ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าของแท้หรือเปล่า พี่ๆช่วยดูทีครับ  (อ่าน 2361 ครั้ง)

ออฟไลน์ r_non

• **คนเคยดี**
  • ตติยะ
  • *น้องชายผม ศิทย์บางพระสายอิสาน*
    • อิสานสักยันต์ดอทคอม
    • อีเมล
เค้าบอกว่าไม่มีตังค์กินข้าวช่วยหน่อยพี่100เดียว เดินมาหน้าตาชื่อๆ มีแต่หลวงพ่อองค์เดียวติดตัวมา ด้วยความสงสารเค้าครับ
ไอ้เราก็ขายของยังไม่ได้สักบาทเลยเราก็ให้ไปด้วยความเคารพในองค์หลวงพ่อด้วยเป็นทุนเดิมแต่ไม่ทราบพิมพ์พระสักรุ่น เสี่ยงๆไป แท้ก็ดีใจ ไม่ใช่ก็เจ็บใจเนาะ++555

**ชินะ ปัญชะระ ปะริตตัง มังรักขะตุ สัพพะทา**
{ขอพรพระคาถาชินบัญชรปริตร จงรักษาข้าพเจ้า ตลอดกาลทุกเมื่อ}http://www.e-sarnsakyan.com/webboard/index.php?board=5.0

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ภาพไม่ขึ้นครับท่าน รอชมนะครับ แต่มาแนวนี้ ดูคุ้นๆอย่างไรไม่ทราบครับ  :075:

• ตติยะ
  • *น้องชายผม ศิทย์บางพระสายอิสาน*
    • อีเมล
เอทำไมไม่มีภาพละครับ ก่อนโพสก็มีนี่นา

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ตามรูปแล้วไม่แท้ ครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตามนั้นครับผม มาแนวนี้ ระวังไว้เลยครับ โดนกันมาเยอะครับ ไม่แท้ครับ  :001:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
หุๆแบบนี้พ่อผมก็เคยเจอครับ มาแนวพระตกรถ
ไม่มีเงินกลับบ้านเอาพระเนื้อผงรุ่นแรกของหลวงปู่นั่งเสือ
มาให้บอกว่าเป็นของรักของหวง ที่ไหนได้เก๊ชัดๆ เห่อ :093:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
เสียใจด้วยครับ...เดี่ญวเวรกรรมก็ลงเปนฝ่ายลงโทษเค้าเองแหละครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

คิดว่าทำบุญเถอะครับ สบายใจดี เขาได้มาอาจจะไม่รู้ก้อได้ครับ คิดว่าทำบุญสบายใจที่สุดครับ  แต่ถ้าเขาโกหกก้อคงไม่เจริญขึ้นมาหรอกครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ครับ ...คิดว่าทำบุญดีกว่า ครับ สบายใจด้วย ครับ .... อย่าคิดมาก ครับ

ออฟไลน์ kao1373

• ตติยะ
    • อีเมล
คิดว่าทำบุญนะครับ เราทำบุญแล้วเดี๋ยวก็ได้ของดีกลับมาหาเราครับ :050:

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
สู้ๆนะครับของแท้ของเทียมเก็บได้หมดครับขอให้มีหน้าหลวงปู่ครับส่วนตัวผมนะถ้าเก๊ผมจะเอาไปให้หลวงพ่อสำอางค์ท่านเป่าให้ครับผมถือว่าหลวงปู่อยู่ที่ใจผมครับแต่ถ้าแท้ก็แจ๋วไปเลยครับพิธีครบถ้วนดีครับ :050:
สักเสกเลขยันต์ ทำดีทำได้ทุกวัน ความรักเกิดได้ทุกวินาที

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
ตามที่หลายท่านว่าครับ คิดว่าทำบุญ อีกอย่างหลวงปู่ท่านจะได้ไม่ต้องอยู่กับคนที่นำท่านมาหลอกลวงผู้อื่นกิน
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

• ตติยะ
    • อีเมล
 :054:ขอบคุณพี่ๆครับที่ให้คำตอบ ที่ผมคิดเผื่อใจไว้แล้วครับ :063: :063:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ของเก๊ ก็เก๊ ไปตลอด แม้จะเอาไปให้ใครเสกใครเป่าก็แล้วแต่ แต่ก็เป็นผลทางจิตใจ (แต่เวลาเก็บ ต้องเขียนบันทึกเอาไว้ด้วย เดี่ยวเผื่อลูกหลาน
ไม่รู้) ของแท้ เขาแท้ด้วยมวลสาร ที่นำมาสร้าง ประกอบด้วยพิธีปลุกเสก
แต่ถ้าให้พระสงฆ์ ที่เปลี่ยนโครต เป็นโครตอริยะ แล้ว เศษหิน เศษทราย อธิษฐานจิตเดี่ยวเดียว ศักดิ์สิทธิ์ไปตลอด

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
คุณสายัณ  ตอบให้ข้อคิดที่ดีมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ donutv

• จตุตถะ
  • ลด ละ เลิกทุกสิ่งแล้วฤา
    • MSN Messenger - sakdav@hotmail.com

คิดว่าทำบุญเถอะครับ สบายใจดี เขาได้มาอาจจะไม่รู้ก้อได้ครับ คิดว่าทำบุญสบายใจที่สุดครับ  แต่ถ้าเขาโกหกก้อคงไม่เจริญขึ้นมาหรอกครับ

คนรักษ์พระ
ผมเห็นด้วยกับพี่เลยครับ :050:
.............กำลังใจที่ดีที่สุดอยู่ในใจตน.............

ออฟไลน์ บีบางพระ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ภาพไม่ชัด