ผู้เขียน หัวข้อ: สักที่วัดปลอดภัยแค่ไหนค่ะ  (อ่าน 3364 ครั้ง)

ออฟไลน์ anda

• ทุติยะ
  • **
สักที่วัดปลอดภัยแค่ไหนค่ะ
« เมื่อ: 16 ต.ค. 2551, 02:30:38 »
ไปสักที่วัดมาซัก 2 อาทิตย์ได้แล้วค่ะ
แล้วก็กะว่าเดือนหน้าจะไปสักอีก แต่สงสัยอยู่นิดเดียว ปนกลัวๆด้วยว่า...
เข็มสักของที่วัดปลอดภัยไหมค่ะ มีโอกาสติดโรคติดต่อทางเลือดหรือเปล่าค่ะ

รบกวนผู้รู้ และขาประจำของวัดตอบหน่อยน่ะ

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
ตอบ: สักที่วัดปลอดภัยแค่ไหนค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ต.ค. 2551, 02:43:42 »
ผมว่าปลอดภัยน่ะครับ อาจารย์ท่านจะเอาเข็มสักแช่ไว้ในขวดแอลกอฮอล์เลยครับ
จริงๆ แล้วกระทู้เรื่องนี้มีหลายกระทู้น่ะครับลองค้นๆ ดูครับ
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ตอบ: สักที่วัดปลอดภัยแค่ไหนค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ต.ค. 2551, 04:36:02 »
????ปัญหา โลกแตก ครับ

ออฟไลน์ pit2520

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรัทธาก่อให้เกิดปาฏิหาริย์
    • MSN Messenger - pittaya2520@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 ต.ค. 2551, 05:11:49 »
ปลอดภัยแน่ครับ :015:
ความเสื่อมอยู่ที่ตัวเรา

ออฟไลน์ oho

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 ต.ค. 2551, 05:17:57 »
 :017:ปลอดภัยครับ :017:

ออฟไลน์ poommv41

• ตติยะ
  • จะยอมตายหมายให้เกียติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
    • MSN Messenger - poommv41@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 ต.ค. 2551, 06:32:36 »
ผมว่าปลอดภัยนะครับ   แต่ถ้าคุณกลัวก็ลองตรวจเลือดดูครับ555+    ทางที่ดีอย่าคิดมากเลยครับ  วิตกเปล่าๆ     คิดว่าปลอดภัยแน่นอนครับ

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 ต.ค. 2551, 06:35:58 »
ผมก็เคยคิดนะ
ถ้าคิดอย่างนั้นแล้วก่อนสักก็รู้แล้ว แล้วจะสักทำไมครับ :011:
คิดมากไปก็วิตกเปล่าๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 ต.ค. 2551, 07:04:19 »
ข้อนี้มีถามมามากมายครับ จนทางเราเริ่มชินกันแล้ว  :095: กระทู้เก่ามีบอกไว้หมดเลยครับ

ส่วนว่าปลอดภัยไหม ผมก็สักมาไม่เคยเป็นอะไรเกี่ยวกับโรคติดต่อเลย ผมไม่คำนึงถึงเท่าไร

ศรัทธา ศรัทธา ศรัทธา ตัวนำยึดเหนี่ยวให้ผมก้าวขึ้นกุฏิกราบขอลายสักจากครูบาอาจารย์ที่เคารพ
  :089:

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 ต.ค. 2551, 07:47:59 »
ถ้ากลัวก็เอาเข็มสักไปเองสิ
" ไม่มีคำว่าสายเกินไปสำหรับการเริ่มต้นในสิ่งที่ถูกต้องและดีงาม "

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 ต.ค. 2551, 08:42:42 »
ปลอดภัย 100% ครับผม ฟันธง!! :093:

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 ต.ค. 2551, 08:48:11 »
น่าจะติดอยู่อย่างนึงค่ะ อาการติดเข็มอ่ะค่ะ :075: สักแล้วก็อยากไปสักเพิ่ม รู้สึกจะเป็นกันหลายคน :050:
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 ต.ค. 2551, 08:57:05 »
ปลอดภัย99.99%  อีก0.01% อาจทำให้คุณเป็นโรคติดเข็มได้

ออฟไลน์ kao1373

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 ต.ค. 2551, 10:49:31 »
ปลอดภัยครับ เพราะเข็มหลวงพี่แป้วแช่แอลกอฮอร์ 25;

ออฟไลน์ ขุนศึก

• ตติยะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 ต.ค. 2551, 11:16:03 »
ไม่เคยมีไครเป็นไรนี่...ใช่ไหมครับ

:095: :095: :095: :095:

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 16 ต.ค. 2551, 11:44:17 »
ไม่เคยมีไครเป็นไรนี่...ใช่ไหมครับ

:095: :095: :095: :095:
  มีมากสุดเป็นลมคาเข็ม(พี่ผู้หญิง)

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 17 ต.ค. 2551, 12:09:07 »
- -"

ตามหลักวิชาการ (นิดนึงครับ)

เชื้อโรคจะอยู่ในอากาศใด้ไม่เกิน 1 วินาที

และเข็มสักของทุกพระอาจารย์ก้อมีวิธีฆ่าเชื้อต่างฯกัน

แล้วจะน่ากลัวหรือป่าวล่ะครับ

ถ้าศรัทธาก้อทำเลยครับ

อย่าไปกลัว

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ SATU

• ตติยะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 17 ต.ค. 2551, 11:54:55 »
ปลอดภัยครับ เรื่องนี้ไม่ต้องกังวลเพราะหลวงพี่ที่สักท่านก้อคิดเรื่องความปลอดภัยครับ
คนเก่งหาง่าย คนทำได้หายาก

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 17 ต.ค. 2551, 01:09:56 »
ยืนยันเรื่องความปลอดภัยอีก ๑ เสียงครับ

ที่ควรกังวลคือ สุขภาพของผู้ไปสัก  พักผ่อนให้เพียงพอนะครับ 

เห็นน้องๆ บ้างคน เลือดดีจริงๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 17 ต.ค. 2551, 04:13:42 »
ยืนยันเรื่องความปลอดภัยอีก ๑ เสียงครับ

ที่ควรกังวลคือ สุขภาพของผู้ไปสัก  พักผ่อนให้เพียงพอนะครับ 

เลือดดีเพราะมี แอลกอฮอล หรือปล่าวครับป๋าเมฆ  :095:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 17 ต.ค. 2551, 07:49:41 »
มาตรการที่วัดปลอดภัยแต่ที่เหลืออยู่ที่ กรรมของเราถ้าบทจะติดก็สามารถติดได้ทกแบบ ไม่ว่าจะ ไปสุชาสาธารณะแล้วติดเชื้อ หรือติดจากไม้จิ้มฟัน หรือติดจากบริจาคโลหิต อยู่ที่กรรมขอรับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ Pujchong

• พิมพ์ไม่ค่อยเก่งก็เลยเน้นการขอบคุณ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 17 ต.ค. 2551, 10:33:58 »
ต.. ต.. ติดใจแน่นอนคับ แบบว่าอยากเต็มหลังเหมือนกะพี่ๆเค้ามั่ง
อย่าพึ่งถูสบู่สัก3วัน ไปไหนมาไหนก็ให้นึกถึงหลวงพ่อเอาไว้

ก่อนจะกลับก็ไปกราบหลวงพ่อซะ เอ้า..ไป..ไป..โชคดี..โชคดี

ออฟไลน์ narongsak

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 18 ต.ค. 2551, 04:22:50 »
คนที่น่าจะกลัวผมว่าน่าจะเป็นพระอาจารย์ที่สักให้คุณมากว่าเพราะท่านก็ไม่รู้ว่าคุณนั้นเป้นโรอะไรมาหรือเพราะแน่ๆๆท่านคงไม่ได้ไปติดโรคจากไหนมาแน่นอนคนที่ต้องเป้นพระอ.จารยืครับไม่ใช่ตัวคุร

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 18 ต.ค. 2551, 11:02:53 »

เลือดดีเพราะมี แอลกอฮอล หรือปล่าวครับป๋าเมฆ  :095:

๕๕+  น่าจะอย่างนั้นครับ  ท่านโจรสลัด