ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องให้รบกวนพี่น้องอีกแล้ว พอดีผมอยากทราบเรื่องเสือไฟอ่ะคับ  (อ่าน 3147 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนุมานเชียงใหม่

• ตติยะ
  • จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ จะสูงจะต่ำอยู่ที่ทำตัว
อยากทราบเรื่อง เสือไฟ เค้าไว้กันอะไรหรือคับ พอดีบ้านแฟนมีหนังเสือไฟ ของเก่าคับ ของปู่เค้าเป็นคนเหนือ มีอักขระ ด้วย แต่ผมไม่กล้าขอแม่แฟน ผมกะรอแม่แฟนเมาแล้วขอเลย
ขอบพระคุณที่ท่านที่ช่วยตอบ ผมว่า หนังเสือไฟอันนี้อายุไม่น่าต่ำกว่า40 ก่าปี+ได้คับคงมากกว่านั้น

ออฟไลน์ หนุมานเชียงใหม่

• ตติยะ
  • จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ จะสูงจะต่ำอยู่ที่ทำตัว
ไว้ผมไปเอามาได้ผมจะถ่ายรูปมาให้พี่น้องดูน่ะคับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เสือไฟเป็นสัตว์ตระกูลแมวชนิดหนึ่งครับ
หาค่อนข้างยากมาก ตัวเล็กกว่าเสือโคร่งและเสือดำหลายเท่า
แต่ก็ตัวโตกว่าเสือปลา เสือไฟนี่พวกพรานรุ่นเก่าๆเค้าเชื่อถือกันว่า
หนังของมันมีสรรพคุณทาง กันภูติผีปีศาจ (ได้หนังหน้าผากยิ่งดีเข้าไปใหญ่)
สามารถเอามาปลุกเสกลงเลขยันต์ให้มีความเข้มขลัง เป็นตะกรุดได้ครับ
หายากกว่าเสือโคร่งเสียอีก
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
แถวบ้านแฟนผมที่อ่างทองเห็นมีเสือปลาด้วยครับตัวเล็กไม่รู้ว่าใครเอามาปล่อย
หรือหลุดมาจากไหน
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
เคยเจอเขาเลี้ยงเสือไฟตัวเป็นๆที่เมืองกาญฯ หลายตัว เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปมาด้วย เขาว่าเป็นสัตว์คุ้มครองฯน่ะครับ

ออฟไลน์ Khun-roj

• ตติยะ
เรื่องหนังเสือไฟก็ใช้กัน ภูติผีปีศาจ และไสยศาสตร์มนตร์ดำ ทั้งหลายอ่ะครับ

หรือบางท่าน นำมาลงยันต์คงกระพัน ก็จะเป็นคงกระพันได้ด้วยครับ

ปล. ว่าแต่ เสือปลาเป็นยังไงหรอครับ ไม่เคยเห็นเลย + เสือไฟด้วย(เคยเห็นแต่หนัง)
 ใครมีรูปคอนตัวเป็นๆ ช่วยเอามาให้ดูด้วยนะครับ :054:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
 :007:ชอบเทคนิคการขอหนังเสือไฟ สาธุ๊ เอ้ากรึ๊บบบบบบบบบ !

cho presley       

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ผมมีอยู่ชิ้นครับ เสือไฟ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ poommv41

• ตติยะ
  • จะยอมตายหมายให้เกียติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
    • MSN Messenger - poommv41@hotmail.com
    • อีเมล
บ้านผมก็มีนะครับ   คุณพ่อของผมท่านบอกว่ามีคุณทางอำนาจอะครับ   ทำให้หน้าเกรงขาม  เหมาะสำหรับผู้ที่ทำหน้าที่ปกครองคน  ราชการ  ทหารตำรวจอะครับ     

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
มหาอำนาจดีนักแล วิธีขอดูไม่ค่อยเวิร์คเท่าไหร่นะครับ  :075: :005:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล

ปล. ว่าแต่ เสือปลาเป็นยังไงหรอครับ ไม่เคยเห็นเลย + เสือไฟด้วย(เคยเห็นแต่หนัง)
 ใครมีรูปคอนตัวเป็นๆ ช่วยเอามาให้ดูด้วยนะครับ :054:

เสือไฟ   http://www.verdantplanet.org/catsoftheworld/cat_asiangoldencat.php

เสือปลา    http://www.verdantplanet.org/catsoftheworld/cat_fishingcat.php

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณพี่สายัณมากครับสำหรับภาพและข้อมูล  36;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตัวไม่ใหญ่เลยนะครับ  เสือไฟ มีดีที่อำนาจ แม้แต่เสือโคร่งยังเกรง

เป็นของขลังที่มีดีใจตัวจริงๆครับ

สะสมไว้ครับ ของเขาดีจริง

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
อาวน่า น้องสิบทัศน์ .... รอแม่ยายเมาแล้วขอนี่...เป็นเทคนิคที่สุดยอดเลยนา...อันนี้เขาเรียก Customer Insight... เป็นข้อมูลเชิงลึกที่ถือปฏิบัติได้จริง 5555 ใครที่มีข้อมูลเชิงลึกประเภทนี้ถือว่าได้เปรียบ เพราะสุดท้ายเขาจะได้ผลงานหนะ....ขอให้ได้ผลงานนะ....5555
วงแขนกล้ามเป็นมัดๆ อู๋ยน่าจะกัดแขนเล่นเบาๆ น่ากระซิบเบียดกายกระแซะ..... (ร้องเพลงแซว น้อง tenทัศน์ เหมือนเคยๆ อ่ะค่ะ) ไปดีกว่า

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ผมมีอยู่ชิ้นจารอักขระแบบทางเหนือครับ  ผมแขวนไว้หน้าร้านตลอดเวลาเดินทางไปไหนก็เอาไปด้วยครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
อืมม สวยงามสุดยอดครับ  ได้มาทั้งหัวเลย

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
สุดยอดอีกแล้วนะครับท่าน เยี่ยมจริงๆครับ  :015: