ผู้เขียน หัวข้อ: ใครทราบบ้างครับท่านชื่ออะไรอยู่ที่ไหนครับ  (อ่าน 5867 ครั้ง)

ออฟไลน์ ART2530

• จตุตถะ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
พระอาจารย์ญา วัดนางเหลียว ลำปาง วัดเก่า ที่หลวงพ่อเกษม เขมโก เคยจำพรรษา :089:

ออฟไลน์ ART2530

• จตุตถะ
ขอบคุณมากครับ ไม่ทราบว่าท่านเรียนมาจากสายไหนหรือครับ

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
สายตรง วัดบางพระ นี่แหละครับ งานไหว้ครูประจำปีวัดบางพระ ท่านลงมา วัดบางพระทุกปี และสักให้ด้วย :089:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ท่าทางเข็มหนักเอาการเลยครับท่านนี้ เห็นสักทั้งหมึกดำและแดง  :016:

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
**

สมัยก่อนวัดบางพระจะมีหลวงพี่ญา 2 ท่านครับ

คือหลวงพี่อภิญญา (ที่อยู่วัดทุกวันนี้)

กับอาจารย์ญา (ลำปาง)

นมัสการครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
เห็นท่าทางจับเข็มของท่านแล้วผมเองรู้สึกขนลุกเลยครับ

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
ท่าทางอาจารย์ญาท่านมือหนักน่ะครับ ระบมหลายวันแน่เลย
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
พระอาจารย์ญา วัดนางเหลียว ลำปางครับ
ที่ลำปางมีวัดนางเหลียว 2 ที่ครับ แต่วัดของพระอาจารย์ญา อยู่ในเมืองครับ
เลยวัดหลวงพ่อเกษมไปหน่อย อยู่หลังวัดพระแก้วดอนเต้าครับ
ผมก็เป็นศิษย์พระอาจารย์ญา วัดนางเหลียว เหมือนกันครับ
รูปพระอาจารย์ญาครับ ด้วยความเคารพครับ
นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
รูปพระอาจารย์ญา วัดนางเหลียว ด้วยความเคารพครับครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ลายสักของพระอาจารย์ญา วัดนางเหลียวครับ
อันบนคือยันต์ครูครับ
ถัดมาคือแปดทิศครับ
นี่ยังไม่ครบสูตรครับ ว่างๆจะไปนมัสการท่านอีกครับ
ตอนนี้ต้องเตรียมตัวเตรียมใจก่อนครับ เพราะเจ็บมากๆๆ
แต่ด้วยความศัทธาแล้วจะทำให้จิตใจเราเข้มแข็ง
แล้วจะทำให้เอาชนะความเจ็บได้ครับ ศัทธาที่แข็งแกร่งเท่านั้นครับ

• สัตตมะ
  • **
สวยงาม เข้มขลังดีครับ

กราบนมัสการพระอาจารย์ญาครับผม

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ด้วยความเคารพครับท่าน
เรียนถามด้วยความไม่รู้ครับ

สายบางพระเหมือนกันทำไมรูปแบบยันต์ครูถึงไม่เหมือนกันล่ะครับ

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
พระอาจารย์ญา วัดนางเหลียว ลำปางครับ
ที่ลำปางมีวัดนางเหลียว 2 ที่ครับ แต่วัดของพระอาจารย์ญา อยู่ในเมืองครับ
เลยวัดหลวงพ่อเกษมไปหน่อย อยู่หลังวัดพระแก้วดอนเต้าครับ
ผมก็เป็นศิษย์พระอาจารย์ญา วัดนางเหลียว เหมือนกันครับ
รูปพระอาจารย์ญาครับ ด้วยความเคารพครับ

เราก็นึกเอาว่า ที่ลำปาง มีนางเหลียว เดียว ที่แท้มี 2 เหลียว มีเหลียวซ้าย เหลียวขวา :005: :005:

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
ด้วยความเคารพครับท่าน
เรียนถามด้วยความไม่รู้ครับ

สายบางพระเหมือนกันทำไมรูปแบบยันต์ครูถึงไม่เหมือนกันล่ะครับ

เพราะว่าท่านไปเรียนมาหลายสายน่ะครับ  ยันต์ครูจึงเป็นยันต์ครูจากอาจารย์ของท่านคนอื่นๆ

ความหมายยันต์ครูของหลวงพี่ญาน่ะครับ

เริ่มจากด้านล่าง 2 ข้างนั่นคือ ดวงตราของพระพรหมผู้สร้างโลก
ถัดมาหมายถึงพระพุทธเจ้าผู้ละกิเกส
ถัดขึ้นมาเป็นดอกบัวครับ
ดอกบัวจะมีสามยอดหมายถึงพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์
แล้วที่อยู่เหนือดอกบัวนั่นคือพระพุทธเจ้า ครับ

หมายความว่า พระพรหมได้สร้างโลกขึ้นมาจนกระทั่งพระพุทธเจ้าทรงลงมาประสูติ
ทรงตัดสิ้นซึ่งกิเลสทั้งหลาย และได้ตรัสรู้ มีพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์
ซึ่งพระพุทธเจ้าเป็นใหญ่ที่สุดทรงประทับอยู่เหนือดอกบัวครับ

ผมศิษย์ใหม่ ความรู้น้อย ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยน่ะครับ  
"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
โอโฮ้.......แค่ 2 ลาย จะเต็มหลังแล้วน่ะครับเนี่ย
แต่ดูขลังดีจริงเลย

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
โอโฮ้.......แค่ 2 ลาย จะเต็มหลังแล้วน่ะครับเนี่ย
แต่ดูขลังดีจริงเลย

นี่ยังไม่ครบสูตรนะครับ ต่อจากแปดทิศลงมาจะเป็น ราหูครับ
และจะมีเก้ายอดสองอันขนาบอยู่ข้างราหูครับ
จะสังเกตว่ายันต์แปดทิศ ตรงยอดอุนาโลมด้านล่างจะไม่มีครับ
ไม่ใช่ว่าพระอาจารย์ลืมใส่นะครับ แต่ว่าพระอาจารย์ไว้เพื่อลง
ราหูและเก้ายอดครับ เพื่อไม่ยันต์ทับกันและเพื่อความสวยงามของการวางตำแหน่งยันต์ครับ
แต่ยังไม่หมดนะครับ วันหลังจะเอารูปของศิษย์อีกคนมาลงให้ดูครับ ค่อนข้างครบครับ
ชนิดที่ว่าไม่มีที่ว่างเลยครับ

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
ลองดูน่ะครับ

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
สวยงามมากเลยครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
สวยครับ สักทั้งรัก และชาด
อิอิ ทูโทนดำแดง
หมึกแดงนี่ต้องยกให้ทางเหนือเลยครับ เพราะสวยงามมากๆ :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ลองดูน่ะครับ

ขอบคุณ คุณเด็กลำปางมาก ที่ช่วยลงรูปแทน

ปล. ศิษย์อาจารย์เดียวกัน

ออฟไลน์ underlovely

• ตติยะ
    • อีเมล
สวยงาม มากครับท่าน

• สัตตมะ
  • **
สวยงาม มากครับท่าน

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สวยมากจริงๆ ครับผม ดูเป็นเส้น ศิลปะ สวยมากครับ  :016:

ออฟไลน์ ~KittY~

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ชมรมคนรักพ่อแก่
    • MSN Messenger - superkidman@hotmail.com
    • อีเมล
สวยงามมากเลยครับเนี๊ยะ
ที่ไหนมีรัก ที่นั้นมีทุกข์ จัยขื่นขม ชัวนิรันณ์

http://www.acccomp.ath.cx/meu/
                 ชมรมคนรักพ่อแก่

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
สวยมากเลยที่เดียวครับท่าน :015:

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
แฮะๆๆๆๆพี่เด็กลำปาง สายตรงเลยซิครับฮุฮุ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
lสวยงามมากครับ :016:เข้มขลังดีหากมีโอกาสต้องไปนมัสการท่านแน่ผมก็เป็นคนเหนือครับ :011:
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
อยากไปสักทางเหนือบ้างอ่ะคับ