ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนดูพระหลวงพ่อเงิน ปี 2500 กับหลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน  (อ่าน 7812 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
มองในมุมภาพขนาดที่ใหญ่ขึ้น ผมว่า เก๊ ทั้งสององค์เลยครับ  :001:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
หลวงพ่อเงิน ปี 2500 เนื้อไม่เค่ยดี ครับ พิม ก็ไม่เค่ยดีครับ  รู้สึกหลวงพ่องเงิน รุ่นนี้เนื้อจะเป็นกากๆ ปะครับพี่สิบทัศ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
หลวงพ่อเงิน ปี 2500 เนื้อไม่เค่ยดี ครับ พิม ก็ไม่เค่ยดีครับ  รู้สึกหลวงพ่องเงิน รุ่นนี้เนื้อจะเป็นกากๆ ปะครับพี่สิบทัศ
ครับ บล็อคขี้กลากครับ แต่เหรียญในภาพไม่เข้าพิมพ์อย่างชัดเจนครับ  :001:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน ผมว่าไม่เก๊หรอก แต่เป็นพระที่สร้างเรียนแบบ/ย้อนยุค (ใหม่) เพราะมีกล่อง ทำคล้ายๆรุ่นปืนแตก ผิดพลาดขอพระอภัย

ออฟไลน์ yudee11

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณทุกๆๆท่านมากนะครับ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ขอบคุณทุกๆท่านครับ ผมไม่มีความรู้ด้านนี้เลยครับ

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ขอบคุณที่ให้ชมครับ วิเคราะห์องค์ที่2รูปหล่อ ทำย้อนยุคแน่นอนครับ แต่ทำที่ไหนหว่า?
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ bigcola1699

• ทุติยะ
  • **
แล้วของผมเป็นไงบ้าง

ออฟไลน์ SwEEtGarM

• สัตตมะ
  • **
  • น้อมคาราวะหากข้าพเจ้าผิดพลาดประการใดขออภัยท่านด้วย
    • MSN Messenger - SwEEtGarM@hotmail.com
ขออภัยครับ
ดูไม่ดีอีกหนึ่งเสียงครับ ผิดพิมพ์อย่างชัดเจน

ออฟไลน์ iceman29

• ตติยะ
  • ณ วัดบางพระ
    • อีเมล
ดูแล้วก็รู้สึกได้ว่าน่าจะ ไม่ใช่ครับ

ขอบคุณครับผิดพลาดประการใด ขอท่านต่อไปชี้แนะครับ
ของที่ได้มา ยิ่งยากเย็นเท่าไหร่ คุณค่าของมัน ยิ่งมหาศาล