตรอดตาย " ผมออกเจมะรืนนี้ครับ พรุ่งนี้เช้าต้องไปส่งเจ้าก่อน ที่เดิมครับ โรงเจตลาดห้วยพลู  กะว่าจะเเวะเข้าไปวัดบางพระด้วยครับ รอดูสถานการณ์ก่อน :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เห็นแล้วก็ปลงครับ..ผมก็ยังอดกินเนื้อสัตว์ไม่ได้อยุ่ดีแหละครับ  42;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
เคยไปแฟนตดินแดง ต้นตำหรับไก่ต้มสดเป็ดต้มสด ที่สุดในโลก มีวิธีทำดังนี้

ไปกับแฟนเก่า อยากไปเที่ยงกัน2ต่อสองพักผ่อนแล้วก็หิวเดินตลาดแฟลตตอนเช้า ซื้อกับข้าวเอารถเพื่อนไป ไปเจอไก่กำลังน่ารัก อยู่กับเป็ด ใส่กล่องสีเหลี่ยมไว้ โผล่มากิ้วก้าวๆน่ารัก เราก็นึกในใจสงสัยเอามาขายให้ไปเลี้ยง แต่พอกำลังนึกๆก็มีป้าซิ้ม มาซื้อไก่1ตัว เราก็ดูอืมๆ แปะเจ้าของก็
ลูบหัวไก่ พอไก่ยืดคอก็ เชือด แล้วเปิดฝาลังที่ปิดไว้แล้วใส่ไก่ลงไป ซึ่งมันคือ หม้อต้มน้ำเดือดนั่นเอง

ไก่เป็นๆโดนเชือดคอทันทีแล้วโยนใส่หม้อน้ำเดือดๆ สักพักเอาขึ้นมา กลับไม่มีขนสักเส้น
อัจฉริยะจริงๆไม่ต้องมาถอนขน (เหมือนคนเวลากลัวสดขีดผมจะร่วง) แต่มันสดไปไหมครับพี่

วันนั้นก็ กินกุ้ยช่าย แทนข้าวไปสักพัก แทบไม่กล้ากินไก่ต้มเลย หุหุ choice to predict Death or alive สุดสยอง

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ส่วนVDO นั้นทำให้กระผมไม่ค่อยอยากกินเนื้เลยขอรับ สยองจริงๆ

• ที่ปรึกษา
ไม่กินเนื้อสัตว์ดีน่ะครับ เราไม่ฆ่าแต่ก็เท่ากับว่าเราสนับสนุนการฆ่าเพราะเรากินถ้าเราไม่กินเขาก็ไม่ฆ่ามาขาย
ถ้าเลี่ยงไม่ได้ก็หมั่นแผ่เมตตา ขออโหสิกรรม ให้สัพสัตว์ทั้งหลายด้วยน่ะครับ

โดยธรรมชาติแล้วมนุษย์เป็นสัตว์กินพืชครับบางคนอาจยังไม่รู้ เพราะมนุษย์ไม่มีเขี้ยวสำหรับฉีกเนื้ออย่างเช่น เสือ หรือ
สัตว์กินเนื้อประเภทอื่น ลำไส้ของมนุษย์นั้นยาวมากต่างกับลำไส้ของสัตว์กินเนื้อซึ่งสั้นกว่ามนุษย์หลายเท่า
เมื่อเรากินเนื้อสัตว์เข้าไปมันไม่สามารถย่อยหมดในระยะเวลาอันสั้น เนื้อเหล่านั้นก็จะไปสะสมเป็นของเสียอยู่ที่ลำไส้
ทำให้ร่างกายดูดซึมเอาของเสียเหล่านั้นเข้าร่างกาย เป็นสาเหตุที่ทำให้มนุษย์เกิดโรคตามมาอีกมากมายครับ
เลี่ยงได้ก็ควรเลี่ยงหรือไม่ก็ละเว้นการกินสัตว์ใหญ่น่ะครับ อนุโมทนาครับ

ออฟไลน์ Mx_GuS

• ตติยะ
  • จังหวัดนครศรีธรรมราชครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน
    • อีเมล
น่าสงสารจัง
เเต่ถ้าไม่กินเนื้อสัตว์ เเลัวจะครบ5หมู่เหรอ
เเต่ก็จะพยายามกินเจเหมือนกัน
สงสารสัตว์

ความศรัทธา คือ เบื้องต้นของปาฎิหาริย์

+++ เสือนอนอย่าคิดว่า...เสือหลับ+++

+++ เสือไม่ขยับอย่าคิดว่า...เสือตาย +++

+++ เสือไม่มีลาย...ใช่กัดใครไม่เป็น +++

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
กินอะไรก็คงเหมือนกันมั้งคราบ........มันอยู่ที่ว่ากินเพื่ออะไร.......
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

• ที่ปรึกษา
ผมกินมังสวิรัส ก็กินนมกับไข่แทนเนื้อสัตว์ครับ (มังสวิรัสแบบกินไข่ได้ มังสวิรัสบางประเภทจะไม่กินนมไม่กินไข่)