ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูเหรียญของผมหน่อยครับ  (อ่าน 9953 ครั้ง)

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
มาดูเหรียญของผมหน่อยครับ
« เมื่อ: 27 ต.ค. 2551, 12:36:46 »
เอาเหรียญมาให้ชมบางส่วนครับไม่ค่อยรู้เรื่องพระเท่าไร
ดีไม่ดีแนะนำด้วยครับ เหรียญผมส่วนมากจะขัดล้างมาแล้วน่ะครับ
ไม่งั้นดูไม่ออกเลย

เหรียญหลวงพ่อโอภาสี ปี 95 ครับ

หลวงพ่อสุด (อาจารย์จอมโจรตี๋ใหญ่) วัดกาหลง ครับ
รุ่นปี 17

รุ่นครบรอบ 80 ปี

รุ่นโปรดเกล้า

หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี ฉลองอายุครบ 83 ปี 2512

หลวงปู่แหวน รู่นเราสู้

อันนี้ไม่ทราบของท่านใดทราบแต่ชื่อวัด วัดตรีจินดาวัฒนาราม ครับ

ติชมได้เลยครับ
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

• ที่ปรึกษา
ตอบ: มาดูเหรียญของผมหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ต.ค. 2551, 01:08:26 »
ลืมพิมพ์ครับเหรียญหลวงพ่อโอภาสีน่าจะเหรียญใหม่เพราะมีเลข พศ. 2516 อยู่ด้วย

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ต.ค. 2551, 08:56:38 »
งามครับเหรียญสุดท้ายผมเคยผ่านตามาบ้างจำไม่ได้จริงๆว่าท่านใดเป็นคนสร้าง
แต่เหรียญแบบนี้เค้าเรียกว่าเหรียญยันต์นาคเกี้ยวครับ ด้านหลังลงด้วยคาถาพระเจ้าสิบหกพระองค์
สวยงามครับ ส่วนเหรียญเราสู้ สวยกว่าของที่ผมเคยห้อยอีกหุๆ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ต.ค. 2551, 09:06:09 »
แสดงว่าโชกโชนเลยนะครับท่านก๊อต แวะมาชมครับผม ดีๆทั้งนั้นเลย  :001:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 ต.ค. 2551, 10:31:36 »
เอาเหรียญมาให้ชมบางส่วนครับไม่ค่อยรู้เรื่องพระเท่าไร
ดีไม่ดีแนะนำด้วยครับ เหรียญผมส่วนมากจะขัดล้างมาแล้วน่ะครับ
ไม่งั้นดูไม่ออกเลย

เหรียญหลวงพ่อโอภาสี ปี 95 ครับ

หลวงพ่อสุด (อาจารย์จอมโจรตี๋ใหญ่) วัดกาหลง ครับ
รุ่นปี 17

หลวงปู่แหวน รู่นเราสู้

ติชมได้เลยครับ

หลวงพ่อสุด วัดกาหลง ลองเปรียบเทียบดู

หลวงปู่แหวน เราสู้ เปรียบเทียบดูต่างกันตรงไหน ฟันธงเก๊สนิท สังเกตุหน้าครุฑ และเมฆเหนือครุฑ

เหรียญนาคเกี่ยว วัดตรีจินดา เหรียญย่อยที่วงการเล่นหา มีของเก๊ ออกมาไม่ต่ำกว่า 20 ปี แล้วนะจ๊ะ

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ต.ค. 2551, 09:13:01 »
ขอบคุณท่านสายัณที่ให้ข้อมูลครับ