ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับหน่อยครับวัตถุมงคล  (อ่าน 1729 ครั้ง)

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
ในกุฏิพระมหาสมชาย  ผมเห็นมีให้เช่าวัตถุมงคลอยากทราบว่าของแท้จากวัดบางพระไหมครับเห็นคนบอกว่าราคาแพงกว่ากุฎิใหญ่ริมน้ำด้วย

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามครับหน่อยครับวัตถุมงคล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ต.ค. 2551, 04:33:45 »
ย่อมแพงกว่ากุฎิใหญ่ เพราะเป็นพระเครื่องรางของขลัง รุ่นที่เก่ากว่า กุฎิใหญ่
แต่ก็มีส่วนหนึ่ง (เดา) เอาหละนะ ที่เป็นเครื่องราง เช่านพวกงาแกะ ตะกรุดที่ดูแปลกๆ น่าจะทำเสริม ขึ้นมาภายหลัง

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: สอบถามครับหน่อยครับวัตถุมงคล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ต.ค. 2551, 05:43:37 »
ของที่วัดก็แท้หมดแหละครับ...ผมว่าราคาเนี่ยยังถูกกว่าหาเช่าตามศูนย์พระข้างนอกอีกนะครับแถมไม่รุ้ว่าแท้หรือปลอม

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 ต.ค. 2551, 05:51:47 »
ที่ วัดนก จรัญ13 ก็ยังมีอยู่นะครับ เป็นวัดพี่วัดน้อง กับ วัดบางพระ ครับ  :001:
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว

ออฟไลน์ kao1373

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 ต.ค. 2551, 06:19:11 »
เช่าที่ใจชอบจะดีกว่านะครับ ตามกำลังที่เรามีวัตถุมงคลของหลวงปู่สักศิษย์ทุกรุ่น กุฏิใหญ่ยังมีอีกเยอะครับ :050:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ต.ค. 2551, 07:27:06 »
ส่วนมากที่กุติท่านมหาสมชายเป็ฯของรุ่นเก่าๆ อะครับ
มีหลายอย่างที่ไม่มีในกุติใหญ่ แต่ไม่ว่าจะรุ่นไหนจะถูกหรือแพง
ถ้าท่านปลุกเสกผมก็ว่าดีหมดแหละครับผม
ปล. ผมถือคติว่า"ของถูกใช่ว่าจะไม่ดี และ ของแพงใช่ว่าจะดีเสมอไปครับ "
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 ต.ค. 2551, 09:23:09 »
แท้ครับผม มีพระรุ่นเก่าๆของหลวงพ่อเยอะด้วยครับ [mb]จำชื่อท่านไว้ให้ดีเถิด อนาคตกาลค่อยมาว่ากัน [/mb]  ถ้าไม่แน่ใจก็ลองสอบถามพระอาจารย์ท่านก่อนก็ได้ครับว่าทันหลวงพ่อเปิ่นหรือไม่  :002:

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 ต.ค. 2551, 09:22:21 »
สำหรับผมแท้ไม่แท้มีหลวงปู่ท่านอยู่ถือว่าแท้หมดครับ
ราคาขึ้นอยู่กับความพอใจและกำลังครับ อย่าตามกระแส
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 ต.ค. 2551, 09:32:00 »
ในอดีต ก่อนหลวงพ่อพูลวัดไผ่ล้อมท่านจะละสังขาร วัตถุมงคลวัด พอมีให้เช่า หลังจากหลวงพ่อพูลมรณะภาพวัตถุมงคลที่ท่านสร้างมีจำนวนคงเหลือไม่พอต่อญาติโยม อย่าลืมว่าท่านสร้างไว้จำนวนจำกัด แต่พระรุ่นดังๆไม่มีการทำลายบล็อก และการสร้างถูกกำหนดโดยหลวงพี่น้ำฝน

ดังนั้น หากตอนนี้ไปที่วัดไผ่ล้อมท่านก็สามารถเช่าพระขุนแผน หรือวัตถุมงคลรุ่นที่เคยสร้างทันหลวงพ่อพูล (ซึ่งหมดไปจากวัดนานแล้ว100%)ได้อีกเป็นจำนวนไม่จำกัด จะเช่ากี่สิบ กี่ร้อย กี่พัน กี่หมื่น กี่แสน กี่ล้านองค์ ก็เช่าได้ infinity   

ซึ่งยืนยันได้ว่าพระแท้จากวัด100% แต่จะทันหลวงพ่อพูลหรือไม่ให้ท่านวิเคราะห์ดูเอาเถิด
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ เสือไฟ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 ต.ค. 2551, 08:53:55 »
คำตอบกระทู้ข้างบนถูกใจครับ :053: :053: