ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านผู้นี้ใช่ศิษย์วัดบางพระหรือเปล่าครับ  (อ่าน 4671 ครั้ง)

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
เยี่ยมจริงๆ :016:

ออฟไลน์ แก๊งค์ - ยา - กู - ซ่า

• ศิษย์วัดบางพระ
  • ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
[shake]ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น[/shake]

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
มีหลวงพี่1องค์ท่านก็สักรูปหลวงพ่อเปิ่นด้วยเช่นกันแต่ท่านจะหุ่นทรงคล้ายหลวงพี่ติ่ง
ปล.สักรูปพระอริยะสงฆ์ หรือพระเกจิอาจารย์ ถ้าท่านเป็นพระสงฆ์OKครับแต่ถ้าเป็นคาราวาส จะช่วยให้ร้อนรุ่มได้ตัดสินใจให้ดีก่อนนะท่าน
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สวยงามครับ 

เห็นด้วยกับพี่พีช คับ รูปพระสงฆ์ดูจะสูงไปสำหรับคนทั่วไป ที่ยังมีกิจกรรมหลากหลาย

ใช้การะระลึกนึกถึงเช้าเย็นจะเหมาะสมกับฐานะมากกว่า

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เคยเห็นอยู่หลายครั้งอยู่ครับสำหรับแผ่นหลังของพี่คนนี้
ถ้าผมเดาไม่ผิด ลายมือหลวงพี่แป๊วทั้งหลังเลยครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล

ใช่ศิษย์ วัดบางพระแน่นอน เท่าที่เห็นมา 2 ปี แล้ว วันไหว้ครูหลวงพ่อ
เขาออกแนว เฮฟวี่ หรือ ฮิบบี้ หละนะ

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
ผมรู้จักคับ  :016:
ว.พิชัยรัตน์

ออฟไลน์ kao1373

• ตติยะ
    • อีเมล
 :074:สวยงามมากครับ :053:

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
สวยครับ..... :092: :092: :092:
" ไม่มีคำว่าสายเกินไปสำหรับการเริ่มต้นในสิ่งที่ถูกต้องและดีงาม "

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เคยเห็นบ่อยครับสำหรับภาพนี้ ศิษย์บางพระแน่นอนครับผม  :001:

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
ใช่แน่ๆครับ เห็น 9 ยอด(ลายแบบวัดบางพระ ของที่อื่นจะไม่เหมือนแบบนี้ และงบน้ำอ้อยด้วย)
ภาพหลวงปู่ท่านงามจริงครับ
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ MR.saddd

• ตติยะ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
มีหลวงพี่1องค์ท่านก็สักรูปหลวงพ่อเปิ่นด้วยเช่นกันแต่ท่านจะหุ่นทรงคล้ายหลวงพี่ติ่ง
ปล.สักรูปพระอริยะสงฆ์ หรือพระเกจิอาจารย์ ถ้าท่านเป็นพระสงฆ์OKครับแต่ถ้าเป็นคาราวาส จะช่วยให้ร้อนรุ่มได้ตัดสินใจให้ดีก่อนนะท่าน
หลวงพี่ที่ท่านพีชพูดถึงคือ อาจารย์พันธ์ครับ ......อาจารย์ผมท่านแรกเลยตอนนี้ท่านไม่ได้อยู่ที่วัดบางพระแล้ว
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ โยม ซ.สายหยุด

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - rescuelism@hotmail.com
    • อีเมล
ใช่ 100%

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล

อาจารย์พันธ์..........ท่านบอกว่ามีอยู่ 3 คนที่สักรูปหลวงปู่ไว้บนร่างกาย

ออฟไลน์ pnut4

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล

ออฟไลน์ บีบางพระ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สวยมากครับ :003: :003:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป

เห็นด้วยกับคุณพีชครับ  สำหรับผมไม่กล้าสักท่านไว้บนตัวครับเพราะว่าผมยังมีกิจกรรมที่ไม่เหมาะสมหลายๆอย่าง ผมยังต้องครองเรือนครับ อิอิ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ แก๊งค์ - ยา - กู - ซ่า

• ศิษย์วัดบางพระ
  • ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
 :069: :069: :069:  จิงค่ะ ไม่ควร ไม่ควร ถ้ายังไม่คิดจะ สละโสด  :075: