ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้เรื่องยันต์เสือเผ่น  (อ่าน 4245 ครั้ง)

ออฟไลน์ nalakka

• ทุติยะ
  • **
อยากรู้เรื่องยันต์เสือเผ่น
« เมื่อ: 10 ต.ค. 2551, 10:00:47 »
อยากรู้ ว่าเสือเผ่นมีแบบไหน บ้างอะคับ

แล้ว มีแบบที่ร่างเป็นเสือแต่มีขวัญเป็น สิงห์ บ้าง ปะ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: อยากรู้เรื่องยันต์เสือเผ่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ต.ค. 2551, 10:35:05 »
ง่าม่ายเคยเห็นอ่าครับ ตัวเป็นเสือแต่มีขวัญเป็นสิงห์
หุๆๆ เสือเผ่นที่วัดบางพระมีหลายตัวครับ เผ่นโผนโจนทะยาน
ไปจนถึง เผ่นตะครุบเหยื่อ เหลียวหลังก็มี อิอิ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ pit2520

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรัทธาก่อให้เกิดปาฏิหาริย์
    • MSN Messenger - pittaya2520@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: อยากรู้เรื่องยันต์เสือเผ่น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ต.ค. 2551, 11:17:22 »
อยากได้เสือคู่
ความเสื่อมอยู่ที่ตัวเรา

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ต.ค. 2551, 02:34:54 »
++เสือเผ่นที่เป็นสัญลักษณ์ของหลวงปู่เค้าเรียกว่าเสือ ตีนโตครับ

อีกยันต์ก้อเสือตาเดียว  (ตัวนี้แรง)

ขอบคุณครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ nalakka

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 ต.ค. 2551, 07:03:15 »
เอารูปมาให้ดูกัน ครับ

นี่ไง ครับเสือ ที่ว่าหนะ ครับ

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 ต.ค. 2551, 10:08:51 »
อยากจะสักแต่ที่วัดเขาบอกว่าห้ามขอ
" ไม่มีคำว่าสายเกินไปสำหรับการเริ่มต้นในสิ่งที่ถูกต้องและดีงาม "

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 ต.ค. 2551, 11:38:48 »
แหะๆๆบีมได้มาและนี่ ครับ ....เสือตีนโต หรือ เสือ 3 ขา อิอิ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 ต.ค. 2551, 03:04:44 »
อยากจะสักแต่ที่วัดเขาบอกว่าห้ามขอ
ขอได้ครับ แต่ท่านจะให้หรือเปล่า เป็นอีกเรื่องหนึ่ง  เผื่อให้ ก็ฟลุ๊ค

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 ต.ค. 2551, 12:28:13 »
แหะๆๆบีมได้มาและนี่ ครับ ....เสือตีนโต หรือ เสือ 3 ขา อิอิ

ครับผมน้องเอ็ม

ไม่ใด้ขอด้วยนะเนี่ย 555+

หลังระบมเลยล่ะ

ออฟไลน์ MR.saddd

• ตติยะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 ต.ค. 2551, 06:18:12 »
ร่างเป็นเสือแต่มีขวัญเป็น สิงห์

แบบไหนอ่ะครับไม่เคยเห็นเหมือนกัน

เคยเห็นแต่แบบที่คุณ gottkung บอกมาอ่ะครับ :017:  :027: