ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคาถาปลุกพ่อแกหน่อยคับ  (อ่าน 32374 ครั้ง)

ออฟไลน์ bank

• ทุติยะ
  • **
ขอคาถาปลุกพ่อแกหน่อยคับ
« เมื่อ: 20 ต.ค. 2551, 03:44:22 »
ขอคาถาปลุกพ่อแก่หน่อยคับ ใครรู้ช่วยบอกทีผมเพิ่งไปสักมา

ออฟไลน์ MR.saddd

• ตติยะ
ตอบ: ขอคาถาปลุกพ่อแกหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ต.ค. 2551, 06:00:02 »
ถ้าคุณจะเอาคาถาเพื่อไปปลุกของละก็

ผมว่าอย่าเลยดีกว่านะครับ

ของจะดีจริงเราต้องยึดมั่นและศรัทธาครับ

แค่เราทำความดีไม่ประพฤติชั่ว

ถึงยังไงของคุ้มครองเราแน่นอนครับ   :016: :015:

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ต.ค. 2551, 06:32:34 »
ผมอยากรู้ว่าขึ้นยังไงอะ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ต.ค. 2551, 06:34:06 »
อุตส่าไปสักมาเจ็บฟรีเลยสิครับ ที่ต้องการปลุกเพราะที่ โรงเรียนมีเพื่อนสักเยอะแล้วเขาจะทำผมผมก็เลยอยากรู้คาถาปลุกไว้ป้องกันใครรู้บอกทีคับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 ต.ค. 2551, 06:39:03 »
ไม่เจ็บฟรีหรอกครับ พี่  สักมาทั้งที พระอาจารย์ท่านให้มาเต็มที่แน่นอนครับ  ของดีไม่จำเป็นต้องขึ้นนะครับ

ปลุกเพื่อระลึกถึงครบาอาจารย์และตอกย้ำให้เราหมั่นทำดี  เห็นด้วยครับ

ปลุกเพื่อของขึ้น ไม่แนะนำเท่าไร  อาุนุภาพของยันต์ที่สักไม่จำเป็นต้องของขึ้นครับ  ศรัทธาและเชื่อมั่น ครับผม

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ต.ค. 2551, 08:25:12 »
คับใจมาก แตต่ผมขอรู้คาถาไว้ได้ไหมคับผมขอนะ ขอบคุณผู้เข้ามาแสดงความมีน้ำใจคับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ต.ค. 2551, 11:27:36 »
ไปปลุกมากๆ บางครั้งของไม่ได้มาจริงๆหรอกครับ
แต่เราน่ะคิดไปเอง หุๆๆ
ของดีอยู่ในตัวแล้วครับ ศรัทธาจริง เชื่อมั่นอย่าสงสัย
ไม่ทำตามกระแส เมื่อถึงเวลาครูบาอาจารย์ท่านจะช่วยเหลือเองครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ SATU

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 ต.ค. 2551, 08:54:06 »
อุตส่าไปสักมาเจ็บฟรีเลยสิครับ ที่ต้องการปลุกเพราะที่ โรงเรียนมีเพื่อนสักเยอะแล้วเขาจะทำผมผมก็เลยอยากรู้คาถาปลุกไว้ป้องกันใครรู้บอกทีคับ

น้องคงจะเข้าใจผิดแล้วละสายบางพระมีการสักคุมสักครอบอย่างดีไม่มีการขึ้นพร่ำเพรื่อหรอกครับนอกเสียจากพิธีไหว้ครูหรือครอบครู แต่ถ้าสักเพื่อขึ้นโชว์เพื่อนมีอาจารย์แถวประจวบฯอยู่คนนึงเมื่อหลายปีก่อนดังมากสักแล้วไม่มีครอบมีคุมเด็กนักเรียนของขึ้นกันทุกเวลาทุกที่ ลองสืบดูว่าตอนนี้ท่านอยู่ที่ไหนรับรองไม่ผิดหวัง
คนเก่งหาง่าย คนทำได้หายาก

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 ต.ค. 2551, 09:39:15 »
เออก็รู้แล้วแต่แค่อยากรู้บอกไม่ได้หรอผิดหวังจริงๆเว็บนี้

ตักเตือนครั้งที่1 โพสข้อความต้องใช้ถ้อยคำที่สุภาพเ่ท่านั้นนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ต.ค. 2551, 09:53:41 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 ต.ค. 2551, 10:37:59 »
เหอะๆ ถ้าของขึ้นตาแดงน้ำตาไหล เดินไปเดินมาไม่หยุดอยู่นิ่ง กินเหล้าแทนน้ำ ถ้าโดนด่าเปลี่ยนหน้า จะคุมสติไม่อยู่ ปู่จะแฝง ทำงานทำการไม่ได้ ไม่ป่วยไม่ไข้ แต่ชอบนอนริมถนนมั่ง กลางถนนมั่ง ไม่สามารถควบคุมตัวเองได้เป็นพักๆพ่อแก่วัดบางพระค่อนข้างแรง ทำนายอณาคตได้ด้วย
กินเหล้ากันดีๆ พอไม่ให้เหล้า พวกบอกแดกให้ตายไปเลย พอยกไม่ถึงเป้ก เมาดิ้นอ้วกเป็นเลือดกันมาเยอะแล้ว

อยากให้ขึ้นจริงๆหรือ?
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 ต.ค. 2551, 10:49:33 »
ต่ออีกนิด ถ้าอยากขึ้นไปสักเสือ สักหนุมาน หนุมานอ่ะ ถ้าโดนต่อยสลบ เตะซ้ำที่หน้าหรือไปงัดมันจะฟื้น แต่ถ้ายำอีกทีหลับยาว
เสือก็มือเมอแหกหมด แต่เวลาขึ้นตระการตามากๆถาโชว์เทห์ได้เลย

เขาสักให้คุ้มเวลาคุณจะโดนเก็บแล้วลืมเอาพระเอาตะกรุดไป จะได้มีไรคุ้มกายมั่ง

ถ้าท่านได้ฤษีสักยันต์ ฤษีเดินดง ก็โชคดีล่ะ ธุดงค์กระจาย  ถ้าคุมไม่ได้ ย้ำชัดเจนถ้าคุมไม่ได้นะ บางคนก็ครึ้มอกครึ้มใจหาหามกมากินกันปากแดงเชียว บางคนก็กินเหล้าแทนน้ำ ไม่เมากินไงก็ไม่เมา กินเหล้ายังกะเบียร์ บางคนก็เดินจากหัวหมู่บ้านไปท้ายหมู่บ้าน สบายๆ นึกจะนอนก็นอน แล้วจะเดินในป่า ไม่ไช่บนถนน ย้ำในป่าจริงๆ เหมือนธุดงค์เลย ชอบไหม แต่ที่ผมเจอมาคือเมาแล้วเป็นแบบนั้น ดูดวงแม่นมาก ใครขออะไรติดตัวมาให้เขาหมด ให้หมดจริงๆ ไม่เสียดายด้วย ถ้าไม่มี จะหามาให้ในตอนหลัง แต่พอหายเมาจะจำอะไรไม่ได้เลย

** หัวใจฤษี คือ ฤ ฤา ฤ ฤา

ผมใช้บทนี้
ฤ ฤา ฤ ฤา  โอมจะฤ โอมจะฤ ขอฤ ฤา ด้วยโอมออ อำอะ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 ต.ค. 2551, 10:50:45 »
แล้วโปรดสุภาพด้วยเพราะในบอร์ดนี้พ่อแก่หลายสายและค่อนข้างแรง ครับพี่น้อง - แต่ถ้าไม่จำเป็นไม่มีใครอยากพ่อแก่ขึ้นเพราะขยาดเป็นแถวๆ

ออฟไลน์ SATU

• ตติยะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 ต.ค. 2551, 04:14:05 »
เออก็รู้แล้วแต่แค่อยากรู้บอกไม่ได้หรอผิดหวังจริงๆเว็บนี้

น้องอยู่แถวไหนหรอครับ โรงเรียนอะไร เดี๋ยวว่างๆพี่จะไปบอกคาถาปลุกพ่อแก่ให้ถึงที่เลยครับ

ออฟไลน์ MR.saddd

• ตติยะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 ต.ค. 2551, 07:39:17 »
สักเพื่อโชว์เพื่อน

สักไปเพื่ออะไรครับ

คุณคิดว่าของจะคุ้มครองคุณหรอคับ

ผมไม่ได้จะอวดดีแต่ว่า

การที่คุณสักเพื่อจะทำอย่างงี้เผลอๆ

ถ้าเกิดขึ้นมาจริงๆคุณควบคุมไม่อยู่จะเกิดผลเสียต่อตัวคุณนะครับ

ผมเห็นด้วยกับคุณ peachsama พ่อแก่หลายสายและค่อนข้างแรง

จริงๆครับ ขอเตือนด้วยความหวังดีครับ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 22 ต.ค. 2551, 08:24:20 »
ไม่พอใจเจอได้ รำคาญพวกไม่ช่วยยังเสือกปากหมาอีก ไม่ต้องสอนคับ

โพสข้อความต้องใช้ถ้อยคำที่สุภาพเ่ท่านั้นนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ต.ค. 2551, 10:09:42 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 22 ต.ค. 2551, 09:13:47 »
ไม่พอใจเจอได้ รำคาญพวกไม่ช่วยยังเสือกปากหมาอีก ไม่ต้องสอนคับ

แสดงว่าของขึ้นคาคอมพิวเตอร์แน่ๆเลย  :007:
"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 22 ต.ค. 2551, 09:49:23 »

โพสข้อความด้วยถ้อยคำไม่สุภาพแบบนี้ เชิญออกจากบอร์ดไป 7 วันก่อนนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ต.ค. 2551, 10:09:00 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 22 ต.ค. 2551, 11:28:28 »

ตักเตือนครั้งที่1 โพสข้อความต้องใช้ถ้อยคำที่สุภาพเ่ท่านั้นนะครับ

โพสข้อความต้องใช้ถ้อยคำที่สุภาพเ่ท่านั้นนะครับ

โพสข้อความด้วยถ้อยคำไม่สุภาพแบบนี้ เชิญออกจากบอร์ดไป 7 วันก่อนนะครับ

BAN  FOR MUN :109:

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 22 ต.ค. 2551, 11:35:12 »
พวกพี่ๆ เขาไม่ใช้เด็กๆ แล้วนะครับ ที่เขามาบอก ก็เพราะเขาหวังดีทั้งนั้น :050:

ยังจะไปว่าเขาอีกนะ :069:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 23 ต.ค. 2551, 07:06:44 »
โชคดีครับน้อง  คุมตัวตอนของขึ้นยังไม่ได้เลย  ลองไปสงบใจ ซักพักนะครับ

กลับมาใหม่ อาจจะนิ่งขึ้นก็ได้ 

ออฟไลน์ somkarit

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 24 ธ.ค. 2551, 06:08:53 »
ฤ ฤา ฤ ฤา 

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 24 ธ.ค. 2551, 08:22:55 »
ไอ้เรารึตกใจ....จะปลุกทำไมพ่อแก ตกไม้เอกไปตัวนึงนี่หน่า.. :006:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ธ.ค. 2551, 08:28:39 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ praw007

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2551, 04:32:47 »
อันนิ้เป็นอีกตัวอย่างที่เด็กน้อยไปสักโดยไม่มีความรู้จริงหรือไม่ได้ศึกษาไห้ดีมัวเเต่อยากที่จะของขึ้นพอคนอื่นเตือนก็ยังโมโหอีกทำไห้รู้ได้ทันทีว่ายังอ่อนต่อนโลกกลับไปอ่านหนังสือเรียนดีกว่าจะได้ไม่มึน
ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น[/font]

ออฟไลน์ กระต่ายป่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2551, 09:09:22 »
อ่ะน่ะ

เรื่องแบบนี้น่าเศร้าใจริงๆ

อุตส่าห์มีบุญวาสนาเป็นศิษย์สำนักเดียวกัน

ใจร่มๆน่ะคร๊าบบบ

:017:
[shake]เด็กเกษตรกลวิธาน แห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน[/shake]

[shake]ชมรมฟุตบอลวิศวกรรมศาสตร์ แห่งมหาวิทยาลยขอนแก่น[/shake]

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2551, 04:35:52 »
นานาจิตตังครับ...
เก็บไว้เป็นกรณีศึกษาครับ...
มีของดีติดตัวอยู่แล้วแท้ๆ...
ยังมองไม่เห็นคุณค่าอีก เฮ้อ!!!...
.....{^_^}.....

ออฟไลน์ Noname

• อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
  • ปัญจมะ
  • อะไรอะไรก็พระไตรลักษณ์
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2551, 02:17:47 »
พี่พี่เค้าเตือนด้วยความหวังดีทั้งนั้นแหล่ะครับ
บอร์ดนี้รู้จักไม่รู้จักเค้าก็นับถือกันหมดเหมือนพี่น้องรักกันทั้งนั้น
ตัวคุณเองนั่นแหล่ะครับที่หน้าผิดหวังจริงๆ
ขอให้คุณพระศรีรัตนตรัยคุ้มครองนะครับ
การเกิดนั่นแหล่ะเป็นทุกข์อย่างยิ่ง
การบริหารขันธ์นั่นแหล่ะทุกข์
พระนิพพานนั่นแหล่ะคือทางดับทุกข์

ออฟไลน์ กอไผ่

• ตติยะ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2551, 02:03:23 »
คนเราสักยันต์มาก็เพื่อเป็นสิริมงคลแก่ตัวเรา
มิใช่มาลองของแบบนี้
อยากจาบอกว่า
ไปลบลายออกเหอะ ไอ้น้อง......
(จริงมั้ยคับพี่น้องบางพระ)
ทำดีไม่ได้ดีจะทำยังไงดี

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล

ออฟไลน์ KaTaPooPu01

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 04 ม.ค. 2552, 01:51:14 »
นี่ครับ ผมอยากเล่าอาไรให้ฟังนะครับ สำหรับคนที่คิดว่า ขึ้นพ่อปู่แล้วดูเท่ คิดผิดนะครับ พ่อปู่ท่านเป็นครูบาอาจารย์ โปรดคิดนิดนึงนะครับ
และผมจะเล่าประสบการ์ให้ฟังนะครับ ผมก็เป็นสายพ่อแก่ ผมก็เป็นคนนึ่งที่ศรัทาบูชา พ่อปู่ พ่อแก่ที่ทุกคนรู้จักกัน ผมพึ่งจะไปสักที่วัดบางพระเมื่อวันที่ 3 มกรา ต้น ปีที่ผ่านมา ผมไปขอท่านนึ่งที่อยู่ในวัดบางพระขอให้ท่านสักพ่อปู่ให้ ขอโทษด้วยนะครับที่ผมจำชื่ออาจาร์ยที่สักไมได้

ผมจะเล่าอาการของวัดบางพระให้ฟังว่าตอนลง ยังไง ท่านสวดแค่ไม่ถึงนาที อยากจะบอกว่าพ่อปู่ท่านขึ้นที ตอนเช้ากินไร ออกมาหมด หายใจไม่ออก อ้วกแล้วอ้วกอีก หนักหัวเหมือนมีคนเอาอาไรมาไว้บนหัว ทรมาน สุดๆ นะครับอาจจะไม่ได้ขึ้นแบบนี้แบบเดียวนะครับอาจจะหลายๆ แบบแต่ผมเจอครบทุกแบบแล้วมีครั้งนี้ที่ผมรู้สึกว่าท่านลงหนักจริงๆ ผมไม่เคยลงแบบอ้วก ถ้าคุณคิดว่าจะปลุกพ่อปู่มาเล่น ๆถ้าไม่มี ครูอาจารย์เป็นคนปลุกให้ ใครจะเอาคุณออกอะครับ

นี่ประสบการ นะครับ เล่าๆ ให้ฟังว่า  ผมสักเมื่อวาน วันนี้ ยังมึน ๆอยู่เลย  :007: ผมเป็นคนจิตอ่อนแล้วยังวัยรุ่น อายุแค่ 20 และเข้าใจว่าคนวัยรุ่นอยากดูเท่ อยากโชว์ ผมเป็นคนนึ่งเเวลา อาจารย์ปลุกแล้ว คุ้มตัวเองไม่อยู่ แต่ผมอยู่ข้างนอกไม่เคยนึกหรืออยากจะโชว์ใคร ของดีนั้นอยู่ที่ใจไม่ใช่โชว์

โชว์มากโดนยิงถ้าไม่เข้าโชคดีไป ถ้าเข้าก็ซวย

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 08 ม.ค. 2552, 01:42:57 »
อยากถามผู้รู้ทั้งหลายว่าพ่อแก่เวลาของขึ้นหนักมากเหรอครับ

ผมกะว่าถ้ามีโอกาสจะไปขอสักพ่อแก่ ไม่ก็ฤาษีหน้าเสืออยู่  พออ่านนี้ คิดหนักเลย :070:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ เด็กด้อยความรู้

• ตติยะ
  • อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 12 มี.ค. 2552, 01:41:08 »
เหอะๆ ขนาดท่านได้ครูบาอาจารย์อยู่กลับตัว

ท่านยังกลัวเพื่อนที่สักจะมาทำร้ายเลย

แล้วท่านจะสักมาทำไมครับ ในเมื่อท่านไม่ศรัทธาในตัวของท่านพ่อแก่

ผมก้อด้อยความรู้นะครับ ผิดพลาดประการใดก็ชี้แนะด้วยครับ

ใหญ่มาจากไหน ก็เล็กกว่าโลง

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 12 มี.ค. 2552, 11:25:41 »
สักย์มาเพื่อเป็นนักเลงแน่เลย

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 12 มี.ค. 2552, 11:59:36 »
นี่ครับ ผมอยากเล่าอาไรให้ฟังนะครับ สำหรับคนที่คิดว่า ขึ้นพ่อปู่แล้วดูเท่ คิดผิดนะครับ พ่อปู่ท่านเป็นครูบาอาจารย์ โปรดคิดนิดนึงนะครับ
และผมจะเล่าประสบการ์ให้ฟังนะครับ ผมก็เป็นสายพ่อแก่ ผมก็เป็นคนนึ่งที่ศรัทาบูชา พ่อปู่ พ่อแก่ที่ทุกคนรู้จักกัน ผมพึ่งจะไปสักที่วัดบางพระเมื่อวันที่ 3 มกรา ต้น ปีที่ผ่านมา ผมไปขอท่านนึ่งที่อยู่ในวัดบางพระขอให้ท่านสักพ่อปู่ให้ ขอโทษด้วยนะครับที่ผมจำชื่ออาจาร์ยที่สักไมได้

ผมจะเล่าอาการของวัดบางพระให้ฟังว่าตอนลง ยังไง ท่านสวดแค่ไม่ถึงนาที อยากจะบอกว่าพ่อปู่ท่านขึ้นที ตอนเช้ากินไร ออกมาหมด หายใจไม่ออก อ้วกแล้วอ้วกอีก หนักหัวเหมือนมีคนเอาอาไรมาไว้บนหัว ทรมาน สุดๆ นะครับอาจจะไม่ได้ขึ้นแบบนี้แบบเดียวนะครับอาจจะหลายๆ แบบแต่ผมเจอครบทุกแบบแล้วมีครั้งนี้ที่ผมรู้สึกว่าท่านลงหนักจริงๆ ผมไม่เคยลงแบบอ้วก ถ้าคุณคิดว่าจะปลุกพ่อปู่มาเล่น ๆถ้าไม่มี ครูอาจารย์เป็นคนปลุกให้ ใครจะเอาคุณออกอะครับ

นี่ประสบการ นะครับ เล่าๆ ให้ฟังว่า  ผมสักเมื่อวาน วันนี้ ยังมึน ๆอยู่เลย  :007: ผมเป็นคนจิตอ่อนแล้วยังวัยรุ่น อายุแค่ 20 และเข้าใจว่าคนวัยรุ่นอยากดูเท่ อยากโชว์ ผมเป็นคนนึ่งเเวลา อาจารย์ปลุกแล้ว คุ้มตัวเองไม่อยู่ แต่ผมอยู่ข้างนอกไม่เคยนึกหรืออยากจะโชว์ใคร ของดีนั้นอยู่ที่ใจไม่ใช่โชว์

โชว์มากโดนยิงถ้าไม่เข้าโชคดีไป ถ้าเข้าก็ซวย

ของผมมั่ง ฤษีขึ้นคือ ที่ระยอง ก็ขึ้น แต่เวลาขึ้น ท่านมักจะมาตอนดวงชะตาเราตกมากๆ รู้สึกเหมือน ไหล่ซ้ายกับขวามีอะไรหนักๆกดร้าวเลย
แล้วเสียงเราเปลี่ยน เหมือนคนชรา ทำอะไรทำนายอะไรพูดอะไรไปบางทีมันไม่ทันคิดตอบฉะฉะเลย คือแฝง ดีไหมดีแต่ห้ามโกรธ ห้ามด่าพ่อแม่ใคร ห้ามแช่งใคร บอกได้บอกบอกไม่ได้เฉย พ่อแก่มีหลายสาย มีทั้งสาย ขาวสายดำ (คือครูวิชา อวิชชา)
พ่อแก่สายเทพสายยักษ์สายมนุษย์ แต่พ่อแก่สายบางพระ เป็นสายเทพ และมีพ่อแก่เสือ "ท่านสบายใจได้ไปในทางดีทำในสิ่งดี อโคจรไม่ดีไม่มี"

ช่วงนี้ไอ คอเจ็บเสียงเปลี่ยนเนื่องจากอากาศเปลี่ยนทางแก้คือ พอรู้จะป่วยให้ออกกำลังกาย ช่วยได้บ้างนอนไวนิด งดของเย็นจ๊าก ยาแก้ไออย่าเอามากินเล่น เดี๋ยวจะเจ็บคอจริงๆครับพี่น้อง

ถ้าช่วง กำลังลงท่านท่องอิติปิโสถอยหลัง ร่างจะลงไม่ได้ แต่ห้ามท่องผิดนะ ท่องไปเรื่อยๆ แล้วดูผลอ่ะท่าน ของแท้จะลงไม่ได้เลย เล่าให้ฟังเฉยๆนะท่าน ผู้ใหญ่เขาใช้กันบ่อย ครับพี่น้อง

ออฟไลน์ tuytan

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 12 มี.ค. 2552, 12:23:50 »
ทำใจให้เย็นๆไว้พี่ๆเขาหวังดีทั้งนั้นครับผม

ออฟไลน์ zild

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 28 เม.ย. 2552, 09:49:13 »
เท่าทีรู้มาพ่อแก่เขาไม่ให้ปลุกนะคับ ถ้าปลุกท่านจะโกรธ ท่านจะมาเอง ในยามมีปัญหาเดือดร้อน
จะใช้นึกเอา 

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 28 เม.ย. 2552, 11:13:54 »
กระทู้นี้ก็เงียบไปนานพอสมควรแล้วนะครับเนี่ย เหอๆ :058:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 เม.ย. 2552, 11:14:16 โดย gottkung »

ออฟไลน์ j_kirsada

• สัตตมะ
  • **
  • ครูอยู่เหนือหัว
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 28 เม.ย. 2552, 03:27:16 »
ผม ก็ สัก สายพ่อแก่ เต็มหลัง นะครับ แต่ขอบอกก่อนว่า อย่าให้ขึ้นเลยครับ
อาการ ก็จะอ๊วก ทุกเช้า กินอะไรก็อ๊วก ออกมาหมด มือชา ตัวชา ปวดหัว เป็นหนักเอาการนะครับ
ยิ่งวันไหว้ครู ยิ่งจะอ๊วก หนักกว่าทุกวัน อาการของแต่ละบุคคลมีหลายอย่างนะครับ
ยังไงลองศึกษาดูก่อนอย่าไปปลุกท่านเลยครับ :001:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 28 เม.ย. 2552, 07:29:03 »
จะปลุกมาทำไม ล่ะครับ ท่าน สูงเกินกว่าจะมาใช้กันมัวๆ

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 28 เม.ย. 2552, 07:34:26 »
ท่านอยู่ของท่านดีๆ อย่าปลุกเลย  :069:

ของมันจะดี ขิ้นอยู่กับตัวเราด้วยนะ คิดดี ทำดี ครูบาอาจารณ์ ก็จะ ปกปักรักษาเราเอง    :048:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ jt1906

• ตติยะ
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2552, 07:27:30 »
ผมขอบอกว่าอย่าไปปลุกท่านเลยเพราะท่านเป็นครูบาอาจารย์ของพวกเรา เพราะผมก็เป็นคนหนึ่งซึ่งเจอมากับตัวเอง ดื่มเหล้าจนไม่รู้สติเท่านั้นแหละครับ ที้งพ่อแก่และหนุมานมากันครบครับ เข็ดและขยาดไปอีกนานเลยครับ ขอบอกว่ามมึนไป2-3วันเลยครับ (มีครูอยู่กับตัวเพียงแต่อยู่ที่ตัวเราเองจะรักษาเอาไว้ครับ)

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2552, 12:10:14 »
ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันออกมาให้ความรู้ครับ

ออฟไลน์ หนุมานน้อย

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2552, 12:25:58 »
น่าสงสารจัง รอยสักที่เกิดขึ้นโดยอาคมไม่มีวันทีจะลบของออกจาตัวได้ติดไปจนตาย สงสารพ่อแม่ เขาครับ อาจจะมีลูกเป็น"บ้า"ในวันข้างหน้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มิ.ย. 2552, 12:27:24 โดย หนุมานน้อย »
น้อมคำนพครูบาอาจาริ
ด้วยสติครบถ้วนไม่มัวหมอง
ท่านประสิทธิ์วิชาตามคันลอง
มิให้ต้องศาตราและโภยภัย
ศิษย์คนใดไร้ละลึกถึงครูนี้
ต่อให้ได้ของดีมาจากไหน
คนเยี่ยงนี้เขาเรียกคน_ไร
ของที่จะมาค้มตัวมึ_