ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูเหรียญหลวงพ่อเปิ่นกัน  (อ่าน 2853 ครั้ง)

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
มาดูเหรียญหลวงพ่อเปิ่นกัน
« เมื่อ: 24 ต.ค. 2551, 02:00:09 »
น่าจะเป็นเหรียญที่เขาไม่เล่นกันน่ะครับ คนแถวนั้นน่ะจะมีกันอยู่พอสมควร
เอามาให้ดูเล่นๆครับ

เป็นเหรียญหลวงพ่อเปิ่น ครบรอบ 60 ปี โรงเรียนวัดบางพระ พ.ศ.2525

ขอความรู้ด้วยครับ คราบดำๆ ที่เหรียญจะทำยังไงให้ออกครับ

-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: มาดูเหรียญหลวงพ่อเปิ่นกัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ต.ค. 2551, 06:28:06 »
รูปแบบสวยมากครับผม  :089:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ตอบ: มาดูเหรียญหลวงพ่อเปิ่นกัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ต.ค. 2551, 07:01:03 »
ของดี ที่ไร้ราคา วงการไม่เล่นหา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ต.ค. 2551, 08:12:44 »
น่าจะคงสภาพเดิมเอาไว้ก่อนนะครับผม น่าจะดีกว่าครับ เดิมๆ  :001: งามดีครับผม  :001:

ออฟไลน์ kao1373

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ต.ค. 2551, 09:19:41 »
ไม่เคยเห็นเลยครับ แต่สวยดีนะครับ :016: :015: :050:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 ต.ค. 2551, 11:14:09 »

คงสภาพเดิมดีกว่าครับอย่าล้างเลยครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 ต.ค. 2551, 09:56:46 »
หลวงปู่ ทุกๆรุ่น สุดยอดครับ
ไม่เป็นไรครับ วงการเล่น-ไม่เล่น อย่าไปสนใจมากนัก   
ใจเราเคารพศรัทธาหลวงพ่อ ขอให้แท้เท่านั้นเป็นอันยุติ

อ้อ ....อย่าไปล้างเลยครับ ไว้แบบเดิมนี้แหละดูมีคุณค่าตามกาลเวลาดี

เพิ่มเติมนิดนึง... ส่วนตัวผมแล้ว ขอให้ทันหลวงพ่อ
ปลุกเสกถูกต้อง ก็สุดยอดเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 ต.ค. 2551, 10:28:28 »
ไม่ต้องล้างออกหรือกนะ ดูแล้วขลังดี ของเก่าดูมีค่ามีราคานะ เจ็งแล้วล่ะ :016:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 ต.ค. 2551, 12:43:20 »
ตอนแรก เฉพาะวัดระฆัง จึงมีราคา ไปๆมามาหาไม่ได้ เอ้าวะ บางขุนพรหมก็มีราคา ไปไปมาๆหาไม่ได้ สุดท้าย 09มั่ง 100ปีมั่ง ตามเรื่องตามราว ก็มีราคา อืมเอากะเขาสิ

พระดี พระแท้หลวงพ่อองค์นั้นท่านปลุกเสก เราเหรียกว่าเหรียญเป็น คือท่านยังอยู่ แบบนี้น่ะดีแล้ว เดี๋ยวหา19 ไม่ได้ก๋เวียนกันหาสารพัดที่หลวงพ่อเปิ่นท่านสร้างเองแล
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ donutv

• จตุตถะ
  • ลด ละ เลิกทุกสิ่งแล้วฤา
    • MSN Messenger - sakdav@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 ต.ค. 2551, 10:47:17 »
น่าจะเป็นเหรียญที่เขาไม่เล่นกันน่ะครับ คนแถวนั้นน่ะจะมีกันอยู่พอสมควร
เอามาให้ดูเล่นๆครับ

เป็นเหรียญหลวงพ่อเปิ่น ครบรอบ 60 ปี โรงเรียนวัดบางพระ พ.ศ.2525

ขอความรู้ด้วยครับ คราบดำๆ ที่เหรียญจะทำยังไงให้ออกครับ

ใครไม่เล่นให้ผมก็ได้น่ะครับ :095: :095:ล้อเล่นน่ะครับ
เหรียญสวยมากครับ :015:
.............กำลังใจที่ดีที่สุดอยู่ในใจตน.............

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 ต.ค. 2551, 09:42:18 »
ผมมีหลายอาจารย์อยู่ครับส่วนมากพระเก็บเพราะไม่ได้เป็นคนเล่นพระครับ ดูก็ไม่ค่อยเป็นอาศัยอ่านจากบนเหรียญเอา
แต่ชอบเก็บพระเดี๋ยวจะเอามาให้ชมอีก แต่ตอนนี้เริ่มทำความสะอาดไปแล้วมั่งสะอาดเลยครับ มันดำๆแล้วดูไม่ชัด