ผู้เขียน หัวข้อ: กุมารกับปลัดใส่รวมกันได้ไหม  (อ่าน 3447 ครั้ง)

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
พอดีพวงกุญแจผมแขวนปลัดไว้2อันนะครับว่าจะเลี้ยมกุมารแล้วแขวนรวมกับปลัดครับใส่รวมกันได้ไหมครับ เห็นเจ้าของเดิมบอกว่าได้ผมไม่แน่ใจครับ

ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: กุมารกับปลัดใส่รวมกันได้ไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ต.ค. 2551, 06:59:08 »
ส่วนตัวแล้ว ของประเภท เขี้ยวงาจะใช้แก้อาถรรพณ์ กับกับภูติผี  รวมทั้งปลัดขิกของโบราณ จะเน้นด้านนี้เป็นพื้นฐาน

ส่วนกุมารถ้ามีจิต มีสภาวะที่มีตัวมีตน  ๒ อย่างถ้าจะแยกแขวนก็ดีครับ

แต่ของที่เป็นของเรา ย่อมไม่ทำร้ายเรา
ปลัดขิกรุ่นใหม่ๆ ปลุกเสกรวมกับของอย่างอื่น คงไม่เน้นเฉพาะทางเหมือนสมัยก่อน
กุมารก็เป็นของเรา ถึงจะมีจิตเป็นเจตภูติ พยนต์ หรือน้องกุมารเล็ก ก็เป็นมิตรกับเรา
ถ้ามองมุมนี้ จะแแขวนด้วยกันก็ไม่เสียหาย ของสังเกตดูว่าแขวนแล้วติดขัดหรือชง อะไรไหม

ถ้าเป็นผม จะแยกครับ ผมชอบอะไรที่ัชัดเจน

ถ้าสังเกตจากรุ่นพี่และเพื่อนฝูง หลายท่านก็ไม่ถือครับแขวนรวมกันไป 

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: กุมารกับปลัดใส่รวมกันได้ไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ต.ค. 2551, 07:19:32 »
ได้ครับ กุมารองค์นี้ ผมก็มีเหมือนกัน
เช่าเค้ามาจากวัดนกครับ สามารถไว้รวมกันได้ครับ ถ้าเป็นพวงกุญแจ
ก็โอเคครับ
ปล ส่วนมากของวัดเดียวกัน มักจะไม่ตีกันนะคับ :053:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ต.ค. 2551, 09:43:55 »
พอดีพวงกุญแจผมแขวนปลัดไว้2อันนะครับว่าจะเลี้ยมกุมารแล้วแขวนรวมกับปลัดครับใส่รวมกันได้ไหมครับ เห็นเจ้าของเดิมบอกว่าได้ผมไม่แน่ใจครับ

ใครอยากได้ กุมารทอง รุ่นนี้ (กุมารทองอุ้มทรัพย์ และ กุมารทองรับทรัพย์) หลวงพ่อเปิ่น ท่านปลุกเสก
เป็นรุ่น ที่เป็นทางการรุ่นสุดท้าย ในงานที่ระลึกไหว้ครู ปี 2544 ต้องรีบเก็บกันหน่อย มีบูชาที่วัดนก ราคาองค์ละ 100 บาท ไม่รู้เหลือกี่องค์

ใส่ร่วมกับ ปลัด ได้ เพราะส่วนมาก กุมารก็มีปลัดติดตัวอยู่แล้ว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ต.ค. 2551, 01:39:43 »
รู้สึกว่า อุ้มทรัพย์ หมดแล้วครับ เหลือแต่รับทรัพย์

อุ้มทรัพย์จะก้มหน้า รับทรัพย์จะเงยหน้าครับ  :089:

ออฟไลน์ poommv41

• ตติยะ
  • จะยอมตายหมายให้เกียติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
    • MSN Messenger - poommv41@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 ต.ค. 2551, 12:37:37 »
ได้ครับ  ไม่มีปัญหา

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 ต.ค. 2551, 05:15:31 »
ที่วัดบางพระ กุมารอุ้มทรัพย์ ตู้เล็กข้างบูชาพานครู องค์ละ 300 บาท :089: