ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยดูให้หน่อยน่ะครับ  (อ่าน 2868 ครั้ง)

ออฟไลน์ donutv

• จตุตถะ
  • ลด ละ เลิกทุกสิ่งแล้วฤา
    • MSN Messenger - sakdav@hotmail.com
รบกวนช่วยดูให้หน่อยน่ะครับ
« เมื่อ: 23 ต.ค. 2551, 08:22:51 »
รบกวนพี่ๆช่วยดูให้หน่อยน่ะครับพอดีเพิ่งได้มาครับไม่ทราบว่าหลองปู่รุ่นอะไรและปีอะไรครับ

ขอบคุณครับ
.............กำลังใจที่ดีที่สุดอยู่ในใจตน.............

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: รบกวนช่วยดูให้หน่อยน่ะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ต.ค. 2551, 09:13:38 »
ส่วนตัวผม ว่า น่าจะเป็นของเสริม
จงใจทำให้เหมือนรุ่นเสาร์ห้าปี 34 นะครับ 
ตะกรุดเป็นทองคำหรือเปล่าครับ ตะกรุดดูสั้นๆไปนะครับ
เท่าที่ผมทราบมา จะประจุตะกรุดทองคำเท่านั้น
อีกอย่างคือ พิมพ์ไม่ค่อยชัดอ่ะครับ ดูตื้นๆ
ปกติจะชัดเจน เช่น ใบหน้าหลวงพ่อ ริ้วจีวร เล็บเสือ
หน้าเสือ แม้แต่ขนเสือยังเห็นชัด
รอฟังท่านผู้รู้ท่านอื่นๆด้วยละกันครับ

ออฟไลน์ ตี๋ใหญ่50

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: รบกวนช่วยดูให้หน่อยน่ะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ต.ค. 2551, 10:40:20 »
ของน้อง donutv ดูเหมือนของพี่เลยแต่ตะกรุดของพี่จะยาว0.6ซ.ม. เนื้องสีขาว ได้มา10กว่าปีแล้ว จากพระแถวนครปฐมทำบุญไป พันหรือสองพันจำไม่ได้ (ความกลัวทำให้เสื่อม)ขอให้ผู้รู้ตอบละกัน

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ต.ค. 2551, 11:18:13 »
ผมมีอยู่องค์เป็นตระรุดทองคำเช่ามา800 ครับ :005:
ตามฝันกันต่อไป

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - sakdav@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 ต.ค. 2551, 11:25:17 »
ของน้อง donutv ดูเหมือนของพี่เลยแต่ตะกรุดของพี่จะยาว0.6ซ.ม. เนื้องสีขาว ได้มา10กว่าปีแล้ว จากพระแถวนครปฐมทำบุญไป พันหรือสองพันจำไม่ได้ (ความกลัวทำให้เสื่อม)ขอให้ผู้รู้ตอบละกัน
ของผมตะกรุดยาว 0.4 ซม.ครับพี่สงสัยจะคนล่ะรุ่นครับแต่ผู้ที่ให้มา(ไม่ได้เช่าน่ะครับ)บอกว่าได้มา 10 กว่าปีแล้วเหมือนกันน่ะครับสำหรับราคาเช่าท่านไม่ได้บอกครับ
ขอบคุณพี่ตี๋ใหญ่มากครับ

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 ต.ค. 2551, 11:34:48 »
ส่วนตัวผม ว่า น่าจะเป็นของเสริม
จงใจทำให้เหมือนรุ่นเสาร์ห้าปี 34 นะครับ 
ตะกรุดเป็นทองคำหรือเปล่าครับ ตะกรุดดูสั้นๆไปนะครับ
เท่าที่ผมทราบมา จะประจุตะกรุดทองคำเท่านั้น
อีกอย่างคือ พิมพ์ไม่ค่อยชัดอ่ะครับ ดูตื้นๆ
ปกติจะชัดเจน เช่น ใบหน้าหลวงพ่อ ริ้วจีวร เล็บเสือ
หน้าเสือ แม้แต่ขนเสือยังเห็นชัด
รอฟังท่านผู้รู้ท่านอื่นๆด้วยละกันครับ

ถ้าตามที่พี่บางแก้วฟ้าบอกแสดงว่าองค์นี้ไม่ใช่รุ่นเสาร์5ใช่รึเปล่าครับพี่ตรงตะกรุดผมว่าไม่ใช่ทองคำครับจะถามท่านก็ไม่กล้าถามด้วยอ่ะครับท่านอุตส่าห์
ให้มาน่ะครับ.....เอ...แล้วตกลงองค์นี้รุ่นไหนอ่ะครับหรือจะเป็นอย่างที่พี่บางแก้วบอกว่าเป็นของเสริม...รบกวนท่านอื่นด้วยน่ะครับ
ขอบคุณพี่บางแก้วฟ้าน่ะครับ

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 ต.ค. 2551, 11:37:36 »
ผมมีอยู่องค์เป็นตระรุดทองคำเช่ามา800 ครับ :005:
ของพี่ Levis ่เหมือนของผมรึป่าวครับหมายถึงขนาดตะกรุด ,สีเนื้อ ,รายละเอียด

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 ต.ค. 2551, 11:46:03 »
ดูเหมือนของผมจะไม่มีตะกรุด  หุหุ

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 ต.ค. 2551, 11:49:20 »
ของคุณ donutv ดูแล้วเป็นของทำเลียนแบบปี34 รุ่น 5เสาร์ครับ  ผิดพิมพ์ ที่สำคัญตะกรุดต้องเป็นทองคำแล้วมีเส้นเกศาหลวงพ่อเปิ่นด้วยครับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 ต.ค. 2551, 05:08:19 »
ของคุณ donutv ดูแล้วเป็นของทำเลียนแบบปี34 รุ่น 5เสาร์ครับ  ผิดพิมพ์ ที่สำคัญตะกรุดต้องเป็นทองคำแล้วมีเส้นเกศาหลวงพ่อเปิ่นด้วยครับ

ตามท่านอาจารย์ amazing2511 เลย ผิดเนื้อ ผิดพิมพ์ ผิดตะกรุด

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 ต.ค. 2551, 05:26:17 »
เพิ่มเติมอีดนิดนะครับ พอดีผมแจ้งข้อมูลไว้ไม่ครบ
จริงๆแล้วรุ่นเสาร์ห้าปี 34 เนี่ย มีหลายพิมพ์ และมีทั้งประจุตะกรุด และไม่ประจุตะกรุด
อย่างของเสี่ยอชิตะ ที่วาไม่มีตะกรุดเนี่ย อาจจะดีก็ได้นะครับ

แต่ถ้ามีตะกรุด.... จะต้องเป็นทองคำเท่านั้น
และอย่างที่อาจารย์ลุงอะเมซิ่งบอกคือองค์ที่มีตะกรุดจะต้องมีเส้นเกศาทุกองค์ครับ
อันนี้เป็นความรู้ใหม่ ผมจะจดจำไว้ใช้ด้วยครับ       

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 ต.ค. 2551, 09:15:40 »
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านน่ะครับ...สรุปว่าเป็นของเทียมแน่นอนน่ะครับ...กรรม.. :070: :070: :070: ไม่รู้ว่าท่านที่ให้มาจะรู้หรือเปล่าแต่ก็คงต้องเงียบไว้จะดีกว่า... :069:...
แล้วโอกาสหน้าจะมารบกวนอีกน่ะครับพอดีได้มาอีกนิดหน่อย

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 23 ต.ค. 2551, 09:19:12 »
ครับผม เก๊ตามระเบียบครับ  :001:

ออฟไลน์ kao1373

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 23 ต.ค. 2551, 10:02:24 »
อย่าพึ่งท้อนะครับคุณdonutyเดี๋ยวก็เจอของดีครับ 21; :050:

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 24 ต.ค. 2551, 12:48:21 »
สู้ๆนะครับของแท้ของเทียมเก็บได้หมดครับขอให้มีหน้าหลวงปู่ครับส่วนตัวผมนะถ้าเก๊ผมจะเอาไปให้หลวงพ่อสำอางค์ท่านเป่าให้ครับผมถือว่าหลวงปู่อยู่ที่ใจผมครับแต่ถ้าแท้ก็แจ๋วไปเลยครับพิธีครบถ้วนดีแต่ของคุณdonutvผมไม่รู้ครับแท้หรือเทียมครับเพราะรุ่นนี้ผมไม่มีครับ :050:
สักเสกเลขยันต์ ทำดีทำได้ทุกวัน ความรักเกิดได้ทุกวินาที

ออฟไลน์ ART6689

• ตติยะ
  • ......
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 24 ต.ค. 2551, 09:18:29 »
ผมก้อมี2องค์แบบนี้ได้จากวัดมานานแล้วแบบนี้มี2รุ่นแบบมีตระกรุดข้างหนากับไม่มีตระกรุดด้านหน้าหลวงพ่อขี่เสือด้านหลังยันต์แม่ทัพแต่ไม่กลัวว่าแท้ไม่แท้เพราะได้จากวัดเลย

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 ต.ค. 2551, 09:45:27 »
ขอบคุณ..พี่บางแก้วฟ้ามากครับ ที่ช่วยชี้แนะ

ปกติเิป็นรูปหลวงปู่เปิ่น เคารพนับถือทุกอย่างครับ

ได้กำลังใจแบบนี้ ยิ่งน่าบูชาอย่างยิ่งเลยครับผม

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 24 ต.ค. 2551, 09:41:08 »
ขอบคุณทุกท่านมากครับสำหรับกำลังใจและความรู้ที่มอบให้.... :054: :054:..
ยังไงผมก็จะเก็บรักษาไว้อย่างดีถึงยังไงก็หลวงปู่น่ะครับ

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 01 พ.ย. 2551, 12:45:28 »
ความเห็นส่วนนะครับ  ผมคิดว่าไม่ดีครับ  ผมมีรุ่นนี้อยู่ พิมพ์จะคมชัดมากครับ แต่ถ้าผู้ไห้เจตนาดี ก็เก็บใว้ได้ครับเพราะเป็นรูปท่าน  :027: :027: :027: :017: :017: :017: 

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 01 พ.ย. 2551, 02:05:02 »
ความเห็นส่วนนะครับ  ผมคิดว่าไม่ดีครับ  ผมมีรุ่นนี้อยู่ พิมพ์จะคมชัดมากครับ แต่ถ้าผู้ไห้เจตนาดี ก็เก็บใว้ได้ครับเพราะเป็นรูปท่าน  :027: :027: :027: :017: :017: :017: 
ขอบคุณมากครับ