ผู้เขียน หัวข้อ: ขุนแผนรูปนี้เป็นของที่ไหน แบบใด ช่วยบอกหน่อยนะครับไม่ทราบที่มาครับ  (อ่าน 1338 ครั้ง)

ออฟไลน์ vayu

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ขุนแผนรูปนี้เป็นของที่ไหน แบบใด ช่วยบอกหน่อยนะครับไม่ทราบที่มาครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ขุนแผนกำบังกายครับท่าน  :095: :095: :095:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
มวยแทน เลยให้ทาย ว่าที่ไหน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
มีมวยแทนด้วย หุหุ..

หลวงพ่อตัด วัดชายนา เพชรบุรี ครับพี่สายัน  36;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สวยงามมากครับผม  ดูมีเสนห์จริงๆ เลยครับ  มีดีไม่ใช่น้อย หุหุ

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
ไม่รู้เรื่องพระของไม่ทายครับ แต่งามครับงาม
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ watnua

• ปฐมะ
  • *
ขุนแผนวัดพระญาติ อยุทธยา หรือป่าวครับ :005: :015:

ออฟไลน์ watnua

• ปฐมะ
  • *
ดูชัดๆ อีกที อ๋อ หลวงพ่อตัดรุ่น1  อิอิ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ช่ายเลยขอรับท่าน หลวงพ่อตัดวัดชายนารุ่น1กดมือ จารมือด้วยขอรับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็