ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเรื่อง ตะกรุดมอญ(วัดบางแวก)  (อ่าน 1818 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนุมานเชียงใหม่

• ตติยะ
  • จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ จะสูงจะต่ำอยู่ที่ทำตัว
พอดีสนใจ คับ และอยากมีไว้บูชา ถ้าท่านไดมีความรู้หรือคำแนะนำดีๆวานบอก กระผมทีน่ะคับ ขอบพระคุณมากคับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ตอบ: อยากทราบเรื่อง ตะกรุดมอญ(วัดบางแวก)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ต.ค. 2551, 12:05:29 »
ของแท้หายากครับท่าน ขนาดไปรอที่วัดบางแวกวันไหว้ครูท่านอ.ประคอง ยังไม่ทันเลยครับ หมดภายในสิบนาที รอวันไหว้ครูปีหน้าครับท่าน

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
ตอบ: อยากทราบเรื่อง ตะกรุดมอญ(วัดบางแวก)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ต.ค. 2551, 05:47:07 »
เดี๋ยวจะเข้าไปถามให้นะครับ

พอดีบ้านอยู่แถวนั้นล่ะครับ

แต่ไม่เคยเข้าไปเลย วัดบางแวกเนี่ย

**บีม วัดตะโน**

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9