ผู้เขียน หัวข้อ: สักยันต์แล้วดวงชะตาเปลี่ยนไหม?  (อ่าน 4570 ครั้ง)

ออฟไลน์ poommv41

• ตติยะ
  • จะยอมตายหมายให้เกียติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
    • MSN Messenger - poommv41@hotmail.com
    • อีเมล
อยากถามว่าสักแล้วทำให้ดวงดีขึ้นหรือแย่ลงได้ไหมครับ :086: :086: :086:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: สักยันต์แล้วดวงชะตาเปลี่ยนไหม?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ต.ค. 2551, 09:35:52 »
มันอยุ่ที่จิตใจ ของท่านเอง ครับ หากท่านคิดว่าดีก็ดี ครับ หากคิดว่าไม่ก็ไม่ ครับ .....เหมือนเวลาคิ้วกระตุก ให้หมั่นคิดใว้เสมอว่า ซ้ายก็ดี ขวาก็ดี

สรุป ...ให้คิดว่าดีหมด ครับ ...ก็จะดีเอง ครับ ...

• ตติยะ
  • จะยอมตายหมายให้เกียติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
    • MSN Messenger - poommv41@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: สักยันต์แล้วดวงชะตาเปลี่ยนไหม?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ต.ค. 2551, 09:38:19 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ต.ค. 2551, 09:59:48 »
ดวงชะตาฟ้าหรือที่กำหนด คนเราถึงแม้จะเลือกเกิดไม่ได้ แต่ก็เลือกที่จะเป็นได้ครับ สำหรับการสักนั้น อันนี้ก็แล้วแต่ครับผม ท่านสักไปแล้วท่านจะปฏิบัติตัวอย่างไรต่างหากครับ   :001:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ต.ค. 2551, 10:40:44 »
ของแบบนี้ผมคิดว่าตัวเรานั้นแหละครับที่สามารถเลือก
หรือกำหนด
ยันต์และเครื่องรางของขลังนั้นผมคิดว่า
ส่งผลทางด้านกำลังใจ มากกว่านะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 ต.ค. 2551, 11:36:58 »
อย่าพะวงมากไป จนเกิดอุปทานเอาเองนะครับ แล้วจะแย่  :095:

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ต.ค. 2551, 11:56:41 »
ดวงชะตาฟ้าลิขิต ชีวิตคนมีทั้งดีและไม่ดี ไม่มีใครดีตลอดดดดด ปล. จำไว้  :053:
ว.พิชัยรัตน์

ออฟไลน์ narongsak

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 ต.ค. 2551, 03:39:17 »
ถ้าดวงเราดีการสักยันต์หรือลงของเป้นการหนุนให้แรงขึ้นอีกที่แต่ถ้าดวงไม่ดีการสักจะส่งผลให้ไม่เต็มที่ครับ

ออฟไลน์ SATU

• ตติยะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 ต.ค. 2551, 08:03:39 »
สักแล้วต้องดีขึ้นสิครับอย่างน้อยๆก้อทางด้านกำลังใจ
คนเก่งหาง่าย คนทำได้หายาก

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 ต.ค. 2551, 08:54:38 »
ดวงดีหรือไม่อยู่ที่กรรมเก่าครับ วันที่เราเกิด เวลาที่เราเกิด ถูกกำหนดไว้แล้วด้วยกรรม
เราเกิดมาเพื่อใช้กรรม ชาตินี้ก็หมั่นทำบุญทำทาน สวดมนต์ไหว้พระเพื่อชีวิตจะได้ดีขึ้น
จริงอยู่บุญไม่สามารถลบล้างกรรมได้ แต่เมื่อท่านหมดกรรมที่กำลังชดใช้อยู่ ณ วันนี้
บุญที่ได้ก็จะเกิดผลในวันหน้า ชีวิตจะดีขึ้น สักหรือไม่ไม่สามารถเปลี่ยนกรรมได้
แต่ผ่อนหนักเป็นเบาได้ ถ้ากรรมเราเบาก็แคล้วคลาด ถ้ากรรมหนักก็ยังมีสิ่งที่ดีคุ้มครองตัวเราครับ
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 ต.ค. 2551, 11:15:19 »
ต้องลองด้วยตัวท่านเองขอรับ น้ำมันก็ได้ หมึกก็ดี แล้วแต่ท่านขอรับ

"แต่สำหรับผม ทุกองที่คอ และทุกรอยน้ำมันที่ผิว มีผลต่อชะตาชีวิตหมดขอรับ"
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 ต.ค. 2551, 01:58:15 »
ดี ไม่ดี อยู่ที่ สมองกับสองมือมากกว่านะคะ คิดี ทำดี เดี๋ยวอะไรดีดีก็ตามมาเองแหล่ะค่ะ  02; 02; 15;
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ Khun-roj

• ตติยะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 ต.ค. 2551, 02:25:31 »
ดี ไม่ดี อยู่ที่ สมองกับสองมือมากกว่านะคะ คิดี ทำดี เดี๋ยวอะไรดีดีก็ตามมาเองแหล่ะค่ะ  02; 02; 15;
เห็นด้วยครับ คมจิงๆ

ออฟไลน์ anda

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 ต.ค. 2551, 02:27:06 »
คิดดี ทำดี พูดดี ได้ดีแน่นอนค่ะ :052:
เราก็สักน้ำมันมานะค่ะ รู้สึกว่าหลายๆอย่างดีขึ้นเยอะเลยค่ะ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 16 ต.ค. 2551, 06:41:49 »
ใครว่าละครับ   ผมว่าดวงเนี่ยก็เกี่ยวแน่นอนครับ    มีหลายๆตัวอย่างให้เห็นกันมาแล้ว  เคยเห็นไหมละครับ   บางคนอะเก่งให้ตายสักแค่ไหนยังสอบรร.ตท.ไม่ติดเลยบางคน4.00ก็ไม่ติด  แต่อคนที่ได้1กว่าๆหรือ2กว่าๆมันดันติดแล้วได้เรียนด้วย    ผมว่านะมันอยู่ที่ดวงด้วยนะครับ   บางคนอยากทำงานราชการจะตายแต่กลับไม่ได้ทำแม้ว่าจะดิ้นรนสักแค่ไหนก็ไม่ได้ทำเพราะราชการเป็นการทำงานให้แผ่นดิน ให้พระมหากษัตริย์  ดังนั้นผู้ที่ทำงานเกี่ยวกับราชการต้องมีดวงทางด้านนี้ด้วยนะครับ     จะเห็นได้ว่าดวงชะตาน่ะมันสำคัญมากๆนะครับ    ผมก็ไม่เถียงหรอกว่าใช้สมองกับ2มืออะใช่
   แต่ขอให้ท่านพิจารณาดูนะครับว่าที่ผมพูดมาเนี่ยจริงเท็จแค่ไหน  ผมก็ไม่อยากพูดหรอกครับพูดแล้วมันเครียด  น้อยใจในโชคชะตาไม่อยากจะพูดมากหรอกครับเพราะผมได้เจอกับตัวเองเหมือนกันขยันแล้วขยันเล่าแต่มันก็ไม่ติด     ขอให้ท่านนำไปคิดไตร่ตรองเองแล้วกันว่าดวงชะตาเนี่ยมันสำคัญแค่ไหนนะครับ   สวัสดี

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 16 ต.ค. 2551, 08:02:49 »
สักแล้วต้องดีขึนสิ...
" ไม่มีคำว่าสายเกินไปสำหรับการเริ่มต้นในสิ่งที่ถูกต้องและดีงาม "

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 17 ต.ค. 2551, 12:15:50 »
นิดนึงนะครับนิดนึง

ดวงชะตามีผลกับการดำเนินชีวิตของเราก้อจริงครับแต่ขึ้นอยู่กับการกระทำการใช้ชีวิตของเราด้วย ทำดีใด้ดี ทำชั่วใด้ชั่ว นั่นล่ะครับ

ส่วนอักขระเลขยันต์นั้นเป็นสิ่งช่วยหนุนนำให้เราทำความดีละเว้นความชั่วถือเป็นกุศโลบาย

ถ้าสักมาแล้วไม่น้อมนำคำสอนของครูอาจารย์มาปฎิบัติก้อไม่มีประโยชน์ เรียกว่าคนละครึ่งทางกับครูบาอาจารย์ ครูบาอาจารย์มอบวิชามาให้เราก้อน้อมรับมา ปฎิบัติให้มันดีฯครับแค่นั้นเอง

จะมานั้งให้คาถาอาคมช่วยก้อเท่านั้นล่ะครับ ถ้าเราไม่ช่วยตัวเองด้วย

ขอบคุณครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 17 ต.ค. 2551, 06:31:23 »
เป็นคำถามที่ดีทีเดียว... โดยส่วนตัวแล้วเชื่อเรื่องฟ้าลิขิตค่ะ

มีคนอีกหลายระดับที่เขาทำงานแข็งขัน ทำแต่เรื่องดีๆ คิดแต่เรื่องดีๆ แต่เหมือนฟ้าดินไม่เห็นเป็นใจให้เขาเหล่านั้นได้โอกาสที่ดีๆ สำหรับชีวิตนะคะ
มีเยอะแยะเลย!
แปลกดี..หากเชื่อเรื่องบุญ เรื่องกรรม คนคนนั้นน่ากลัวคงมีกรรมมาระดับหนึ่งหละ

หลับตานึกดูนะว่า..สมมิตว่ามีคน 10 คน ไปสมัครงาน ทุกคนล้วนมีคุณสมบัติเหมือนๆ กันหมดเลย รูปลักษณ์ หน้าตา ฐานะ การศึกษา พื้นฐานครอบครัว ฯลฯ เอาเป็นว่าสมมุติว่ามันเท่าๆ กันนะ.. แต่มีคนหนึ่ง สักยันต์...  :008:คุณคิดว่าใครเหนือกว่าอีก 9 คนหละ?

โชคมักมาพร้อมกับโอกาสเสมอค่ะ...ไม่เคยมีใครไปสักแล้วชีวิตตกต่ำลง ต่ำลง คิดแค่นี้ก็คงได้คำตอบแล้วหละขอให้เช้าวันศุกร์เป็นวันที่แจ่มใสอีกวันหนึ่งค่ะ วันนี้พี่โชวปวดท้องจัง! ไม่ฉะบายหงะ :070:

cho presley       

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 17 ต.ค. 2551, 01:33:33 »
ดวงชะตาเปลี่ยนตลอดละครับแล้วแต่การกระทำของเรา

มองในแง่กำลังใจ  ลองได้ยินชื่อบางพระ ได้ไปวัด กราบหลวงปู่ และพระอาจารย์ ได้ของดีมาไว้กับตัว ต้องถือว่า เป็นสิ่งดีครับ

เป็นกำลังใจให้เราเปลี่ยนตัวเราเอง โดยไม่ต้องรอโชคชะตาหรือดวง

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 17 ต.ค. 2551, 02:07:48 »
เป็นคำถามที่ดีทีเดียว... โดยส่วนตัวแล้วเชื่อเรื่องฟ้าลิขิตค่ะ

มีคนอีกหลายระดับที่เขาทำงานแข็งขัน ทำแต่เรื่องดีๆ คิดแต่เรื่องดีๆ แต่เหมือนฟ้าดินไม่เห็นเป็นใจให้เขาเหล่านั้นได้โอกาสที่ดีๆ สำหรับชีวิตนะคะ
มีเยอะแยะเลย!
แปลกดี..หากเชื่อเรื่องบุญ เรื่องกรรม คนคนนั้นน่ากลัวคงมีกรรมมาระดับหนึ่งหละ

หลับตานึกดูนะว่า..สมมิตว่ามีคน 10 คน ไปสมัครงาน ทุกคนล้วนมีคุณสมบัติเหมือนๆ กันหมดเลย รูปลักษณ์ หน้าตา ฐานะ การศึกษา พื้นฐานครอบครัว ฯลฯ เอาเป็นว่าสมมุติว่ามันเท่าๆ กันนะ.. แต่มีคนหนึ่ง สักยันต์...  :008:คุณคิดว่าใครเหนือกว่าอีก 9 คนหละ?

โชคมักมาพร้อมกับโอกาสเสมอค่ะ...ไม่เคยมีใครไปสักแล้วชีวิตตกต่ำลง ต่ำลง คิดแค่นี้ก็คงได้คำตอบแล้วหละขอให้เช้าวันศุกร์เป็นวันที่แจ่มใสอีกวันหนึ่งค่ะ วันนี้พี่โชวปวดท้องจัง! ไม่ฉะบายหงะ :070:

ถ้าคนที่สักน้ำมัน ก็สูสีกับคนอื่น เพราะคนอื่น ก็ย่อมมีของดีติดตัวไปเหมื่อนกัน
แต่ถ้าสักหมึก ตรวจร่างกาย ถูกคัดออกก่อนเพื่อนเลย เหตุผล ก็รู้ๆกัน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 17 ต.ค. 2551, 09:03:50 »
เราเป็นคนนำชีวิตเรา หรือชะตาเป็นสิ่งนำชีวิตเรา น้ออออ  :095:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 18 ต.ค. 2551, 09:24:26 »
ผมเคยถือคริสต์ เขาบอกว่ามนุษย์ทำได้99% แปลว่าถ้าท่านทำให้สุด สุดโลกสุดติ่งมะขิงดอง(ยืมศัพท์e-moมาใช้นิด) God must supportde you อีก1เปอร์เซ็นต์ที่เหลือ นั่นคือต้องพยายามให้สุดๆแล้วปาฏิหารย์(Miracle) จึงบังเกิด

แล้วถ้าดูแบบโหรมั่งล่ะ
OK OK มาดูกันต่อ มือเรามีนะ โชคลาภกับซวย มี2อย่างที่จะวิ่งปะทะเรา มนุษย์คือ หุ่นชัก (Marionette)  ดวงดวง2ดวงขึ้นไปมีอิทธิพลต่อบทบาทในชีวิต อย่างไรหรือ อืมๆ เราไปดูฮวงจุ้ยกัน มันจะมีพลัง2ด้านคือดี กับไม่ดีหรืออิมขี่ อิมขี่ไม่ไช่อิมขี้  นะ ถ้ากระแสลมพัดมาชัยภูมิ หรือมากระทบเรา จักพัดพามาทั้งโชคลาภวาสนาและ กรรมซวย แต่ท่านจักได้โชค หรือได้ซวย ก๋มีหลายปัจจัย...ลึกไปไม่พูดต่อ***

พลังฉี่เอิ้ย ชี่ อ่านว่าชี่ที่ไหลเวียนไปมา นี้ก็อย่างนึง แล้ว+กับอิทธิพลดวงดาว ที่มีผลต่อดวงชะตาชีวิต อีกอย่างหนึง อันมีไรมั่งว่ามาซิ
เอ้า1กรรมเก่าเราทำไว้ 2กรรมที่สร้างใหม่ 3.สิ่งที่มองไม่เห็นอ่ะ ถามว่ามีผลหรือไม่เป็นคำถามที่ดีมาก

เอาคร่าวๆก่อนนะท่าน

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 18 ต.ค. 2551, 01:11:52 »
พี่พีทที่รัก  :080:ของพี่โชวคือว่า อู่ชงหงะ อู่ แปลว่า มี ชง แปลว่า ปะทะ..... พื้นชะตาคนมีกรรม เฮ่อ

ออฟไลน์ tums16

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 23 ต.ค. 2551, 05:03:06 »
สิ่งที่ได้จากจากการสักยันต์ ทำให้เข้าสมาธิได้เร็ว เรื่องโชคมีบ้างแต่ไม่ได้แน้น   ที่แน่ๆ เงินไม่เคยขาดมือ งานเข้าตลอด
เชื่อในที่เฮ็ด เฮ็ดในสิ่งที่เชื่อ